1. Sách Market Wizards – Những phù thủy của thị trường tài chính
    13/8/16
    5,442 lượt xem
    Quyển sách tiếng Anh này của Jack Schwager được nhiều Trader lựa chọn đọc, bởi vì nó nói về chính họ, những Trader đã thành danh. Tác giả đã phỏng vấn các trader nổi tiếng này về cuộc đời trading của họ. Đọc sách, bạn sẽ rút ra được cho mình những kinh nghiệm quý báu.

Hãy đọc một đoạn ngắn trong lời để tựa và bạn sẽ cảm thấy thích thú ngay thôi

“Có những câu chuyện kinh ngạc:

Một trader sau khi đã thất bại vài lần khi khởi đầu sự nghiệp, đã biến tài khoản 30.000 USd thành 80 triệu USD. Một quản lý quỹ đã làm được 1 điều mà nhiều người nghĩ là không thể - tạo ra lợi nhuận ở mức 3 con số (trên 100%) trong vòng 5 năm liên tục. Một trader ở một vùng quê nước Mỹ bắt đầu sự nghiệp với một số tiền nhỏ và bây giờ đã là một trader trái phiếu lớn nhất thế giới. Một cựu nhân viên phân tích cổ phiếu trong suốt 7 năm đã tạo ra tăng trưởng 25% mỗi tháng (tức là 1.400% tính theo năm), giao dịch chính là chỉ số index tương lai. Một kỹ sư điện tử tốt nghiệp từ trường MIT sử dụng phương pháp giao dịch tự động và đã tạo ra mức tăng trưởng 250.000 % trong vòng 16 năm”

Tất nhiên không phải ai cũng làm được như vậy. Tuy nhiên, học từ những người thành công có thể giúp cho con đường đi đến thành công của chúng ta bớt chông gai hơn.

Hãy mơ ước và hãy thực hiện giấc mở trở thành trader chuyên nghiệp nhé.

Traderviet sẽ luôn hỗ trợ bạn

Mục lục của sách:

marketwizard1. marketwizard2.
    Happy trading to all !!!

Các file đính kèm:

danhmuc, minhchau, annain and 13 others like this.
    Đang tải...
  2. ngocpkd

ngocpkd

Huy ơi, bác có sách nào hay về price action hay naked trading không? Share giúp cho anh em.
    Chân thành cảm ơn bác.

3. DuongHuy

DuongHuy

Anh hay Việt bác? Tiếng Anh thì bác lên mạng search ebook đầy. Tiếng Việt thì chịu

4. thangnd.1211

thangnd.1211

bác @Duonghuy ơi, link sách đâu rồi :(
    mấy cái nút kia che mất link sách rồi ạ ?
    :(

Chỉnh sửa cuối: 13/12/16
  5. DuongHuy

DuongHuy

IT đang sửa bác ơi

6. f1trader

f1trader

Cảm ơn bác Huy nhiều

7. Tran Mai386

Tran Mai386

Anh Huy ơi sách phù thủy thị trường có bản dịch tiếng việt không ạ

8. DuongHuy

DuongHuy

Có ông nói có sách bán ở ngoài mà tôi không thấy

9. kakalot2017

kakalot2017

Đưa sách đến với cộng đồng miễn phí là một việc làm tốt, ngoại trừ việc giết chết ông tác giả và trí tuệ của ổng .......Kho sách phân tích kỹ thuật và đầu tư của em có hơn ngàn đầu mục...Nhưng tuyệt đối ko chia sẽ...

10. Adrenaline

Adrenaline

Ko share thì bác khoe ra làm gì. Hơn nghìn đầu sách chắc gì đã đọc hết. Có đọc hết thì chắc gì đã dùng dc. Khoe mẽ là ko tốt đâu.

ga_son and Thien minh like this.
  11. Thuan Nguyen

Thuan Nguyen

Đã ai dịch chưa bác nhỉ? Em đang đọc cuốn này, chắc em vừa đọc vừa dịch rồi up lên cho bác nào không tốt ngoại ngữ lắm. :)

12. Hoàng Trường Khang

Hoàng Trường Khang

Nếu được thì tốt quá.... Hóng bản dịch của bác

nguyenthanhtien thích bài này.
  13. minhtuan.t

minhtuan.t

Cái này tiếng anh hay tiếng việt vây a huy

14. minhtuan.t

minhtuan.t

Quá tốt. Có người dịch rồi. Đưa vào chuyên mục sách hay mỗi ngày

15. tao lao

tao lao

Trader Viet Nam rất là thứ dữ, đặt mục tiêu triệu $ nhưng ko dám bỏ tiền hay donate vài đồng mua dịch 1 cuốn sách mà cứ mong chờ ngta share free, nghịch lí vãi

DuongHuy thích bài này.
  16. tao lao

tao lao

có 2 khoá học tiếng anh mở lời xin donate thuê dịch thì nhận được các câu trả lời, bán thì nói bán cho rồi, chấm khi nghe share, im re khi bik bắt donate. Thua

DuongHuy thích bài này.
  17. minhtuan.t

minhtuan.t

Thì sao. Cái gì cũng bỏ tiền ra mua. Cái gì cũng bỏ tiền ra thuê. Tư duy kém quá vậy.

18. tao lao

tao lao

với tri thức mà bác cũng kẹo thì thôi em xin nhận e tư duy kém zậy. Bác làm mấy ông tác giả trầm ngâm về cuộc đời viết sách của mình rồi

19. Hoàng Trường Khang

Hoàng Trường Khang

Mình có đề nghị anh em Trader việt có công dịch sách cho cộng động thì cùng nhau hùng lại bồi dưỡng các bác ấy.
    Có tri thức là có tiền, nhưng trước tiên thì phải dùng tiền để mua tri thức chứ

Đang tải...