1. Review EA sử dụng Average True Range Breakout tỉ lệ thắng 80%

Review EA sử dụng Average True Range Breakout tỉ lệ thắng 80%
    28/03/2017
    10,593 lượt xem
    ATR Breakout EA là một EA mình tìm thấy trên forexfactory. Mình thấy khá là lạ vì EA này rất nổi tiếng mà ít anh em trên diễn đàn biết đến. Anh em check EA này thử xem sao.

ATR breakout trading system là một hệ thống giao dịch tự động, sử dụng công cụ Average True Range và phương pháp Average True Range breakout để tìm điểm vào lệnh.

ATR breakout trading system, gọi tắt là ABO sử dụng pending order (buy stop hoặc sell stop), sau đó nó sẽ tự tính toán các thông số của indicator ATR khi bắt đầu hình thành cây nến mới.

Nếu các lệnh pending order chưa thỏa mãn quy luật của hệ thống, lệnh pending order sẽ bị xóa đi khi lệnh mới hình thành. ABO robot được tạo ra từ thread Robot Lab Project trên forexfactory (anh em có thể truy cập lại đường link gốc để tìm kiếm).

Hệ thống sử dụng ATR multipliers (bội số ATR) để tìm điểm breakout, điểm đặt stop loss, điểm đặt tp và trailing stop.

Có thể sử dụng MACD và RSI để làm bộ lọc cho tín hiệu, loại bỏ các yếu tố gây nhiễu.

Ý tưởng vào lệnh:

Ý tưởng khá đơn giản. Sử dụng ATR (50), ta đi tìm giá trị của ATR, sau đó nhân đôi để tìm điểm vào lệnh. Đặt buy stop cách giá số pip tương ứng với giá trị của ATR(50)

Đặt sell stop cũng tương tự. Stoploss gấp 2 lần giá trị của ATR và Take profit thì gấp 4 lần.

Chart minh họa:

review-ea-su-dung-average-true-range-breakout-ti-le-thang-traderviet.
    Thông số EA:

review-ea-su-dung-average-true-range-breakout-ti-le-thang-traderviet-1.PNG

Kết quả EA:

review-ea-su-dung-average-true-range-breakout-ti-le-thang-traderviet-2.PNG

Nhận xét và lưu ý:

EA này được kiểm định trong vòng 1 năm (2015) và mình nhân thấy các thông số của nó khá tốt. Mức winrate đạt 83%, drawdown thì ở mức 8.35% (quá tuyệt phải không nào?). Chưa kể, anh em có thể thấy max consecutive loss của nó chỉ có 1 (nghĩa là EA này mỗi lần lỗ chỉ lỗ 1 lần rồi sau đó sẽ thắng lại ngay).

Anh em lưu ý cần phải back test EA này thật kĩ hoặc cho em nó trade với lot nhỏ để chắc chắn. Lưu ý cuối cùng: rủi ro luôn luôn tồn tại trong thị trường, đừng thấy ham mà giao dịch EA với số tiền mà bạn không thể để mất.

Anh em cho ý kiến về em EA này nhé.

Các file đính kèm:

Breakout (Phá Vỡ) Là Gì Và Giao Dịch Breakout Sao Cho Đúng?
    3 Sự Thật Khắc Nghiệt Trong Trading
    Phỏng Vấn Tiến Sĩ Alexander Elder - Nhà Tâm Lý Học Thị Trường Lừng Danh!
    3 Thủ Thuật Giúp Nâng Tầm Khả Năng Phân Tích Của Trader
    Chỉ Báo RSI (Relative Strength Index) Và Hướng Dẫn Các Ứng Dụng Cao Cấp Của RSI
    Chỉ Báo RSI (Relative Strength Index) Và Hướng Dẫn Các Ứng Dụng Cao Cấp Của RSI (Tiếp Theo)
    Tản Mạn Về Sóng Elliott
    Price Action Swing Trading Với Kênh Giá (Price Channels) Và Cách Bắt Con Sóng Dài
    Chỉnh sửa cuối: 28/03/2017
    Đang tải...
  2. John Nguyen bài này.
  3. Hóng bác nào phản biện

4. buonoa

buonoa

27
    19
    "Ý tưởng khá đơn giản. Sử dụng ATR (50), ta đi tìm giá trị của ATR, sau đó nhân đôi để tìm điểm vào lệnh. Đặt buy stop cách giá số pip tương ứng với giá trị của ATR(50)"
    Cái này chưa hiểu lắm. Ai có thể giúp giải thích với

5. KHUONG

KHUONG

250
    230
    Mình không tin EA vì chưa được thấy ai thực sự đang kiếm tiền từ nó nên cũng mong có ai đó dùng EA và win được thì cho chút ý kiến.

6. PepePips

PepePips

582
    4,669
  7. PepePips

PepePips

582
    4,669
    Cái ATR chu kỳ 50, bác đọc cái giá trị của nó, mình quy ra pips, vậy thôi.

8. ForexGà

ForexGà

303
    1,820
    Tùy ý tưởng là gì thui bác. Bác qua mấy trang MQL5 hay zulu hay myfxbook là thấy có EA ăn đầy ra đó

9. buonoa

buonoa

27
    19
    À, BreakOut Indicator. Thật là mưu mẹo. Lắm phương pháp đánh ghê

PepePips bài này.
  10. có file mql4 không bác?

11. PepePips

PepePips

582
    4,669
    EA là file .ex4 chứ mql4 gì hả bác?

12. DuongHuy

13. DuongHuy
  14. 17,003
    97,215
    mql4 là để xem mã nguồn. ex4 là file thực thi thôi

PepePips bài này.
  15. Mondle

Mondle

140
    148
    có vẻ ngon, chiều nay tôi đi cầm sổ :p

16. Mình đã mua 1 con theo phương pháp bread ATR backtest thì lãi kinh khủng nhưng vào thực chiến lỗ tè le
    Kết quả mất 1250$ chưa kể nó đánh lỗ
    Quá buồn

17. Phải chi đưa mình thẩm định trước cho thì đỡ rồi.
    Mà có hơn 1000 sao mà chơi robot dc, ít nhất cũng 10K

18. 1250$ là tiền mua ea đó bạn

19. PepePips

PepePips

582
    4,669
    Ặc, bác chắc là đô la đại hiệp trong truyền thuyết, thế bác không xem review à, kiểm tra kĩ rồi mới mua chứ.

20. cac bac cho em hỏi con EA tốt nhất hiện nay có tên gì vậy????

21. PepePips

PepePips

582
    4,669
    Chắc là super ea - win 100% - never lose.... :rolleyes:. Bác kiếm ở đâu nhớ share cho anh em test thử

22. ma cái tên chính xac của con ea đó là gi vậy bác?????

Bình luận mới nhất

Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
GKFXPrime
Infinox Capital Ltd.
FXCM
EightCap
SMInvest
FBS
AETOS
FXTM