[Quiz] Bạn có phải là một Binary Options Trader bất tài không? - Phần 2

ono

Junior Mod
1,953
7,368
Nếu bạn chưa trả lời 20 câu hỏi xác định tính cách của một BO Trader, bạn có thể xem lại Phần 1 tại đây. Dưới đây là điểm số cho từng phương án trả lời, nhớ cộng vào để biết tổng điểm của mình nhé:
  1. Bạn phản ứng thế nào khi tin cơ bản được công bố?
    1. –> +1
    2. –> +5
    3. –> +4
    4. –> +3
    5. –> +2
  2. Bạn rủi ro mỗi lệnh bao nhiêu?
    1. –> +2
    2. –> +1
    3. –> +5
    4. –> +4
    5. –> +3
  3. Khi nào bạn ngưng giao dịch trong ngày?
    1. –> +2
    2. –> +1
    3. –> +5
    4. –> +4
    5. –> +3
  4. Bạn tin tưởng vào dịch vụ cung cấp tín hiệu nào?
    1. –> +5
    2. –> +4
    3. –> +2
    4. –> +3
    5. –> +1
  5. Bạn phản ứng thế nào khi bạn thua một lệnh?
    1. –> +5
    2. –> +2
    3. –> +1
    4. –> +3
    5. –> +4
  6. Bạn phân tích và giao dịch bao nhiêu tài sản trong một phiên?
    1. –> +1
    2. –> +2
    3. –> +4
    4. –> +3
    5. –> +5
  7. Chiến lược nào tối ưu nhất?
    1. –> +1
    2. –> +2
    3. –> +5
    4. –> +4
    5. –> +3
  8. Bạn cải thiện kỹ năng giao dịch bằng cách nào?
    1. –> +4
    2. –> +5
    3. –> +1
    4. –> +2
    5. –> +3
  9. Bạn vừa mới mở chart và thấy giá nhảy bật lên, bạn sẽ làm gì?
    1. –> +2
    2. –> +5
    3. –> +3
    4. –> +1
    5. –> +4
  10. Bạn chỉ còn 1 triệu VND trong túi và bạn còn phải trả tiền điện nước...
    1. –> +2
    2. –> +5
    3. –> +1
    4. –> +4
    5. –> +3
  11. Indicator tốt nhất bạn có thể tìm là gì?
    1. –> +2
    2. –> +1
    3. –> +4
    4. –> +5
    5. –> +3
  12. Điều nào dưới đây là dấu hiệu của một broker tốt?
    1. –> +1
    2. –> +5
    3. –> +4
    4. –> +2
    5. –> +3
  13. Trong một xu hướng giảm, khi nào bạn vào lệnh?
    1. –> +1
    2. –> +2
    3. –> +4
    4. –> +5
    5. –> +3
  14. Bạn đang giao dịch bởi vì
    1. –> +3
    2. –> +1
    3. –> +2
    4. –> +5
    5. –> +4
  15. Điều nào dưới đây mô tả đúng nhất về bạn?
    1. –> +5
    2. –> +2
    3. –> +1
    4. –> +3
    5. –> +4
  16. Khi đưa ra quyết định, bạn tin vào điều gì?
    1. –> +2
    2. –> +1
    3. –> +4
    4. –> +5
    5. –> +3
  17. Khối lượng tối thiểu một lệnh là 100 ngàn VND và bạn có 1 triệu VND trong tài khoản, bạn sẽ:
    1. –> +1
    2. –> +5
    3. –> +4
    4. –> +2
    5. –> +3
  18. Khi bạn chọn một sàn được cấp phép, bạn sẽ nạp tiền vào nếu:
    1. –> +1
    2. –> +2
    3. –> +4
    4. –> +3
    5. –> +5
  19. Bạn nghĩ một người nên demo bao lâu?
    1. –> +3
    2. –> +2
    3. –> +1
    4. –> +4
    5. –> +5
  20. Điều nào dưới đây quan trọng với bạn?
    1. –> +1
    2. –> +4
    3. –> +2
    4. –> +5
    5. –> +3
Nếu tổng điểm của bạn nằm trong khoảng:
  • 81-100 điểm = Trader Loại A => Bạn là một chuyên gia thật sự. Bạn luôn bình tĩnh, tính toán mọi thứ và có kỹ năng tuyệt vời. Thị trường đi lên, đi xuống hay đi ngang đều không ngăn cản được bạn.
    Cải thiện dành cho Loại A: Bạn đang làm tốt công việc của mình. Hãy tuân thủ nghiêm ngặt các quy tắc của mình và sẵn sàng học những điều mới mẻ vì thế giới luôn thay đổi từng ngày.

• 61-80 điểm = Trader Loại B => Bạn đang đi đúng lộ trình rồi đấy. Bạn là một Trader có chiến lược rõ ràng và luôn làm theo quy tắc đề ra. "Trend is your friend", xu hướng là người đồng hành thân thiết nhất của bạn.
    Cải thiện dành cho Loại B: Sử dụng nhật ký giao dịch và hãy nghĩ đến những gì ngoài khuôn khổ. Giao dịch không chỉ là nhìn Indicator và đặt ra các quy tắc một cách máy móc, chính kinh nghiệm và kỹ năng sẽ giúp bạn khác biệt những người còn lại.

• 41-60 điểm = Trader Loại C => Bạn là người mạo hiểm, máu ăn thua, hay táy máy vào lệnh tào lao. Bạn khá lắm đấy, vì bạn là một kẻ đánh bạc điển hình ahihi.
    Cải thiện dành cho Loại C: Tôi biết khi đánh bạc, bạn sẽ thấy vui và để cảm xúc điều khiển quá trình giao dịch, nhưng về lâu dài bạn nên kiểm soát và kìm nén cảm xúc của mình lại. Bạn sẽ kiếm được tiền nếu bạn học hỏi từ những Trader thật sự và xem việc giao dịch như là một loại hình kinh doanh dài hạn.

• 20-40 điểm = Trader Loại D => Trông bạn như đống rác vậy, hãy đối diện với điều đó. Bạn làm cái gì cũng sai cả. Bạn sẽ mắc mọi lỗi lầm mà newbie nào cũng phạm phải, nhưng chúng tôi sẽ dạy bạn tốt hơn!
    Cải thiện dành cho Loại D: Mỗi người có xuất phát điểm khác nhau. Bạn có rất nhiều thứ phải học và tôi không biết giúp bạn thế nào. Đừng nghỉ việc giữa chừng. Vào mục lớp học trên TraderViet và học cách giao dịch.
Anh em chắc loại A hết nhỉ? Vì chỉ có loại A mới chịu làm bài test này thôi :D.

Xem thêm:

>> [Quiz] Bạn có phải là một Binary Options Trader bất tài không? - Phần 1

Nguồn: BOE

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Cám ơn bác Ono, mình total 83 điểm, nhưng thật tình mà nói vẫn chưa thành công bác ạ, chắc phải rèn kỷ luật thêm nữa.

Á à e ko chơi BO và mới vào nghề, cho lên các cung bậc cảm xúc khi thắng hay thua lệnh chưa thể thể kiếm chế đc , nhưng trả lời từ mớ kiến thức của bậc đàn a đi trước thì đc tận 92 điểm vãi chưởng

Em bắt đáy 70 ạ. Chả trách em lỗ hoài không ngớt :((
Kỷ luật và kinh nghiệm, vẫn là kỷ luật và kinh nghiệm
À, còn hạn chế lòng tham nữa ạ!

86 điểm.

Tổng số tiền đã thua:
lần 1: 80$
lần 2: 100$
lần 3: 50$
lần 4: 64$

Số tiền đã thắng: Đơn vị k $

3 lần đầu thua liên tiếp do không có chiến lược rõ ràng. Sau khi thua 3 lần đầu thì dừng lại khoảng 1 tháng, xây dựng chiến lược + backtest trên demo. Lần thứ 4 vừa thua vào ngày 2/9, hôm qua(thứ 7).

Lời khuyên:

1. Đừng bao giờ vay tiền để trade.

2. Dám chấp nhận mất tiền. Nếu không dám thì đừng, đừng, và đừng bao giờ trade. Chỉ trade với số tiền mình chịu được rủi ro.

3. Hãy chấp nhận sự thật: Mình thua là vì mình ngu. Đừng bao giờ đổ lỗi cho thị trường hay hoàn cảnh. Hãy tạm dừng, học thêm kiến thức, tập thêm kỹ năng, kiếm thêm kinh nghiệm, chuẩn bị mọi thứ tốt hơn trước khi trở lại.

4. Chiến lược rõ ràng (chiến lược vào lệnh, chiến lược quản lý vốn, chiến lược quản lý rủi ro). Hãy test chiến lược và chứng minh nó có hiệu quả trước khi áp dụng.

5. Tuyệt đối, tuyệt đối, tuyệt đối giữ kỷ luật và đánh đúng theo chiến lược.

6. Thắng ko kiêu, 30 chưa phải là Tết. Thua tuyệt đối ko cay cú gỡ. Đời còn dài, cơ hội còn nhiều. Hãy bình thản trước mọi kết quả.

7. Không bao giờ trade khi:
  • Sức khỏe không tốt
  • Cảm xúc quá mức độ(vui quá, buồn quá, chán quá, nghi ngờ, bất an, lo sợ)
  • Môi trường và không gian xung quanh ồn ào, gây nhiễu, làm phân tán hay gây ảnh hưởng đến độ tập trung.
  • Khi cảm thấy có điều gì đó ko ổn, bất thường

8. Không trade liên tục trong 1 thời gian dài (hơn 1 tiếng), nên có thời gian nghỉ giữa những đợt trading.

9. Không trade nhiều loại assets(cặp tiền, vàng, stock..) 1 lúc, chỉ trade duy nhất 1 loại trong 1 đợt trade. Hãy trade cặp mà bạn có kinh nghiệm nhất, chứ không phải là cặp cho tỉ lệ payout cao nhât.

10. Hãy chấp nhận rủi ro và sự ngu dốt của bản thân để sửa đổi. Hãy chấp nhận trả học phí.

11. Không có bất cứ việc gì có thể kiếm tiền một cách dễ dàng, hãy tỉnh táo tránh xa những trò bịp bợp, chém gió, PR trá hình từ các nguồn thông tin công cộng trên mạng

12. Hãy chuẩn bị kế hoạch cho số tiền mình thắng.

13. Đừng đánh BO vào thứ 7 và CN

Chúc mọi người trade thành công.

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 456 Xem / 44 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 209 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 563 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,747 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 75 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên