1. Sách mới của Adam Grimes - phiên bản mới hứa hẹn nhiều thông tin thú vị về Price Action

Sách mới của Adam Grimes - phiên bản mới hứa hẹn nhiều thông tin thú vị về Price Action
    02/11/2017
    6,415 lượt xem
    Adam Grimes tác giả của một trong những cuốn sách về price action mà mình cực thích - cuốn Art and Science of Technical Analysis. Nếu bạn là fan hâm mộ của trường phái giao dịch naked chart và thích tìm hiểu về price action trading của Al Brooks hay Lance Beggs, đừng quên bỏ qua tác giả này nhé.

Adam Grimes mới xuất bản phần hai của cuốn sách cũ. Art and Science of Trading (Nghệ thuật và khoa học trong giao dịch thị trường). Cuốn này hứa hẹn sẽ tập trung vào thực hành nhiều hơn với nhiều hình minh họa dễ hiểu cho anh em Trader.

sach-moi-cua-adam-grimes-traderviet.

Vì là ấn bản dành cho thực hành nên nếu bạn chưa tìm hiểu về phương pháp trade của Adam, bạn có thể xem qua các phương pháp giao dịch của tác giả trong cuốn sách cũ. Phần đầu của cuốn sách, bạn sẽ làm quen với những cách giao dịch quen thuộc như Pullback Trading, Breakout Trading v.v... Đi kèm với từng cách trade là nhiều ví dụ minh họa và một số kiến thức bổ trợ để giúp Trader tự tạo lập một chiến lược giao dịch theo phong cách cá nhân.

Mục lục của sách

sach-moi-cua-adam-grimes-traderviet-1.

Khác với phần trước, cuốn sách mới có phần mở rộng về các công cụ giao dịch mà Trader hay sử dụng như Fibonacci hay Moving Averages. Với anh em Trader đã từng sử dụng các công cụ này khi giao dịch, nếu các bạn cảm thấy cách giao dịch của mình chưa hiệu quả. Hãy đọc cuốn này, có thể các bạn sẽ tìm ra lý do giải thích cho điều đó.

Chương cuối cùng của cuốn sách bàn về các bằng chứng về mặt thống kê cho cách giao dịch của tác giả. Bạn sẽ được tìm hiểu cách tác giả khai thác số liệu, thảo luận cách áp dụng các ý tưởng đó vào giao dịch thực tế. Thống kê sẽ cho bạn thấy thị trường di chuyển một cách ngẫu nhiên, nhưng trong một số thời điểm tính ngẫu nhiên đó... dường như biến mất và bạn có thể tận dụng thời điểm đó để dự đoán hướng đi tiếp theo của thị trường.

Sách hiện đang bán với giá 58$ trên Amazon cho ấn bản sách giấy (paperback), hiện chưa có ấn bản ebook cho cuốn sách. Rất tiếc là tác giả cũng không có ý định phát hành ấn bản ebook cho cuốn sách này trong tương lai.

Xem thêm

>> Các số trong dãy Fibonacci không quan trọng như bạn vẫn nghĩ.

>> Mặt tối của phân tích kỹ thuật hay sự thật về các công cụ mà Trader sử dụng

Theo AdamHGrimes

5 Hoạt Động Phi Giao Dịch Giúp Tăng Hiệu Suất Trading
    Câu Chuyện Về Đòn Bẩy Trong Trading - Con Dao Hay Vũ Khí Của Trader?
    TraderViet Talk 11 Tại Đà Nẵng - Tài Trợ Bởi FxPro - Đông Vui Dù Mưa Bão
    Kỹ Thuật Đếm Nến Trong Giao Dịch Binary Options
    Chỉ Báo ATR - Tuyệt Chiêu Mua Đáy Bán Đỉnh Và Lướt Con Sóng Dài
    Giao Dịch Các Cặp Chéo Bằng Price Action, Tại Sao Không?
    NLP (Lập Trình Ngôn Ngữ Tư Duy) Có Phải Là Chén Thánh Trading Hay Không?
    Tỷ Lệ Fibonacci Và Sóng Elliott - Phần 1: Sóng Đẩy
    Đang tải...
  2. có bản tiếng việt không bác thớt

3. không bạn ơi, sách mới xuất bản tiếng anh mà.

4. Andre

Andre

27
    51
    500 anh em hùn tiền lại mua 1 cuốn paperback rồi đem scan --> ebook ngay:D:D

5. thienpt

thienpt

280
    147
    Biết tải về sẽ không có thời gian đọc, nhưng nhìn sách vẫn ham :)))

6. Giá chát quá..có bản ebook thì hay biết máy

7. DuongHuy

8. DuongHuy
  9. 16,761
    95,882
    quyển này tôi đọc quyển đầu rồi. Khá hay. Đợi quyển 2 có...ebook rồi tính hehe

khapham1010 bài này.
  10. của bác đây.

Các file đính kèm:

fso56an..hy bài này.
  11. Đây là quyển 1 hả bác.Thanks

12. đó là quyển 2. còn quyển 1 thì đây

Các file đính kèm:

fso56an..hy bài này.
  13. Hunter287

Hunter287

305
    1,097
    Hay quá. thanks bác.

Bình luận mới nhất

• ngo tuan trong Chuyện bên lề 56,226 Xem / 50 Trả lời
  • anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 9,966 Xem / 573 Trả lời
  • Tuệ Anh trong Sách - Tài liệu 49,550 Xem / 418 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    Forex4you