RSI Divergence và Pinbar Detector - Bộ công cụ cho hệ thống Jankone

Khánh Trình

Active Member
1,350
8,618
Lò mò trên forexfactory để tìm hiểu về hệ thống Jankone hôm qua, mình có thấy bộ 2 indicator này. Các bạn tải về dùng thử và backtest xem có ổn không nhé.

RSI Divergence:

rsi traderviet.png

Em cầy tơ này có màu hường trông hơi bánh bèo tí, nhưng không sao, các anh em tải về rồi đổi màu tí là xong. Cầy tơ có sẵn chu kỳ 6 luôn nên khỏi phải lo chỉnh lại nữa.

Các bạn chú ý, indi có hiển thị 2 loại đường nét liền và nét gạch, nét liền là tín hiệu phân kỳ thường, còn nét đứt là tín hiệu phân kỳ kín.

Lưu ý: các bạn không nên phụ thuộc vào tín hiệu từ indicator vì mình vẫn không rõ cách code của tác giả indi này. Một vấn đề nữa là khi mình load indicator này cho tín hiệu không đúng lắm với hệ thống giao dịch. Vì thế, nếu bạn chưa nắm kiến thức về divergence, có thể tải về để dùng thử, nhưng nếu muốn đi sâu hơn hãy tìm hiểu kỹ về tín hiệu phân kỳ ( divergence). Để tìm hiểu sâu hơn về divergence, các bạn xem tại đây. Ưu tiên nhất của mình vẫn là tự kẻ phân kỳ bằng tay :)

Pinbar detector:

pinbar traderviet.png

Cầy tơ này được chính tác giả của hệ thống giới thiệu trên FF. Trên hình là mũi tên chỉ điểm các pinbar đẹp, có đuôi nến dài gấp 3-4 lần thân nến.

Việc còn lại là bạn phải nhận diện được loại pinbar đẹp nhất (theo chia sẻ của tác giả Jankone). Nếu bạn chưa đọc phần này, có thể xem hình minh hoạ dưới đây:

awww_forexfactory_com_attachment_php_469662d907c6b8a09772f393e9f74523-_-jpg.7534
Pinbar đẹp chính là pinbar ở hình số 2 với vùng xuất hiện rất rõ ràng, không lấp ló và bị che khuất bởi các nến trước đó như pinbar ở hình số 1.

Chúc các bạn cuối tuần backtest vui vẻ :)

Đọc thêm:

>> Cách sử dụng RSI chuyên nghiệp

Đính kèm

• PinBar.mq4
    31.5 KB · Xem: 347
  • Ackel_RSI_Divergence.mq4
    11.6 KB · Xem: 319
  • RSI_Divergence_v2.mq4
    12.4 KB · Xem: 405

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 36 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên