Rào cản lớn đối với người mới trong thị trường cryptocurrency Việt Nam!

Pan

Active Member
1,613
5,723
Thị trường cryptocurrency ngày càng được nhiều người chú ý đến đặc biệt là ở Việt Nam. Theo thống kê của Alexa.com thì trang Coinmarketcap.com nằm trong top 5 truy cập nhiều nhất ở Việt Nam, từ đây có thể thấy được số lượng người quan tâm đến cryptocurrency ngày càng nhiều.

Vì nhu cầu quá nhiều nên hiện tại, giá cryptocurrency ở Việt Nam đang bị đẩy lên quá cao so với giá thật của thị trường, và mình nghĩ đây chính là một rào cản lớn đối với người mới để tiếp cận thị trường này.

Hình phía trên là giá Ethereum trên sàn Coinbase tính theo VNĐ. Hãy cùng xem giá Ethereum trên một trang web bán cryptocurrency ở Việt Nam.

cncex buy.JPG

Giá được đẩy lên đến 40 triệu VNĐ, chênh lệch so với giá thật khoảng 11 triệu VNĐ thêm vào đó, giá mua và bán trên trang web này cũng chênh lệch nhau rất nhiều, hơn 7 triệu VNĐ.

vncex sell.JPG

Hãy cùng nhìn xem giá bán và mua của Ethereum trên chợ giao dịch Remitano.

Như mọi người có thể thấy thì Ethereum ở Remitano có giá cao hơn giá thị trường nhưng không nhiều bằng trang web phía trên, cộng thêm nữa là chênh lệch giá mua và bán cũng không cao, chắc có lẽ đây cũng là một lý do Remitano trở nên phổ biến như vậy.

Mua giá cao, bán giá cao, nhìn có vẻ như không lỗ lã gì nhưng mình cũng không thích việc này tí nào, tại sao không mua/bán sát giá thị trường nhỉ?

Bài viết không có ý phê phán việc đẩy giá cryptocurrency lên cao nhưng mà là để thảo luận xem còn có cách nào khác để mua cryptocurrency sát với giá thị trường không, bác nào có cách thì comment bên dưới để thảo luận nhé!

Xem thêm:

> Warren Buffett vẫn hoài nghi về cryptocurrency và nghĩ rằng thị trường này sẽ có kết cục tồi tệ

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Giá cả là quy luật cung cầu nhé.
Do dân VN tin tưởng vào việc BTC, ETH và các đồng coin sẽ lên giá, nên nhu cầu cao khi giá thế giới thấp.
Những người đang có coin thì cũng tin tưởng vậy, và không muốn bán giá thấp.
Cung ít, cầu cao => giá cả lên.
Muốn có giá sát giá thị trường, hãy chờ khi BTC, ETH tăng giá mạnh.
Bạn hãy xem mục USDT ở remitano: https://usdt.remitano.com/vn
Khi giá BTC lên cao, USDT sẽ có giá 22.500 - 23000.
Khi BTC tụt thấp, USDT sẽ có giá cao, đỉnh điểm là 28.500.
Giá BTC/VNĐ có thể tính như sau: giá thực BTC/USD (Sàn Bitstamp) nhân với giá USDT này.
P/S:Nhiều đại gia chỉ buôn USDT cũng giàu :v. Mà rất an toàn.

Muốn có giá sát giá thị trường, hãy chờ khi BTC, ETH tăng giá mạnh.
Tăng giá mạnh cũng rứa à bác, mình để ý rồi. Mấy lần lướt facebook có bác nào bảo fake ip thì có thể mua được trên Coinbase, không biết có bác nào biết vụ này không nhỉ?

Có bác nào mua bán thử trên sàn diginet chưa? Em thấy giá bên đó có vẻ thấp hơn remitano.Mà support trả lời mail/fb cũng nhanh
Định hôm nào rút xèng về ăn tết qua đó thử mà chưa thấy ai nói j

Có bác nào mua bán thử trên sàn diginet chưa? Em thấy giá bên đó có vẻ thấp hơn remitano.Mà support trả lời mail/fb cũng nhanh
Định hôm nào rút xèng về ăn tết qua đó thử mà chưa thấy ai nói j
Giá cũng y chang bên Remi mà bác, nhưng có cái thì trang này theo kiểu sàn giao dịch, nhưng mà mình thì không tin tưởng mấy trang Việt Nam cho lắm, không biết có bác nào dùng thử chưa nhỉ?

Tăng giá mạnh cũng rứa à bác, mình để ý rồi. Mấy lần lướt facebook có bác nào bảo fake ip thì có thể mua được trên Coinbase, không biết có bác nào biết vụ này không nhỉ?
Không có đâu bác. Em ở aus đăng ký coinbase mà k có hộ chiếu aus còn chả xác minh đc tk nói gì mua coin. Chỉ có Mĩ mới dùng đc bằng lái xe để xác minh thôi. Em có địa chỉ, bằng lái xe, các thứ đủ cả trừ hộ chiếu còn chả mua được. Fake ip mà k xác minh đc chắc không mua được đâu

Vậy tính ra còn mỗi một đường là mua trên Remi thôi đúng không nhỉ?

Ví dụ, khi BTC đang từ 14000USD tăng lên 18000USD, thì giá USDT trên remi sẽ giảm từ 27000VNĐ xuống 23000VNĐ. Và bạn có giá gần với giá thật trên sàn quốc tế.

Ví dụ, khi BTC đang từ 14000USD tăng lên 18000USD, thì giá USDT trên remi sẽ giảm từ 27000VNĐ xuống 23000VNĐ. Và bạn có giá gần với giá thật trên sàn quốc tế.
Cái đó tính = USDT thì mình biết, nhưng mình không thích sử dụng USDT, muốn mua ETH hoặc BTC bằng tiền Việt sát giá thị trường nên mới viết bài thảo luận ấy mà :D

Toàn các sàn không cho nạp bằng VNĐ nên lúc mua rất hạn chế :v

Thôi để em làm cái sàn, rồi anh em vào ủng hộ mua bán bằng VND nhỉ :D :)

• Like
Reactions: Pan
Hiện tại chẳng còn cách nào tốt hơn mua trên remitano, trừ khi tìm dc ai muốn bán cho mình giá rẻ. Mà đương nhiên chẳng ai muốn :D
Nhưng nếu so với khả năng thu lợi sau này thì bỏ ra 1 ít chênh lệch giá cũng đáng chứ nhỉ

Hiện tại chẳng còn cách nào tốt hơn mua trên remitano, trừ khi tìm dc ai muốn bán cho mình giá rẻ. Mà đương nhiên chẳng ai muốn :D
Nhưng nếu so với khả năng thu lợi sau này thì bỏ ra 1 ít chênh lệch giá cũng đáng chứ nhỉ
Em đang tìm hiểu, có gì sẽ có hàng rẻ hơn Remitano cho các bác!

Bác nào đã bán BTC trên Remitano cho em hỏi là khi bán 1 lần trên Remitano thì phí chuyển tiền qua blockchain ~0.0005BTC sẽ do người bán chịu hay là trích từ 1% phí giao dịch mà Remitano thu để bù vào?
Ví dụ:
Em có 0.003BTC, bán cho 2 người, mỗi người 0.001BTC thì sẽ là trường hợp nào?
Trường hợp 1: Phí người bán chịu
⇒ em còn 0.003 - (0.001+0.0005) x 2 = 0.0 BTC
Trường hợp 2: Phí giao dịch qua blockchain do Remitano trả
⇒ em còn 0.003 - 0.001 x 2 = 0.001 BTC

Bác nào đã bán BTC trên Remitano cho em hỏi là khi bán 1 lần trên Remitano thì phí chuyển tiền qua blockchain ~0.0005BTC sẽ do người bán chịu hay là trích từ 1% phí giao dịch mà Remitano thu để bù vào?
Ví dụ:
Em có 0.003BTC, bán cho 2 người, mỗi người 0.001BTC thì sẽ là trường hợp nào?
Trường hợp 1: Phí người bán chịu
⇒ em còn 0.003 - (0.001+0.0005) x 2 = 0.0 BTC
Trường hợp 2: Phí giao dịch qua blockchain do Remitano trả
⇒ em còn 0.003 - 0.001 x 2 = 0.001 BTC
Remitano ko liên quan gì tới blockchain nhé bác
Khi bán btc, bác phải chịu phí rút của blockchain + 1% phí gd của remitano
Bác bán cho 2 người thì rút 1 lần 0.03 btc về remi để bán luôn, chỉ tốn 0.005 btc 1 lần thôi

Remitano ko liên quan gì tới blockchain nhé bác
Khi bán btc, bác phải chịu phí rút của blockchain + 1% phí gd của remitano
Bác bán cho 2 người thì rút 1 lần 0.03 btc về remi để bán luôn, chỉ tốn 0.005 btc 1 lần thôi
Sorry bác vì ví dụ em đưa ra điều kiện hơi thiếu.
Ở ví dụ trên 0.003BTC em có là đã gửi vào ví BTC của Remitano rồi và em sẽ bán 2 lần cho 2 khách hàng.
(tất nhiên là em có thể bán hết ở 1 lần, nhưng giả dụ em có 10BTC mà 1 người mua nào đó chỉ có thể mua 0.1BTC do ko đủ tiền mua hết bằng đấy thì để bán hết 10BTC đó thì em phải bán làm nhiều lần đúng ko ạ)
Còn phí 1% giao dịch thì chỉ có người mua phải chịu phí thôi, còn người bán ko phải chịu, cái này nằm trong chính sách giao dịch của Remitano rồi.

thị tiền ảo đúng là bong bóng mà chưa nổ thôi. lúc nổ thì giá còn đểu hơn nữa. Trade coin như 1 hàng hóa cho lành. Có usd là mua coin được không cần tạo ví

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,476 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 815 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 218 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,743 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,337 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên