Quy luật Bitcoin - Cá mập dump sau mỗi đợt pump để lấy sức .... pump tiếp?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350
Quan sát trên biểu đồ 1 giờ của bitcoin dùng dữ liệu binance thì tôi thấy thêm 1 quy luật bitcoin cũng vui vẻ mà không biết độ chính xác ra sao. Thôi tôi cứ đưa lên đây cho anh em cùng xem nhé

QUY LUẬT BITCOIN TRÊN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Gần đây, anh em chúng ta biết là quy luật bitcoin hay có mấy cú pump hoặc dump tầm 23g00 đêm theo giờ Việt Nam. Quan sát tiếp cái quy luật này, chúng ta sẽ thấy sau mỗi đợt pump, bitcoin luôn mất đà và không thể đi tiếp được. Thậm chí, pump xong 1 phát là toàn rơi lại. Tuy nhiên, nếu chúng ta chú ý, chúng ta sẽ thấy trong 2 lần pump trước, giá luôn hồi về tối đa là đến đáy của đợt pump rồi lại được pump trở lại. Tóm lại, ở 2 lần pump rồi, giá bitcoin chưa bao giờ rơi qua đáy đợt pump

Trong đợt pump thứ 3 này, giá bitcoin cũng đang rơi lại về đáy đợt pump. Theo quy luật bitcoin chúng ta đã phát hiện bên trên, liệu sẽ có 1 đợt pump lên trở lại? Hay 3 lần là quá đủ để phe pump buông tay cho bitcoin về với đất mẹ? Chẳng ai biết được ngoài mấy tay chơi trò này

Ngoài ra, chúng ta cũng có 1 quy luật bitcoin vui vẻ ở đây, anh em vào tham khảo nhé
https://traderviet.org/threads/cau-...i-ve-quy-luat-cua-bitcoin-may-ngay-nay.16103/
Anh em có quyết định xuống xác với quy luật này không?

Sẵn tiện mời anh em tham gia chương trình TraderViet Talks luôn nhé
https://traderviet.org/threads/Trad...ra-ngay-30-06-2018-moi-anh-em-tham-gia.16106/
>> Làm thế nào để trở thành Trader thành công với công việc ngày làm 8 tiếng?

>> Công cụ dẫn đến thành công của những pro-trader khác với phần còn lại ở điểm nào?

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Bác @DuongHuy giờ xuống xác với thị trường này luôn rồi. :D
Từ phân tích cơ bản, kỹ thuật đến phân tích ngày rồi đến giờ rồi đến quy luật "thiên biến vạn hóa" với cá luôn. Ae cho bác Huy tràng vỗ tay khích lệ ý chí chiến đấu của bác ấy nào :p

Bác @DuongHuy giờ xuống xác với thị trường này luôn rồi. :D
Từ phân tích cơ bản, kỹ thuật đến phân tích ngày rồi đến giờ rồi đến quy luật "thiên biến vạn hóa" với cá luôn. Ae cho bác Huy tràng vỗ tay khích lệ ý chí chiến đấu của bác ấy nào :p
Tôi ngồi ngắm chart cả ngày nên hay nhìn ra lắm thứ quy luật lắm. Sẵn tiện gõ lên đây để xúi dại anh em bán thận chơi

Giống quy luật thứ 6 hàng tháng đảo chiều thị trường đợt trước rộ lên, kết quả lần này không còn đúng nữa ^^ còn bẻ xuống sâu hơn. Anyway có thể nó sẽ làm thêm phát thứ 4, phát thứ 5 ai cũng nghĩ sẽ giống và nó bẻ phát nữa ^^

Vừa xuyên lun wa $6400, các bác nhìn volume ở cây nến pump lần trc và volume ở mấy cây nến dump lần này, khác nhau 1 trời 1 vực, lần dump này giống rơi tự do vãi

Cá mập hay thật. Nó cứ tập cho anh em vài cái quy luật, đợi anh em thấm nhuần tư tưởng quy luật xong là nó bẻ kèo, lùa cá vào rọ hết.

Hôm trước chúng ta đã thống nhất là giá E Bitcoin đã giảm rồi mà @DuongHuy . Soái ca đã ăn được bao nhiêu pip rồi chia sẻ với AE đi.

Bác DuongHuy ơi em đu đỉnh ETH lúc 760, e gồng nay chuột lên to gần bằng con heo sữa rồi, giờ đi nhảy cầu được chưa bác? Bác có ý định cản để tạo phước ko?

Bác DuongHuy ơi em đu đỉnh ETH lúc 760, e gồng nay chuột lên to gần bằng con heo sữa rồi, giờ đi nhảy cầu được chưa bác? Bác có ý định cản để tạo phước ko?

Bác Huy vô cho lời khuyên đi kẻo đây là bài viết đầu tiên cũng là bài viết cuối cùng của bác ấy đấy! :D

Chắc nó lại Pump tiếp đấy chứ bitcoin về với đất mẹ thì chúng nó còn kiếm được cái gì nữa bác @DuongHuy nhỉ

Thị trường giờ chia thành 2 phe rồi, bên xanh, bên đỏ, bên nào cũng muốn thắng hết thì khó mà lên lại mức 20.000$ như thời 2017 lắm. Cứ thấy đủ lời thì nên chốt cho rồi, cái thời kỳ x10, x20 có lẽ đã qua. :D

Vừa xuyên lun wa $6400, các bác nhìn volume ở cây nến pump lần trc và volume ở mấy cây nến dump lần này, khác nhau 1 trời 1 vực, lần dump này giống rơi tự do vãi
Mình chơi BCH, nó rớt về tới đáy tạo bởi đoạn BTC 6k1 rồi. Quá là nguy hiểm luôn. May mà lúc sáng xem phân tích của các bác, rồi rút hết qua Remitano thoát được gần hết. Giờ kẹt đỉnh khoảng 10% số coin.

Mình chơi BCH, nó rớt về tới đáy tạo bởi đoạn BTC 6k1 rồi. Quá là nguy hiểm luôn. May mà lúc sáng xem phân tích của các bác, rồi rút hết qua Remitano thoát được gần hết. Giờ kẹt đỉnh khoảng 10% số coin.
Lần rơi này của BTC xảy ra nhanh wa' nên làm các thị trường khác hoảng loạn hết

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,397 Xem / 89 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên