Sàn cryptocurrency Bitfinex sắp ra mắt Ethfinex! Ethfinex là gì?

Pan

Active Member
1,613
5,723
Như mọi người đã biết thì Bitfinex là một sàn giao dịch cryptocurrency lớn, có khối lượng giao dịch nhất nhì thế giới. Gần đây, Bitfinex đã cho ra mắt bản Beta của nền tảng giao dịch Ethfinex, vậy thì hãy cùng tìm hiểu Ethfinex là gì nhé.

Ethfinex là một cộng đồng dành cho các nhà phát triển, những người đam mê và các Trader cùng giao dịch thảo luận về các ERC20 token (những cryptocurrency chạy trên nền tảng của Ethereum) và các ICO chạy trên nền tảng Ethereum.

Ethfinex sẽ giúp Trader bình chọn các ICO tiềm năng, giúp Trader mua các ICO đó một cách dễ dàng hơn và đảm bảo quyền lợi của Trader. Thông thường, khi mua ICO thì mọi người phải rút về ví MEW (My Ether Wallet) và tốn phí để thực hiện hợp đồng với ICO, với Ethfinex thì mọi người sẽ không cần trải qua bước phức tạp đó nữa.

Như đã nói ở trên, Ethfinex là một cộng đồng thảo luận về các ICO và ERC20 token, vì vậy, những thông tin như review và phân tích ICO đều có trên Ethfinex.

Hiện tại, chỉ có những ai đã có tài khoản của Bitfinex mới có thể đăng nhập vào Ethfinex được và để tạo tài khoản mới trên Bitfinex thì mọi người sẽ phải chờ đợi trễ nhất là đến ngày 15/1.

Đây là giao diện của Ethfinex.

Vậy là sắp tới chúng ta sẽ có một sân chơi mới, lành mạnh và dễ sử dụng. Không biết mọi người thế nào chứ mình là háo hức lắm rồi đấy :D!

Đó là các thông tin tổng quan về Ethfinex, mọi người có câu hỏi gì thì comment bên dưới nhé!

P/s: Hôm kia mình có post một bài về hard fork Ethereum vào ngày 19/1 tới, tuy nhiên, gần đây có nhiều nguồn thông tin cho rằng đây là một dự án scam, mình sẽ có bài viết về vấn đề này sớm nhất có thể nhé!

Xem thêm:

> Bốn nguyên tắc cơ bản khi HOLD Ethereum!

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Không biết bên bifinex đã có ngày chính thức hoạt động Ethfinex chưa bác @Pan ? Cảm ơn bác rất nhiều vì thông tin hữu ích.

Bác Pan cho hỏi cái vụ bt2 ở bitfinex giờ sàn nó tính sao nhỉ nó del = 0 đúng không nhỉ?

Không biết bên bifinex đã có ngày chính thức hoạt động Ethfinex chưa bác @Pan ? Cảm ơn bác rất nhiều vì thông tin hữu ích.
Bác vào Ethfinex.com nhé! Đăng nhập được rồi nhưng mình chưa trade thử trên đó bao giờ, mới biết đến gần đây thôi, năm mới bận rộn quá hehe

Có thông báo là ngưng giao dịch r mà bác
thông báo đó mù mờ quá bác ạ báo nhưng giao dịch để thanh lý hợp đồng. Mà theo hợp đồng thì hard fork trước 31/12 là okie. Em đánh bạc với bt2 ở bifinex rồi, khi b2x chính thức online trở lại không biết nó có trả bt2 lại cho em không nữa. Nếu nó để bt2=0 là nó ăn 3-5 triệu us của nhà đầu tư đổ vào bt2

thông báo đó mù mờ quá bác ạ báo nhưng giao dịch để thanh lý hợp đồng. Mà theo hợp đồng thì hard fork trước 31/12 là okie. Em đánh bạc với bt2 ở bifinex rồi, khi b2x chính thức online trở lại không biết nó có trả bt2 lại cho em không nữa. Nếu nó để bt2=0 là nó ăn 3-5 triệu us của nhà đầu tư đổ vào bt2
Rủi ro khi trade mấy cái đó là ko có fork là nhà đầu tư mất trắng, bác gửi ticket hỏi thử support bên bitfinex xem sao.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 970 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,249 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 309 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,312 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên