Questra - Quỹ đầu tư đến từ Thiên Đường với lãi suất trong mơ?

thuyanh

Active Member
94
469
Chào các bạn

Mình là thành viên của TraderViet được 1 thời gian và thấy đây là một diễn đàn hữu ích. Xin cảm ơn ban quản trị đã xây dựng diễn đàn này

Mình có đọc trên diễn đàn một số thông tin cảnh báo về Questra. Nhiều bạn bè mình cũng đã đầu tư hoặc đang tìm hiểu quỹ này. Hôm nay có người bạn rủ tham gia, mình đã lên mạng và tìm được trang questra-vietnam.com. Trong trang này có đề cập đến lợi nhuận hàng tuần của Questra từ 18/07/2016 đến 31/03/2017. Mình đã đọc và thấy cực kỳ bất ngờ về lợi nhuận do các nhà quản lý quỹ thuộc Questra tạo ra. Mình xin thống kê lại và up lên cho các bạn cùng xem

Mình xem dữ liệu tại https://questra-vietnam.com/tin-tuc/

Theo bảng này và nếu dữ liệu này có thật thì phải nói Questra có một hệ thống các nhà quản lý đầu tư cực kỳ tài giỏi. Tuần nào họ cũng làm ra lợi nhuận đều đặn tuần trên 6%, kép dài liên tục trong khoảng 8 tháng.

Mình thử tính bằng công thức lãi suất kép thì thấy chỉ trong hơn nửa năm này, số lợi nhuận gộp do các nhà quản lý quỹ Questra làm ra có thể sánh ngang hoặc vượt so với những nhà quản lý quỹ trứ danh hàng đầu phố wall Mỹ làm ra trong vòng 20 - 30 năm liên tiếp. Theo mình biết thì các ông bên phố wall chỉ kiếm được 1 năm tầm 20% là cùng (mình xem ở đây https://traderviet.org/threads/cac-huyen-thoai-investor-va-trader-co-loi-nhuan-bao-nhieu-moi-nam.68/). Trong khi đó, các nhà quản lý quỹ Questra chỉ cần 3 tuần là có khoảng 20% rồi. Vậy sao không thấy nhà quản lý quỹ questra nào được vinh danh trong hệ thống các nhà quản lý quỹ tốt nhất toàn cầu?

Hôm qua mình có đọc bài về mô hình lừa đảo ponzi trên TraderViet này, tại đây https://traderviet.org/threads/mo-h...hung-dau-hieu-cua-mo-hinh-lua-dao-ponzi.6884/ . Mình thấy ông Ponzi đó chào lãi suất 50% trong 45 ngày và 100% trong 90 ngày mà đã bị bắt và điều tra vì lừa đảo rồi. Questra cũng cho mức lãi suất tương tự, thậm chí còn cao hơn nếu là lãi suất kép. Vậy có phải lừa đảo không các bạn?

Cũng trong bài viết kể trên, có đoạn viết về dấu hiệu lừa đảo ponzi là :Lợi nhuận ổn định bất kể điều kiện thị trường biến động ra sao. Mà Questra thì đúng là ổn định thật. Mỗi tuần từ 6-7% đều đặn như vắt chanh.

Mình bối rối quá. Nhiều bạn bè sinh viên mới ra trường cũng hô hào đầu tư questra. Xin diễn đàn cho mình ý kiến với

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Những ngày đầu ms thành lập quỹ Quantum Soros cũng từng làm đc như vậy 25% 1 tháng - và sau mỗi quý quỹ lại nhân đôi số vốn nhưng về sau sau 1 lần thất bại ông nhận ra như vậy là quá rủi ro nên chỉ còn duy trì lợi nhuận khoảng 30% 1 năm ----

CÁC BÁC DẸP HẾT CHO EM , CHÉN THÁNH CỦA EM ĐÂY CMMR ........kể từ nay em bỏ ko trade nữa rút tiền mang qua đây nằm mát ăn bát vàng dành thời gan đưa vợ con đi du lịch....... ha ha

CÁC BÁC DẸP HẾT CHO EM , CHÉN THÁNH CỦA EM ĐÂY CMMR ........kể từ nay em bỏ ko trade nữa rút tiền mang qua đây nằm mát ăn bát vàng dành thời gan đưa vợ con đi du lịch....... ha ha
Cắm hết sổ luôn bác ơi - bác bỏ 1000 usd thì sau 3 năm là triệu phú sau 6 năm là tỷ phú cmnr - nhân lên thử coi - bác bỏ vào 20000 usd thì 6 năm sau là 20 tỷ usd cmnr ---- trong khi vẫn thong thả du lịch mà lại nằm trong top người giàu nhất thế giới - là người giàu nhất VN và châu Á --- vì người giàu nhất Châu Á hiện nay tài sản khoảng 8 tỷ thôi ---- 8 năm sau thì tài sản của Bilgate chỉ còn là con số lẻ của bác thôi - trong khi bác chỉ cần bỏ ra 20000 usd khoảng 4 trăm năm chục triệu mà 8 năm sau đã có số tài sản gấp tổng GDP của VN hơn chục lần --- xứng đáng - rất xứng đáng để tin tưởng - có gan làm giàu :p :p

phần trăm đó đã bao gồm 2% vốn của thím rồi ạ.Tính tổng lãi trừ đi 2% mới là số lại thực từ khoản đầu tư của thím, tính ra đâu có cao, tính trung bình 6%-2 = 4%/ tuần = 16% / tháng so với robot trade tính nhẹ 1%/ngày thì 1 tuần cũng là 5%, tháng 20%

phần trăm đó đã bao gồm 2% vốn của thím rồi ạ.Tính tổng lãi trừ đi 2% mới là số lại thực từ khoản đầu tư của thím, tính ra đâu có cao, tính trung bình 6%-2 = 4%/ tuần = 16% / tháng so với robot trade tính nhẹ 1%/ngày thì 1 tuần cũng là 5%, tháng 20%
Vậy con robot đó có được ai thừa nhận không bạn? Hay lại là hình thức lừa đảo khác?

Mình có kế hoạch này mọi người ạ, lập 1 mô hình ponzi kêu gọi vốn rồi quảng bá - trả lãi suất đầu tư 6% 1 tháng thôi - vừa trả lãi suất ít hơn quest tra nên sẽ tồn tại lâu hơn - mặt khác - đó là lãi xuất vừa phải nên chẳng ai nghi ngờ --- ý kiến hay ko :D :D

VL nhỉ đúng là ở việt nam mình ko nghề gì kiếm tiền nhiều hơn nghề xù tiền , mở hụi gom mớ rồi giựt hụi xù, huy động vốn trả lại cao kiếm đủ rồi xù, giờ lan sang tài chính có vẻ còn biến tướng hơn và hậu quả còn khủng khiếp hơn ............nhưng tạo sao vẫn có người dính nhỉ vì lòng tham làm mờ mắt ah .

Mình tham gia Q cũng khá lâu, lãi ko như lý thuyết đâu bạn! Nó trừ nhiều khoản lắm, với nữa phần trăm lãi thay đổi hàng tuần từ 4% đến 6%. Có tuần thua lỗ nữa! Tính sau cùng cũng còn thua các PAMM nữa đó!!!

VL nhỉ đúng là ở việt nam mình ko nghề gì kiếm tiền nhiều hơn nghề xù tiền , mở hụi gom mớ rồi giựt hụi xù, huy động vốn trả lại cao kiếm đủ rồi xù, giờ lan sang tài chính có vẻ còn biến tướng hơn và hậu quả còn khủng khiếp hơn ............nhưng tạo sao vẫn có người dính nhỉ vì lòng tham làm mờ mắt ah .
Bác ms muốn đầu tư mà sao đổi suy nghĩ nhanh vậy hahaa :p ---- VN là chúa xù tiền luôn --- đi làm công còn ko trả lương nữa chứ đừng nói :D :D

bác nói chuẩn đấy. em thấy bao nhiêu lần báo đài khuyến cáo vụ cháy hụi nhưng vẫn nhiều người bị lừa.
Nào có dễ kiếm tiền lời cao như vậy

Lợi nhuận bao nhiêu bé viết lên cũng được. Nếu làm quỹ làm ơn show cái statement lên cho đỡ ăn gạch đá.

Ai rảnh kiếm phim "Insight Job" về coi, nó làm phóng sự về vụ khủng hoảng năm 2008. Trong đó nói kỹ về thằng Enron một công ty khổng lồ uy tín hàng trăm năm, niêm yết trên sàn CK nhưng chơi trò đa cấp ngay giữa nước Mỹ, vẫn tồn tại nhiều năm mới sập.
Xem cái đó để cảnh giác với mọi loại ảo tưởng giàu nhanh + dễ, kể cả công ty uy tín cỡ đó còn phải đặt nghi ngờ đừng nói cái loại Questra tép riu.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 382 Xem / 10 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 291 Xem / 29 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 133 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 87 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,379 Xem / 85 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên