Quá trình đi tìm chén thánh của một Trader Hà Nội

Có người nghiên cứu cả 1 tàng kinh các mà đến lúc chết vẫn chỉ một bụng kinh thư mà chưa ngộ đạo. Có người thì chỉ sau một đêm đã lãnh hội đc cảnh giới thượng thừa đó bác... đó là duyên và căn cơ từng người.
đúng rồi bác.
Lãnh ngộ dc rồi thì mọi thứ cảm giác rát đơn giản.
Nhiều khi k cần j chỉ cần nhìn chart chay thôi cũng thấy cơ hội.
Nhưng chúng là có là j đi chăng nữa thì vẫn là con ng vẫn có xác xuất đúng sai nên sl luôn là cái đâu tiên khi vào lệnh( thua là chắc chắn chứ lãi là phù du )
Em chỉ pt khi thị trường vận động và biến đổi theo nó chứ k dám sure 1 điều j.
Chúc các bác sớm ngộ đạo và sống dc với nó như 1 đam mê và hạnh phúc

Trong suy nghĩ của em đang phân vân giửa 2 con đường tiếp học thực hành, tức đầu tư kiến thức về FX để kiếm tiền, và từ bỏ nó luôn, vì chẳng bao giờ kiếm được tiền. Bỏ thì tiếc vì có vài người bạn họ kiếm nhiều tiền từ FX, chẳng làm gì ngoài ôm cái máy tính. Bạn mình về học hành, kiến thức tài chánh thì phải nói chẳng biết mịa gì, nó chẳng có đọc sách nhiều như mình, nhưng sao nó trade thì thắng, minh thì toàn thu. Mình nghi nó copy tín hiệu nhưng dấu mình.
Hôm trước trên có đọc thread thấy có bác cao thủ nói các viện, tổ chức, ngân hàng họ nuôi một đội ngũ nhân viên phân tích được đào tạo bài bảng công phu 5 năm (bằng CMT), không làm gì chỉ chuyên phân tích thị trường và trade, nhưng chỉ kiếm được lợi nhuận 50-60% năm. Từ đó suy ra mình chỉ học vài khóa 5-7 ngày, đọc vài chục bài trên TraderViet, mỗi ngày bỏ ra 15 phút -1g phân tích thị trường. Vậy không lẻ mình thắng cả đám nhân viên phân tích của các viện, ngân hàng ? Nghĩ tới đây thấy muốn bỏ trading nhưng sao cứ thấy vài người kiếm rất nhiều tiền thì lại học tiếp và cứ thua tiếp.
bác biết tại sao k?
Vốn 1 tỷ đô kiếm 10%/ năm nó khác với vốn 1k
Dục tốc bất đạt
Có thể cổ nhân đã nói rát nhiều và sách vở đã nói rất nhiều "nên có 1 cuốn sổ ghi chép lịch sử giao dịch và học lại từ chính nó"
Em chưa biết mình có thành công hay không nhưng sau khi em làm điều này 1 tháng em đã cải thiện dc history của mình tỷ lệ loss/tp của e là 6/50 lệnh
em up cái tk này lên đây k phải để khoe mẽ mà là em đã dùng chính sai lầm của mình để cải thiện
và cũng mong a e đã có đam mê cái môn này hãy cố gắng vượt qua để có thành công(tk này mới tròn 10 ngày tuổi)

Trong suy nghĩ của em đang phân vân giửa 2 con đường tiếp học thực hành, tức đầu tư kiến thức về FX để kiếm tiền, và từ bỏ nó luôn, vì chẳng bao giờ kiếm được tiền. Bỏ thì tiếc vì có vài người bạn họ kiếm nhiều tiền từ FX, chẳng làm gì ngoài ôm cái máy tính. Bạn mình về học hành, kiến thức tài chánh thì phải nói chẳng biết mịa gì, nó chẳng có đọc sách nhiều như mình, nhưng sao nó trade thì thắng, minh thì toàn thu. Mình nghi nó copy tín hiệu nhưng dấu mình.
Hôm trước trên có đọc thread thấy có bác cao thủ nói các viện, tổ chức, ngân hàng họ nuôi một đội ngũ nhân viên phân tích được đào tạo bài bảng công phu 5 năm (bằng CMT), không làm gì chỉ chuyên phân tích thị trường và trade, nhưng chỉ kiếm được lợi nhuận 50-60% năm. Từ đó suy ra mình chỉ học vài khóa 5-7 ngày, đọc vài chục bài trên TraderViet, mỗi ngày bỏ ra 15 phút -1g phân tích thị trường. Vậy không lẻ mình thắng cả đám nhân viên phân tích của các viện, ngân hàng ? Nghĩ tới đây thấy muốn bỏ trading nhưng sao cứ thấy vài người kiếm rất nhiều tiền thì lại học tiếp và cứ thua tiếp.
càng học càng thấy mênh mông, càng học càng thấy ngu ra bác ạ :(

View attachment 69439
bác biết tại sao k?
Vốn 1 tỷ đô kiếm 10%/ năm nó khác với vốn 1k
Dục tốc bất đạt
Có thể cổ nhân đã nói rát nhiều và sách vở đã nói rất nhiều "nên có 1 cuốn sổ ghi chép lịch sử giao dịch và học lại từ chính nó"
Em chưa biết mình có thành công hay không nhưng sau khi em làm điều này 1 tháng em đã cải thiện dc history của mình tỷ lệ loss/tp của e là 6/50 lệnh
em up cái tk này lên đây k phải để khoe mẽ mà là em đã dùng chính sai lầm của mình để cải thiện
và cũng mong a e đã có đam mê cái môn này hãy cố gắng vượt qua để có thành công(tk này mới tròn 10 ngày tuổi)
Chúc mừng Bác. hy vọng Bác thành công sẽ chỉ dạy lại mình

Ý kiến chủ quan của mình thấy tư tưởng không ổn rồi bạn. Bạn muốn kiếm tiền từ trading thì mỗi giao dịch đều có giá trị hết. Bạn qui ra tiền rồi cho là đáng hay không đáng làm là bạn bị lòng tham chi phối: trade để kiếm tiền. Trong khi muốn kiếm tiền thì phải gắn bó lâu dài. Mình đồng ý với @quocquang ở trên là cần thực hành với tk nhỏ xem tồn tại được bao lâu và học được gì từ thì trường.
Bạn lên mql5 tìm những signal trade trên 10 tuần, profit > 1000% (vâng, chính xác x10). Họ chỉ trade $500 - $1000, nhưng có 500 - 1000 người đăng kí tín hiệu của họ với tổng giá trị ngân quỹ lên ~ 1 triêu $. Suy nghĩ xem nếu ăn lợi nhuận của quỹ 1% tren 1 triêu $ mỗi tháng, thì họ kiếm $10k khoẻ re với vốn trade tiền riêng của họ chưa tới $1k.
Coi trọng từng lệnh của mình, lệnh mình có giá trị, người ta sẽ mua tín hiệu hoặc đầu tư quy cho mình đánh, nên quan trọng là qui ra %. Đừng có chăm vào moi tiền tự thị trường. Quan trọng là bạn biết các moi rủi ro, qui ra % hết, không qui ra tien. Người ta thấy bạn moi tiền tự thị trường đảm bảo, người ta sẽ cung cấp phương tiện cho bạn moi.
Nói chung nghe chủ topic chia sẻ về hành trình trade coin và fx thấy không ổn. Thắng thua là bình thường, vấn đề nằm ở tính cách, cách suy nghĩ như vậy ko phù hợp với trading, nên từ bỏ luôn là tốt nhất.
tôi yêu thích sự thách thức, và không có gì vui hơn là chiến thắng được thị trường.
==> mục đích trade là để thỏa mãn tính háo thắng của bản thân
Giai đoạn này tôi còn cháy vài lần nữa, số tiền cũng mỗi lần vài chục củ, hết tiền nạp tôi lại đi vay, tôi ở trong trạng thái cay cú muốn gỡ
==> khi thua thì cay cú trả thù, không có sự tỉnh táo và khả năng kiềm chế cần thiết
một bài toán một khi đã giải đúng cách không thể không có điểm được.
==> với fx thì kể cả giải đúng bài toán vẫn bị điểm âm như thường nhé.
nếu muốn kiếm tiền tôi cần có tài khoản 10-20k đô
==> trên fx thứ ít quan trọng nhất là tiền vốn, nếu bạn nghĩ cần phải có nhiều vốn để kiếm tiền từ fx thì có nghĩa bạn chưa đủ khả năng. Những người suy nghĩ như thế ko ít và mình biết có người ở VN cũng có suy nghĩ giống bạn nên nạp rồi đốt hàng triệu $ vào fx.

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin lỗi bạn trước nhưng mình rất là buồn vì những suy nghĩ như thế này.
Mình có 1 cv ổn định trong 1 cty lớn. Mình vẫn trade và vẫn cảm thấy thoải mái, tuyệt vời và biết ơn cuộc đời đã đem trading đến cho mình.
Mình cũng từng mất học phí vài trăm $. Cũng cháy 1,2 account gì đó, rất may.
Mình từng nghiên cứu không dưới 10 system, sau đó mình chọn ra 1 system phù hợp nhất với mình về thòi gian trade, về phong cách, về quản lý rủi ro và lợi nhuận. Mình liên kết nhiều trải nghiệm cuộc sống của mình với triết lí trade của mình.
Mình đọc rất nhiều sách về trading và kiến thức kinh tek( mình dân kỹ thuật ). Có cuốn mình đọc đi đọc lại 1 tháng/lần, đã có nói qua, đây là gối đầu giường.
Nhiều bạn mấy hôm nay cứ nói về cái "chén thánh", đối với ai mình không rõ, đối với mình nó ở trong tay dùng lúc nào cũng được. Rồi cái topic nào cứ cao với thấp thủ, mình chỉ có đúng 1 miếng, đủ hành tẩu không phải cầu cứu ai.
Nhiều bạn mỉa mai vào chữ "niềmtin" , xin lỗi vì trong đầu bạn đó không có chút kiến thức hay kinh nghiệm gì để củng cố một cái gì đó gọi là niềm tin cả.
Vậy đấy, người ta trả giá rất nhiều vì người ta biết giá trị của nó, các bạn thì đang tiếc tiền, tiếc thời gian.

Chác Bác. Mình đang dành thời gian học PTKT, nhưng mấy hôm nay đọc mấy thread có nói PTKT không kiếm được tiền phải nghiên cứu phân tích liên thị trường, mới thành công làm mình hoang mang quá. Bác có kinh nghiệm gì về việc này không ? nghĩa là PTKT vẩn có thể trading thành công không ?
Cứ bước đi rồi sẽ thấy bác à. Ko thấy được chén thánh, ko thấy được thành tựu gì, thì chí ít cũng thấy... mỏi chân.

Gửi bạn Vinhlphat , cách gở lệnh lỗ của bạn rất hay . Khi bạn sử dụng thành thục và có nhiều kinh nghiệm bạn sè không bao giờ bị lỗ nữa ! Chúc bạn kiếm được nhiều tiền !

Mừng cho chủ thớt sớm ngộ ra.
Vay để đầu tư thì xác định kiếm được chắc chắn 10% /tháng thì mới OK ( tính theo vay bank lãi suất 7-8%) . Căn bản trade kiếm đều 10%/tháng thì ...thôi. ko nói nữa....:D
ngân hàng là 7%/năm chứ bác. bác kiếm 1%/tháng thôi là cũng hơn ngân hàng rồi nhé

Tôi không trade nhiều như chủ thớt, nhưng cũng trải qua 1 thời gian đi tìm các loại indicator, các loại biểu đồ...chén thánh. Nhận ra thành thạo 1,2 loại indicator, đơn giản, suy nghĩ trade theo xác xuất, sai thì stoploss thôi cho thọ ..
Cảm xúc đi lên thì trí tuệ đi xuống.
Chứ ăn thua + cay cú với thị trường thì ko nên.. Trên nay có nhiều người giỏi hơn ta nhiều.

Tất nhiên là tôi không bỏ đâu bạn, tôi không muốn quá trình qua của tôi là vô ích, thực ra tôi học đc nhiều thứ, chỉ cả tài khoản là thụt thôi.
Còn tại sao chỉ đạt đến mức đó tôi mới làm, vì tôi cũng như ai, tôi muốn lợi nhuận ở mức độ nào đó, ít quá tôi không muốn làm, đã mất công tôi muốn đạt được thành quả xứng đáng, tài khoản 500 tôi chỉ lãi đc dưới 10 đô 1 tháng, thì làm cũng vô nghĩa thôi, tôi có tài khoản demo mà.
Từ một người dễ yêu dễ ghét, tôi giờ cực kì lì, thua tôi cũng chỉ nhếch mép, tôi còn khó khăn gì hơn sao. Lần đầu tiên tôi nhận sai, ngày nào tôi trả hết nợ, có tiền dư, tôi sẽ vừa trade vừa mỉm cười thoải mái. Tin là lúc đấy tôi sẽ kiếm được tiền, hoặc mất, tôi không buồn.
Bạn chạy Giả lập Montecarlo (Montecarlo Simulation) ra Chuỗi thua liên tiếp max là bao nhiêu?

Xin chào mọi người, tôi là 1 trader toàn thời gian trong 1 năm qua, nhưng khi nhắc lại có lẽ đó có lẽ vẫn đang là sai lầm của tôi.

Bước vào thị trường Coin trước, tôi choáng ngợp với số liền lời kinh khủng và dễ dàng, cũng như tương lai của thị trường, sự choáng ngợp này nhanh chóng đốt của tôi 100 triệu, trước khi tôi kịp nhận ra.

Sau khi cháy 1 lần, tôi tự cho mình thực sự chưa đủ trình độ, tôi tìm đủ mọi tư liệu, từ các group, sách vở, video tôi đều học phân tích, lúc này tôi đã bỏ việc để chuyên tâm học phân tích kĩ thuật, tôi yêu thích sự thách thức, và không có gì vui hơn là chiến thắng được thị trường.

Giai đoạn này tôi còn cháy vài lần nữa, số tiền cũng mỗi lần vài chục củ, hết tiền nạp tôi lại đi vay, tôi ở trong trạng thái cay cú muốn gỡ, và đương nhiên là không nhận ra mình bị như vậy.

https://khoahoc.tv/phan-loai-cac-kieu-tam-ly-chan-nan-o-con-nguoi-50802

Sau khi học đâu vào đấy rồi, biết và vào lệnh đúng phân tích, nhưng tôi vẫn cháy.

Lúc này tôi mới biết do bản tính tôi không kiên nhẫn, muốn ăn ngay, thích lướt khung thời gian bé, càng ngày càng mệt mỏi, sức khỏe suy giảm, tiền thì áp lực đè nặng, tôi bị stress.

Tôi luôn nghĩ chỉ do mình sai, kết quả mới như vậy, chứ một bài toán một khi đã giải đúng cách không thể không có điểm được.

Tôi lại hùng hục học thêm, test chiến lược trong lúc nợ chậm trả, tôi cảm thấy áp lực với tôi thật xa xỉ, tôi không cảm thấy gì nữa, chỉ thấy không vui.
CÓ những đêm thức trắng tôi test kĩ các chiến lược, với thời gian dài, khung dài, lật biểu đồ về quá khứ cách đấy 1 năm, vào lệnh như bình thường, tính toán lời lỗ rõ ràng, tôi đã tìm ra phương pháp để giao dịch có lãi, lợi nhuận cũng ổn, rủi ro không quá cao, áp dụng được hầu hết các thị trường Coin, Forex, chứng khoán, chỉ số, Vàng, Dầu,.. Đã phàm là thị trường thì đều áp dụng được.

Nhưng dù có lợi nhuận, nhưng sau khi trừ đi các khoản nợ của tôi, thậm chí nó còn không lợi nhuận bằng, trong khi tôi vẫn phải phân tích để vào lệnh, nếu muốn kiếm tiền tôi cần có tài khoản 10-20k đô, thì lợi nhuận mới đủ nuôi sống tôi, cũng như trả hết nợ, và làm giàu.

Tôi viết bài này để chia sẻ những thứ mà tôi đã trải qua, có lẽ cũng đồng cảnh ngộ với 1 số người, chừng nào các bạn muốn giàu sau 1 đêm, rất có thể đêm sau bạn sẽ ra đường, cách giải luôn có, nhưng chúng ta luôn phải nhẫn nại, và kỉ luật, có lẽ sắp tới tôi phải bỏ thị trường 1 thời gian, đi làm công việc khác có lương để trả nợ, ổn định lại. Và đừng bao giờ đi vay để đầu tư, chỉ đầu tư tiền của chính bạn, đầu tư nó không béo bở đến mức có thể bù cho khoản lãi mà bạn phải chịu đâu.

Đến khi có 10-20k đô tôi mới quay lại thị trường, tôi đảm bảo nó vẫn như vậy thôi, không thay đổi gì cả.

cảm ơn các bạn đã đọc, chúc các bạn thành công.
Theo tôi, bạn nên trade tài khoản cent trong vòng 4 đến 5 năm tu luyện rồi mới trade tk 10-20k U.

Xin chào mọi người, tôi là 1 trader toàn thời gian trong 1 năm qua, nhưng khi nhắc lại có lẽ đó có lẽ vẫn đang là sai lầm của tôi.

Bước vào thị trường Coin trước, tôi choáng ngợp với số liền lời kinh khủng và dễ dàng, cũng như tương lai của thị trường, sự choáng ngợp này nhanh chóng đốt của tôi 100 triệu, trước khi tôi kịp nhận ra.

Sau khi cháy 1 lần, tôi tự cho mình thực sự chưa đủ trình độ, tôi tìm đủ mọi tư liệu, từ các group, sách vở, video tôi đều học phân tích, lúc này tôi đã bỏ việc để chuyên tâm học phân tích kĩ thuật, tôi yêu thích sự thách thức, và không có gì vui hơn là chiến thắng được thị trường.

Giai đoạn này tôi còn cháy vài lần nữa, số tiền cũng mỗi lần vài chục củ, hết tiền nạp tôi lại đi vay, tôi ở trong trạng thái cay cú muốn gỡ, và đương nhiên là không nhận ra mình bị như vậy.

https://khoahoc.tv/phan-loai-cac-kieu-tam-ly-chan-nan-o-con-nguoi-50802

Sau khi học đâu vào đấy rồi, biết và vào lệnh đúng phân tích, nhưng tôi vẫn cháy.

Lúc này tôi mới biết do bản tính tôi không kiên nhẫn, muốn ăn ngay, thích lướt khung thời gian bé, càng ngày càng mệt mỏi, sức khỏe suy giảm, tiền thì áp lực đè nặng, tôi bị stress.

Tôi luôn nghĩ chỉ do mình sai, kết quả mới như vậy, chứ một bài toán một khi đã giải đúng cách không thể không có điểm được.

Tôi lại hùng hục học thêm, test chiến lược trong lúc nợ chậm trả, tôi cảm thấy áp lực với tôi thật xa xỉ, tôi không cảm thấy gì nữa, chỉ thấy không vui.
CÓ những đêm thức trắng tôi test kĩ các chiến lược, với thời gian dài, khung dài, lật biểu đồ về quá khứ cách đấy 1 năm, vào lệnh như bình thường, tính toán lời lỗ rõ ràng, tôi đã tìm ra phương pháp để giao dịch có lãi, lợi nhuận cũng ổn, rủi ro không quá cao, áp dụng được hầu hết các thị trường Coin, Forex, chứng khoán, chỉ số, Vàng, Dầu,.. Đã phàm là thị trường thì đều áp dụng được.

Nhưng dù có lợi nhuận, nhưng sau khi trừ đi các khoản nợ của tôi, thậm chí nó còn không lợi nhuận bằng, trong khi tôi vẫn phải phân tích để vào lệnh, nếu muốn kiếm tiền tôi cần có tài khoản 10-20k đô, thì lợi nhuận mới đủ nuôi sống tôi, cũng như trả hết nợ, và làm giàu.

Tôi viết bài này để chia sẻ những thứ mà tôi đã trải qua, có lẽ cũng đồng cảnh ngộ với 1 số người, chừng nào các bạn muốn giàu sau 1 đêm, rất có thể đêm sau bạn sẽ ra đường, cách giải luôn có, nhưng chúng ta luôn phải nhẫn nại, và kỉ luật, có lẽ sắp tới tôi phải bỏ thị trường 1 thời gian, đi làm công việc khác có lương để trả nợ, ổn định lại. Và đừng bao giờ đi vay để đầu tư, chỉ đầu tư tiền của chính bạn, đầu tư nó không béo bở đến mức có thể bù cho khoản lãi mà bạn phải chịu đâu.

Đến khi có 10-20k đô tôi mới quay lại thị trường, tôi đảm bảo nó vẫn như vậy thôi, không thay đổi gì cả.

cảm ơn các bạn đã đọc, chúc các bạn thành công.
trade 8 năm rui đây.kkk..tin tui đi..cu này còn cháy dài dài...kkkk

Mình có một sở thích là tìm hiểu nguyên lý hoạt động của các indicator, tìm hiểu cách tính toán indicator cũng như nguyên lý hoạt động của nó.
Và biết rằng khi đi đến cuối cùng thì mọi phương pháp đều giống nhau, thậm chí nhiều phương pháp rất giống nhau, quan trọng là sự giác ngộ về bản chất của hành động giá, nếu ngộ được thì sẽ không thua (thắng hay không thì chưa biết, còn tùy vào khả năng của mỗi người)

Mình có một sở thích là tìm hiểu nguyên lý hoạt động của các indicator, tìm hiểu cách tính toán indicator cũng như nguyên lý hoạt động của nó.
Và biết rằng khi đi đến cuối cùng thì mọi phương pháp đều giống nhau, thậm chí nhiều phương pháp rất giống nhau, quan trọng là sự giác ngộ về bản chất của hành động giá, nếu ngộ được thì sẽ không thua (thắng hay không thì chưa biết, còn tùy vào khả năng của mỗi người)
Like nội dung của bạn.

Dữ liệu đến với anh em chỉ có một dạng. Bằng cách nào đó ngta viết thành các biểu hiện khác nhau ngoài nến, bar, lines. Đó cơ bản là các xử lý toán học nhằm biểu diễn dữ liệu dưới dạng khác.

Tuy nhiên mua hay là bán thì anh em vẫn phải mua/bán qua giá chứ không thể mua/ bán qua giá trị của indocator hoặc "nghiệm" của một hệ các xử lý toán học của giá được.

Trong thống kê, có một lưu ý là khi dữ liệu ngẫu nhiên quá lớn, bằng một cách nào đó (overmanipulate) ngta sẽ cho ra một kết quả "hợp lý" đến bất ngờ. Nguyên nhân nằm ở phương pháp xử lý dữ liệu bị "thừa và trùng lặp " ở một khâu nào đó, do đó càng xử lý càng....sai.

Và giả thuyết 0 ( null hypothesis) được dân thống kê thừa nhận hiện nay là: chứng minh xác suất xảy ra giả thuyết vô hiệu là thấp để khẳng định giả thuyết của mình (P=95% nghĩa là xác suất để giải thuyết 0 xảy ra là 5% ). Đây chính là vấn đề của mọi thứ. Từ đó mình nghĩ TRADING LÀM SAO ĐỂ MÌNH KHÔNG QUÁ SAI là triết lý của mình, mọi việc khác để thị trường tự xử lý.

Chúc mn may mắn nhé!

chúc mừng bác :)))
con đường anh em trải qua trên thị trường này na ná giống nhau.
Em chỉ khuyên 1 câu thôi.
Các bác hay coi như trading là tu đạo ấy.
Sẽ chứng các cảnh giới phật, bồ tát, a la hán...... trong đó và tuy mỗi ng sẽ chứng dc nhanh hay chậm.
Với tt này quả thật vốn k quan trọng dù chỉ là 10u hay 100u.
Bác chủ thớt y chang em từng trải qua, từng đi từ tk 100-> 50k nhưng đều cháy cả
em bắt đầu lại với tk 100u và cảm thấy hạnh phúc vì điều đó.
bác chia sẻ pp của bác đi ạ, với 100$ bác đánh scping hay lênh để mấy ngày mới chốt vậy

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 36 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 45 Xem / 9 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,922 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 9 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 39 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 984 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên