(Quan điểm) Tại sao Crypto Trader Việt lại chấp nhận sự vô pháp vô thiên của việc trading crypto?

(Quan điểm) Tại sao Crypto Trader Việt lại chấp nhận sự vô pháp vô thiên của việc trading crypto?

Hôm nay nhân dịp cũng đã cuối tuần, chúng ta cùng nhau bàn 1 chút về vấn đề này nhé. Tôi thắc mắc là tại sao anh em Crypto Trader Việt lại trading crypto trong bối cảnh luật pháp chẳng có như hiện nay.

Đầu tiên, khi anh em trade, anh em phải chọn 1 cái sàn để trade. Điều này là hiển nhiên, không có sàn thì anh em phải tự đi tìm thằng giao dịch trực tiếp với mình. Điều này gần như là không thể rồi. Vì vậy, phải kéo nhau lên sàn để mình mua thì mua của thằng bán, mình bán thì bán cho thằng mua. Sàn nằm giữa, kết nối các bên mua bán và ăn phí. Mô hình vài trăm năm nay là như vậy.

Đối với các sàn giao dịch tài chính như chứng khoán hay tiền tệ, bọn nó bị sự kiểm soát rất chặt chẽ của luật pháp. Bọn sàn muốn làm sàn phải đạt các tiêu chí nhất định và phải thể hiện rõ là sàn ôm (market maker) hay sàn chuyển, tức là có trade ngược với khách hàng không, hay chỉ là nơi khớp mua bán. Khi lên sàn rồi, mỗi nhà đầu hoặc trader sẽ trở thành con tép trên mép con mèo, vì sàn nó vừa nắm lệnh của trader, vừa nhìn được tổng quát lệnh trên sàn nó, kiểu như vừa là thằng chia bài vừa nhìn được bài của đối thủ vậy..

Nếu thằng sàn nó muốn giết ai đó, nó chỉ cần đẩy lệnh 1 chút để quét thì trader chết chắc. Các trader tổ chức, khối lượng lớn còn được ưu tiên, được nể sợ, chứ còn trader cá nhân thì sàn nó bóp mũi cái một, quét bay tài khoản trong tích tắc. Hồi 2007 - 2010, tôi đã từng nghe các bạn làm việc tại các sàn vàng ngân hàng ở Việt Nam kể chuyện nhà bank thịt khách hàng như thế nào rồi. Không biết đúng sai nhưng rõ ràng, quyền sinh sát là trong tay họ.

Gần đây, để bảo vệ nhà đầu tư ở Châu Âu, luật ESMA đã ra đời để yêu cầu các broker phải minh bạch hơn. Broker tào lao bí đao đang dần bị bóp đường sống ở Châu Âu.

Tuy nhiên, dù được bảo vệ chặt chẽ và ngày càng chặt chẽ hơn, nhà đầu tư tại các quốc gia hàng đầu vẫn thỉnh thoảng bị lừa các kiểu. Nói chung, các nhà làm luật tiến hóa lên thì bọn broker, sàn lừa đảo cũng tiến hóa.

Quay lại lĩnh vực Crypto, khi anh em trade trên sàn crypto, thì anh em có thể thấy các sàn này hầu như không có quốc gia quản lý (trừ 1 số sàn Nhật hay Mỹ gì đó). Anh em trade trên sàn, lỡ có sự cố diễn ra, thì thằng sàn lại chính là thằng đi xử luôn. Điều này trở thành kiểu vừa đá bóng vừa thổi còi, thằng sàn vừa chơi vừa xử. Chơi như vậy sao mà chơi nổi. Ngay cả khi các sự cố hack hiếc xảy ra, sàn nó cũng muốn xử sao nó xử, bưng bít thông tin các kiểu, làm nhà đầu tư, trader không biết đâu là thật. Nếu có luật, đảm bảo CEO của mấy sàn Crypto sẽ bị hộc máu khi cơ quan làm luật nó mời lên.

Tôi biết anh em thích trade crypto vì tốc độ biến động của nó nhanh, độ thắng thua cao. Tuy nhiên, anh em phải biết rõ luật chơi có bảo vệ mình không, thằng sàn có thịt mình không. Riêng tôi, thấy hợp đồng của 1 số sàn Crypto, tôi liền chạy ngay đi. Trade không biết có ăn thua không nhưng hợp đồng kiểu đó thì chúng ta chết chắc rồi.

Đây là quan điểm cá nhân của tôi thôi. Anh em có ý kiến gì, xin mời cùng trao đổi

>> Sự khác biệt cơ bản giữa trader thành công và trader thất bại

>> Làm chủ tâm lý và giữ kỷ luật trong giao dịch theo phong cách Mark Douglas

Happy and safe trading !!!
CK Đòn bẩy bé, thanh khoản chậm nhưng minh bạch, hợp pháp> chỉ hợp cho các bác vốn nhiều, trade trung, dài hạn
Crypto rủi ro cao, thanh khoản rất nhanh, đòn bẩy khá cao (bitmex lên tới 100), hợp với các trader vốn ít (nên ko sợ rủi ro) lại muốn lợi nhuận cao.
Forex thì nằm em chưa ngâm cứu, nhưng có vẻ hài hòa giữa 2 thằng kia, cơ mà nhìn qua phần mềm mt4 đã chóng hết cả mặt, crypto chết có lẽ sẽ qua forex tập chơi.

Hôm nay nhân dịp cũng đã cuối tuần, chúng ta cùng nhau bàn 1 chút về vấn đề này nhé. Tôi thắc mắc là tại sao anh em Crypto Trader Việt lại trading crypto trong bối cảnh luật pháp chẳng có như hiện nay.

Đầu tiên, khi anh em trade, anh em phải chọn 1 cái sàn để trade. Điều này là hiển nhiên, không có sàn thì anh em phải tự đi tìm thằng giao dịch trực tiếp với mình. Điều này gần như là không thể rồi. Vì vậy, phải kéo nhau lên sàn để mình mua thì mua của thằng bán, mình bán thì bán cho thằng mua. Sàn nằm giữa, kết nối các bên mua bán và ăn phí. Mô hình vài trăm năm nay là như vậy.

Đối với các sàn giao dịch tài chính như chứng khoán hay tiền tệ, bọn nó bị sự kiểm soát rất chặt chẽ của luật pháp. Bọn sàn muốn làm sàn phải đạt các tiêu chí nhất định và phải thể hiện rõ là sàn ôm (market maker) hay sàn chuyển, tức là có trade ngược với khách hàng không, hay chỉ là nơi khớp mua bán. Khi lên sàn rồi, mỗi nhà đầu hoặc trader sẽ trở thành con tép trên mép con mèo, vì sàn nó vừa nắm lệnh của trader, vừa nhìn được tổng quát lệnh trên sàn nó, kiểu như vừa là thằng chia bài vừa nhìn được bài của đối thủ vậy..

Nếu thằng sàn nó muốn giết ai đó, nó chỉ cần đẩy lệnh 1 chút để quét thì trader chết chắc. Các trader tổ chức, khối lượng lớn còn được ưu tiên, được nể sợ, chứ còn trader cá nhân thì sàn nó bóp mũi cái một, quét bay tài khoản trong tích tắc. Hồi 2007 - 2010, tôi đã từng nghe các bạn làm việc tại các sàn vàng ngân hàng ở Việt Nam kể chuyện nhà bank thịt khách hàng như thế nào rồi. Không biết đúng sai nhưng rõ ràng, quyền sinh sát là trong tay họ.

Gần đây, để bảo vệ nhà đầu tư ở Châu Âu, luật ESMA đã ra đời để yêu cầu các broker phải minh bạch hơn. Broker tào lao bí đao đang dần bị bóp đường sống ở Châu Âu.

Tuy nhiên, dù được bảo vệ chặt chẽ và ngày càng chặt chẽ hơn, nhà đầu tư tại các quốc gia hàng đầu vẫn thỉnh thoảng bị lừa các kiểu. Nói chung, các nhà làm luật tiến hóa lên thì bọn broker, sàn lừa đảo cũng tiến hóa.

Quay lại lĩnh vực Crypto, khi anh em trade trên sàn crypto, thì anh em có thể thấy các sàn này hầu như không có quốc gia quản lý (trừ 1 số sàn Nhật hay Mỹ gì đó). Anh em trade trên sàn, lỡ có sự cố diễn ra, thì thằng sàn lại chính là thằng đi xử luôn. Điều này trở thành kiểu vừa đá bóng vừa thổi còi, thằng sàn vừa chơi vừa xử. Chơi như vậy sao mà chơi nổi. Ngay cả khi các sự cố hack hiếc xảy ra, sàn nó cũng muốn xử sao nó xử, bưng bít thông tin các kiểu, làm nhà đầu tư, trader không biết đâu là thật. Nếu có luật, đảm bảo CEO của mấy sàn Crypto sẽ bị hộc máu khi cơ quan làm luật nó mời lên.

Tôi biết anh em thích trade crypto vì tốc độ biến động của nó nhanh, độ thắng thua cao. Tuy nhiên, anh em phải biết rõ luật chơi có bảo vệ mình không, thằng sàn có thịt mình không. Riêng tôi, thấy hợp đồng của 1 số sàn Crypto, tôi liền chạy ngay đi. Trade không biết có ăn thua không nhưng hợp đồng kiểu đó thì chúng ta chết chắc rồi.

Đây là quan điểm cá nhân của tôi thôi. Anh em có ý kiến gì, xin mời cùng trao đổi

>> Sự khác biệt cơ bản giữa trader thành công và trader thất bại

>> Làm chủ tâm lý và giữ kỷ luật trong giao dịch theo phong cách Mark Douglas

Happy and safe trading !!!
Cứ nghĩ trade 1 năm,giả sử lợi nhuận 30% . chưa rút lời và gốc ra ... thậm chí rút lời chưa rút gốc.Bỗng dưng sàn crypto nó thông báo phát sập... thì.... chao ôi '' thật là thống khổ''. nên là e trade coin cũng trade trên mt4 . ngay cả thị trường ngoại hối năm, được bảo vệ là vậy, cũng đang còn sập sàn bay sạch. nên là trade ngoại hối, e cũng chia thành mấy gói, sập bay cũng còn làm tiếp .Miễn sao cái gốc vẫn luôn còn là ta sống mãi với nghề thôi... nghề xe ôm em cứng lắm ,đâu có mất đi được, khách quen đầy nhóc.

bitcoin ko bao giờ sập sâu xuống dứoi giá đào 1 bitcoin, nếu sập,binh đoàn thơ mỏ của bitmain và các xưởng khác trên thế giới sẽ vào sàn pump lên, bọn nó có group mật cả, miếng cơm manh áo của bọn nó nên ko dễ về 4k đâu =)) nó có thao túng nhưng kệ, lợi mình thì ok, còn chứng khoán mỹ ai biết ko có thao túng, nghe nói buffet toàn chi tiền mua tin mật của những người đứng đầu quốc gia để làm lợi chứ thánh gì
Giá đào bitcoin là giá đào của quốc gia nào bác? Mỗi quốc gia có 1 giá đào riêng.
aznews_photo_td.zadn.vn_w660_Uploaded_rik_rdcvcvwt_wc_2018_01_29_bitcoinminingcost_vn.jpg

Mấy nước như Venezuela đào ra 1 bit có 551u, hay uzbekistan có 1.700....

4k đó :p:p, stock mỹ thì có mỹ bảo kê, stock. vn thì có vn bảo kê, mà vn nợ ngập đầu nên e chả dám sợ sập thì sập hẳn =))) forex và coin ok
Ôi thế có lễ hội nhóm thợ mỏ mà group mật của bác này nằm ở Bosnia and Herzecovina rồi thấy giá đào BTC ở đây tương đương 4K. Hôm trước có ông nào nói không thể xuống dưới 6K vì giá đào 6k có lẽ nhóm thợ mỏ ông này nằm ở Israel .... Mai mình2 lên làm bài nữa chia sẽ giá đào ko thể dưới 530usd................HAHA vi group mật và nhóm thợ mỏ mình nằm ở venezuela......Vãi lồi biết thì thưa thớt ko biết thì dựa cột cố tỏ ra nguy hiểm làm gì

a

à ko thèm tranh cãi nữa, kệ mấy thằng não heo =))) ko thấy đề biểu tượng cười à, tự đi mà mò, chỉ đến đó thôi, bố tao à mà phải vẽ hết cách thức, ngu thì đừng lên mặt phán người khác, mày thích chỉ á, 500$/tháng
500$/tháng để kiếm người làm trò cười ah phí quá đọc hết trang này cười muốn vỡ mẹ nó bụng rồi mà .... Đang tính xem 500 AE TraderViet có thể quyết định miếng cơm manh áo của bitmain và bọn thở mỏ không mà không biết sao ...HA HA

trade coin lợi nhuận cao, vào các group xem nó thu phí thế nào, ngu thì im mồm, còn muốn chỉ tường tận thì 1 là đi mò 2 là mất tiền, làm éo có gì free ở đây =))
Ôi chết em nhầm xloi nhé hóa ra 500USD 1 tháng là để mua tin mật từ group mật của bitmain và nhóm thợ mỏ của bác ah........chết thật ah cho mình hỏi xíu bitmain là gì nhỉ này giờ coppy mà đếch hiểu :D:D:D:D:D:D

Khi nào ôm 1 tỉ đổ lên thì nói chuyện tiếp nhé, còn tôi chỉ cho chủ thớt duonghuy, chứ còn mấy thể loại chicken như cậu thì chưa đủ tuổi bàn luận về coin
Úi vậy là ông Duonghuy được bác phím cho bi kíp đường đi nc bước của giá BTC từ group mật của nhóm bitmain và thợ mỏ ở Bosnia and Herzecovina rồi ah. Úi ông này tham vãi vậy mà im re ăn mình ngồi nhìn 500 anh em trader việt bị nhóm bitmain và thợ mỏ lột xác....................í chết còn câu hỏi bitmain là gì bác chưa trả lời em kìa não tăng động mãi mà ko nghĩ ra :D:D:D
Em ko có 1 tỉ đâu chỉ biết nói SAY YES thôi bác chiếu cố cho em dc ko ......;)

Mời 2 bác @xeom1998 và bác @Đức Toàn 1987 ngưng chiến được rồi. Diễn đàn trao đổi vui vẻ thôi 2 bác, không cần chiến nhau dữ vậy đâu. Và cũng ko nên dùng các lời lẽ nặng nề chê bai lẫn nhau.

Em không biết các bác tham gia crypto từ bao h với em từ 2014 khi giá chỉ 400$ so với bây h là rất khác nhau. Giá có thể xuống dưới chi phí sản xuất theo nhiều năm nhé đây là ngâm cứu trên nhiều loại hàng hóa rồi. Thực tế việc chia tách hay phát hành ICO BTCBCHLTC đều là những chiêu trò rất giống với stock nên nhớ là hội phố Wall xây dựng nên cái market crypto này là rất nhiều mình không có đủ thông tin thì đừng FOMO vì nó có thể đợi nhiều năm mình chỉ ăn theo đc thôi.

Mời 2 bác @xeom1998 và bác @Đức Toàn 1987 ngưng chiến được rồi. Diễn đàn trao đổi vui vẻ thôi 2 bác, không cần chiến nhau dữ vậy đâu. Và cũng ko nên dùng các lời lẽ nặng nề chê bai lẫn nhau.
Lâu lâu mới găp dc tỉ phú chém gió chọc xíu giải trí xíu cho vui thôi bác ơi mạng ảo mà có gì đâu......Đang trade đánh demo mãi chán quá..

Bằng chứng nào nói trade coin dễ kiếm tiền hơn trade forex với trade stock hả bác?
không nói về dễ hay khó nhưng chẳng có thị trường nào có biên độ kinh khủng như thị trường trade coin.^^ Nếu vâng chỉ nếu biết trước là đã giàu lắm rồi^^ kông dám tưởng tượng ra

không nói về dễ hay khó nhưng chẳng có thị trường nào có biên độ kinh khủng như thị trường trade coin.^^ Nếu vâng chỉ nếu biết trước là đã giàu lắm rồi^^ kông dám tưởng tượng ra
Như forex bác không có biến động khủng nhưng có đòn bẩy cao, cũng bù lại thôi.
Bài này ý nói là thị trường crypto không được quản lý chặt chẽ.

ô thế miếng cơm manh áo của bitmain và bọn thợ mỏ khác do bọn trader các bố quyết định sống chết cho bọn nó á??? não phải tăng động nhiều vào =))) đây chỉ là chỉ 1 cách đoán về crypto cho chủ thớt duonghuy thôi, còn ko cần pải tranh cãi với những ngừoi còn lại về cái đó đúng hay ko, vì nghĩ toàn ko đủ tầm nói =)) nghe mấy thằng thầy dậy khoá 3000$/người mà lúc trước phán ra câu btc về 4k đủ biết não heo rất nhiều trong trade coin, mà đúng phải có chicken thì trader giỏi mới ăn được
thằng ranh con 98 này vắt mũi chưa sạch ngồi oẳng cái mẹ gì thế con, bố cắt họng đấy con

Đói quá mỗi trade kiếm 4-5 tỉ đô venezuela ma ko đủ sống bán tín hiệu kiếm ăn đi ai mua không. Tin mật BTC từ bitmain và nhóm thợ mỏ chỉ 499USD một tháng ai mua không.............:D:D:D:D:D:D:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 499 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 253 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 602 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,752 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên