[Quản lý vốn] Tiêu chuẩn KELLY - Công thức của Thần May Mắn - Hồi 1: Khái niệm

Nếu tính theo công thức Kelly thì rủi ro của mỗi giao dịch thường lớn hơn quy tắc rủi ro 2% @.@. Thí dụ trade 60% thắng, lời lỗ 1.5 thì K = 33%. Vậy rủi ro mỗi lệnh nên là 33% sao :confused:
Tỷ lệ K% (luôn là con số nhỏ hơn 1) sẽ cho biết khối lượng tối ưu mà bạn nên vào lệnh
W =60%=60/100=0.6
của bác sẽ là 0.6-(1-0.6)/1.5=0.33%
33% trên lý thuyết là bác ko thể thua 3 lệnh liên tiếp, nghe có vẻ ko thực tế lắm nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu tính theo công thức Kelly thì rủi ro của mỗi giao dịch thường lớn hơn quy tắc rủi ro 2% @.@. Thí dụ trade 60% thắng, lời lỗ 1.5 thì K = 33%. Vậy rủi ro mỗi lệnh nên là 33% sao :confused:
thì công thức nó có khối lượng giao dịch tỷ lệ thuận vs mức độ lợi nhuận/rủi ro dựa vào tỷ lệ giao dịch của những lần trk mà :).

ae cho mình hỏi ngu là nếu rủi ro chấp nhận được cho một lệnh giao dịch (mình thấy thường là 2%), thì 2% đó sẽ là lệnh cắn stoploss thì mình mất 2% tài khoản hay là tổng số tiền mình giao dịch cho lệnh đó chỉ 2%, và tại sao lại như vậy ạ

ae cho mình hỏi ngu là nếu rủi ro chấp nhận được cho một lệnh giao dịch (mình thấy thường là 2%), thì 2% đó sẽ là lệnh cắn stoploss thì mình mất 2% tài khoản hay là tổng số tiền mình giao dịch cho lệnh đó chỉ 2%, và tại sao lại như vậy ạ
"2% đó sẽ là lệnh cắn stoploss thì mình mất 2% tài khoản" nhé bạn :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 675 Xem / 52 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,959 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 222 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên