Sàn FBS từ chối trao thưởng và block account

Palpal

Active Member
27
50
Xin chào mọi người. Mình có tham gia chơi ở sàn FBS và gặp chuyện rất bực mình như sau:
- Mình đã mở 1 tài khoản 50$ trade vượt 2 lots và kiếm được 152$ lợi nhuận.
- Sau đó mình đã tiến hành rút tiền thưởng thì không được và tài khoản tự reset về 0 đồng.
- Mình có liên lạc hỗ trợ để yêu cầu giải thích nhưng nhận được lời giải thích là mình đã mở nhiều tài khoản 50$ trên cùng 1 IP. Đến đây phải nói rõ là mình đã mở tài khoản trên máy của công ty. Nếu nói như bên sàn thì mình khẳng định là rất nhiều bạn sẽ không được trao thưởng vì lý do củ chuối như vậy.
- Dưới đây là cuộc nói chuyện giữa mình và nhân viên sàn. Các bạn thử xem như nào? Cũng may là mình chưa nạp tiền thật vào, Mình post lên đây để các bạn tránh bị như mình, không đáng là bao nhưng rước bực vào người

"Cuộc trò chuyện bắt đầu:
NGO THANH TU

ThanhBinh đã tham gia cuộc trò chuyện
ThanhBinh
chào bạn, mình có thể hỗ trợ gì cho bạn ?

NGO THANH TU
xin chào

mình tạo 1 tài khoản 50$
và đã tiến hành giao dich
mình đã kiếm được 152$ lợi nhuận
nhưng khi lợi nhuận ra thì bị bác bỏ và tài khoản 50$ trở về thành tài khoản Unlimited
ThanhBinh
bạn cho mình số tài khoản 50$

NGO THANH TU
240093075

giờ tài khoản 50$ đã thành tài khoản unlimited và số dư là 0đ
ThanhBinh
Bạn vi phạm qui định tại điều 10 điều khoản thưởng tài khoản 50$ :

Mỗi khách hàng/máy tính/địa chỉ IP chỉ có thể mở 1 tài khoản

Hoặc giao dịch / mở / tồn tại nhiều tài khoản bonus trên cùng IP / máy tính / thiết bị

FBS có quyền từ chối trao thưởng cho khách hàng mà không cần đưa ra lí do hay thông báo trước.

Khi bạn vi phạm qui định hoặc nghi ngờ bạn hoạt động gian lận trên tài khoản Thưởng, công ty có quyền khấu trừ toàn bộ số tiền thưởng và lợi nhuận kiếm được trên tài khoản Thưởng mà không cần thông báo. Trong trường hợp này, quyết định không thể phản đối được.

Cho nên tài khoản của bạn đã bị khoá và chuyển thành tài khoản thật Unlimited .

Bạn có thể đọc đầy đủ về điều khoản 50$ bonus theo link sau : https://my.fbs.com/bonus/bonus50 để hiểu rõ.

NGO THANH TU
mình k hiểu?

địa chỉ ip thì mình dùng máy tính của công ty
và mình có đăng nhập ở nhà
và điện thoại
bây giờ bạn lại bảo trùng địa chỉ ip thì mình k hiểu
có thể người cùng công ty mình cũng đã sử dụng để tạo tài khoản
làm sao mình biết được?
chả lẽ trước khi tạo tài khoản mình lại phải đăng ký 1 địa chỉ ip khác?
nói chung là sàn của bạn tìm lý do để từ chối trao thưởng?
ThanhBinh
rất nhiều trader giao dịch có lời và được rút tiền bạn nhé

việc bạn vi phạm qui định thì bị khoá bạn à
NGO THANH TU
bạn bảo cùng ip

thế người cùng công ty thì cùng ip k được ah?
ThanhBinh
bạn vui lòng đọc lại điều khoản nhé

NGO THANH TU
hay là mỗi khi có nngười chơi mới mình lại phải kiểm tra xem đã có ai đăng ký tại ip này chưa?

ThanhBinh
vậy cuối cùng là bạn muốn giao dịch hay chỉ muốn lấy tài khoản 50$ ?

NGO THANH TU
nói thật là tài khoản của mình có lợi nhuận

nếu mình rút được thì mình sẵn sàng giao dịch tiếp
còn bây giờ bạn khóa tài khoản mình, k cho rút
thì nói thật là lừa đảo còn gì
ThanhBinh
vậy nếu giao dịch ko có lời ?

thì nghĩ đúng khong
NGO THANH TU
giao dịch k có lời mình vẫn chơi

mình chơi bên sàn fxpro
lỗ cả mấy ngàn $
mình vẫn chơi
chẳng qua là mình thấy ở đây mở tài khoản thưởng
nên mình chơi và sẽ chơi lâu dài vì của người việt
được hỗ trợ tiếng việt
ThanhBinh
nhưng rất tiếc là tài khoản bạn đã vi phạm qui định thưởng

NGO THANH TU
nhưng tài khoản thưởng mà k được thưởng thì.....

thế bạn giải thích cho mình là cùng ip mở 1 tài khoản là thế nào?
mình đã nói rồi, mình mở tài khoản ở công ty, nên việc chung ip là tất nhiên
ThanhBinh
bạn lên mạng google tra cùng IP là thế nào ? hoặc hỏi nhà mạng nhé

NGO THANH TU
buồn cười

ThanhBinh
mình không có chuyên môn để giải thích

NGO THANH TU
nếu trùng ip mà k rút thưởng được thì nói thật là bạn dẹp sàn đi

vì viêt nam rất nhiều người dùng chung ip
cùng cty
cùng nhà
ThanhBinh
2 hay nhiều tk 50$ cùng trên modem/router/thiết bị dc xem là trùng IP

NGO THANH TU
thì mình nói rồi

ThanhBinh
bạn à bạn đừng biện hộ nữa

NGO THANH TU
người cùng cty bạn k hiểu ah?

ThanhBinh
trước khi giao dịch thì xem điều khoản nhé

NGO THANH TU
150$ chả là gi

ThanhBinh
nếu được thì tham gia bạn nhé

NGO THANH TU
nhưng nói thật là sàn này chơi kiểu đấy thì chịu

Cuộc trò chuyện bị đánh giá KémBình luận
ThanhBinh
:)

cái xấu của người Việt Nam là không đọc điều khoản, sai mà không biết sửa
NGO THANH TU
nói thật là nếu mình k rút tiền thưởng chắc chắn account cũng k biị block :))

và vẫn nạp tiền đều đều
ThanhBinh
tiền thưởng reset về 0 và chuyển thành tài khoản Unlmited bạn nhé

NGO THANH TU
mình sẽ thông báo việc này lên các forum cho mọi người cùng biết

ThanhBinh
vâng bạn cứ tự nhiên

rất nhiều bạn đã nói như bạn
nhớ nói rõ việc trùng IP luôn nhé bạn
chứ đừng nói đuôi bỏ đầu
NGO THANH TU
yên tâm, có sao mình nói vậy

mình nói là mở tài khoảntrên máy của công ty
nên trùng ip là tất nhiên :)) "
Đây là link của sàn đó: https://vnfbs.com/?utm_source=fbs-eMS&utm_medium=email&utm_content=digest_05062018&utm_campaign=vi

Đọc thêm:

>> hỏi broker FBS uy tín và rút tiền nhanh không ?

>> Sàn FBS từ chối trao thưởng và block account

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
FBS cắt tất cả các tài khoản trùng IP address từ đời nào rồi, số bạn xui bị trùng IP do đồng nghiệp hay xui nhất là dùng 3g, 4g thì cũng chịu thôi vì hệ thống của họ có ghi nhận lại hết, cãi nhau làm gi. Ko chịu thì đổi sàn khác, nhưng nhớ rút kinh nghiệm vì mình thấy sàn nào cũng từ chối trả profit cho các trường hợp trùng IP address cả.
Giờ đa số sàn quét thêm MAC adress nữa nên ko chơi đểu dc đâu.
Ah mỗi khí bạn rút tiền thì sàn mới dùng hệ thống kiểm tra của họ để xem bạn có hợp lệ ko thì mới cho rút đó nha, nên mới có trường hợp 1 số sàn qui định phải giữ lệnh hơn 1 khoản thời gian mới hợp lệ lênh làm mấy thánh scalper suốt ngày lên diên đàn khiếu nại ,ko chiu đọc qui định của họ kỹ mà cứ to mồm.

Chỉnh sửa lần cuối:
FBS cắt tất cả các tài khoản trùng IP address từ đời nào rồi, số bạn xui bị trùng IP do đồng nghiệp hay xui nhất là dùng 3g, 4g thì cũng chịu thôi vì hệ thống của họ có ghi nhận lại hết, cãi nhau làm gi. Ko chịu thì đổi sàn khác, nhưng nhớ rút kinh nghiệm vì mình thấy sàn nào cũng từ chối trả profit cho các trường hợp trùng IP address cả.
Ah mỗi khí bạn rút tiền thì sàn mới dùng hệ thống kiểm tra của họ để xem bạn có hợp lệ ko thì mới cho rút đó nha, nên mới có trường hợp 1 số sàn qui định phải giữ lệnh hơn 1 khoản thời gian mới hợp lệ lênh làm mấy thánh scalper suốt ngày lên diên đàn khiếu nại ,ko chiu đọc qui định của họ kỹ mà cứ to mồm.

Mình post trường hợp này để các bạn khác tránh ra. Chứ nói về vấn đề IP thì thế này:
- Chả lẽ mỗi khi lập tài khoản mới lại phải đi hỏi xem có ai đã từng mở tài khoản ở IP này chưa ah?
- Người cùng nhà thì dùng chung máy tính, chung IP là tất nhiên, ếu vì lý do trùng IP k cho rút tiền thì mình dám chắc 99% các bạn đều có thể vào 1 ngày đẹp trời nào đó sẽ nhận được thông báo "không thể rút tiền vì account của bạn đã được mở trên cùng 1 IP với nhiều account khác":D.
- Còn vấn đề tạo clone account thì các sàn đều có mục xác minh = chứng minh thư, sao kê tài khoản ngân hàng, số điện thoại.... rồi.
Tóm lại là cạch các sàn kiểu này ra :D

Mình post trường hợp này để các bạn khác tránh ra. Chứ nói về vấn đề IP thì thế này:
- Chả lẽ mỗi khi lập tài khoản mới lại phải đi hỏi xem có ai đã từng mở tài khoản ở IP này chưa ah?
- Người cùng nhà thì dùng chung máy tính, chung IP là tất nhiên, ếu vì lý do trùng IP k cho rút tiền thì mình dám chắc 99% các bạn đều có thể vào 1 ngày đẹp trời nào đó sẽ nhận được thông báo "không thể rút tiền vì account của bạn đã được mở trên cùng 1 IP với nhiều account khác":D.
- Còn vấn đề tạo clone account thì các sàn đều có mục xác minh = chứng minh thư, sao kê tài khoản ngân hàng, số điện thoại.... rồi.
Tóm lại là cạch các sàn kiểu này ra :D
thế thì không còn sàn nào cho bạn chơi cả !!!

Cùng 1 cty kể cả có từ 2 đến xxx máy tính, Ip cấp cho các máy không bao giờ trùng nhau trong bất kỳ subnet nào nhá...nhá...nhá !

Cùng 1 cty kể cả có từ 2 đến xxx máy tính, Ip cấp cho các máy không bao giờ trùng nhau trong bất kỳ subnet nào nhá...nhá...nhá !
Các quán Internet Café, hay một công ty có rất nhiều máy tính, nhưng chỉ dùng một đường truyền tới nhà cung cấp dịch vụ Internet, tất cả các máy tính đó đều được dùng chung một IP làm đại diện khi kết nối với mạng Internet toàn cầu.

Xin chào mọi người. Mình có tham gia chơi ở sàn FBS và gặp chuyện rất bực mình như sau:
- Mình đã mở 1 tài khoản 50$ trade vượt 2 lots và kiếm được 152$ lợi nhuận.
- Sau đó mình đã tiến hành rút tiền thưởng thì không được và tài khoản tự reset về 0 đồng.
- Mình có liên lạc hỗ trợ để yêu cầu giải thích nhưng nhận được lời giải thích là mình đã mở nhiều tài khoản 50$ trên cùng 1 IP. Đến đây phải nói rõ là mình đã mở tài khoản trên máy của công ty. Nếu nói như bên sàn thì mình khẳng định là rất nhiều bạn sẽ không được trao thưởng vì lý do củ chuối như vậy.
- Dưới đây là cuộc nói chuyện giữa mình và nhân viên sàn. Các bạn thử xem như nào? Cũng may là mình chưa nạp tiền thật vào, Mình post lên đây để các bạn tránh bị như mình, không đáng là bao nhưng rước bực vào người

"Cuộc trò chuyện bắt đầu:
NGO THANH TU

ThanhBinh đã tham gia cuộc trò chuyện
ThanhBinh
chào bạn, mình có thể hỗ trợ gì cho bạn ?

NGO THANH TU
xin chào

mình tạo 1 tài khoản 50$
và đã tiến hành giao dich
mình đã kiếm được 152$ lợi nhuận
nhưng khi lợi nhuận ra thì bị bác bỏ và tài khoản 50$ trở về thành tài khoản Unlimited
ThanhBinh
bạn cho mình số tài khoản 50$

NGO THANH TU
240093075

giờ tài khoản 50$ đã thành tài khoản unlimited và số dư là 0đ
ThanhBinh
Bạn vi phạm qui định tại điều 10 điều khoản thưởng tài khoản 50$ :

Mỗi khách hàng/máy tính/địa chỉ IP chỉ có thể mở 1 tài khoản

Hoặc giao dịch / mở / tồn tại nhiều tài khoản bonus trên cùng IP / máy tính / thiết bị

FBS có quyền từ chối trao thưởng cho khách hàng mà không cần đưa ra lí do hay thông báo trước.

Khi bạn vi phạm qui định hoặc nghi ngờ bạn hoạt động gian lận trên tài khoản Thưởng, công ty có quyền khấu trừ toàn bộ số tiền thưởng và lợi nhuận kiếm được trên tài khoản Thưởng mà không cần thông báo. Trong trường hợp này, quyết định không thể phản đối được.

Cho nên tài khoản của bạn đã bị khoá và chuyển thành tài khoản thật Unlimited .

Bạn có thể đọc đầy đủ về điều khoản 50$ bonus theo link sau : https://my.fbs.com/bonus/bonus50 để hiểu rõ.

NGO THANH TU
mình k hiểu?

địa chỉ ip thì mình dùng máy tính của công ty
và mình có đăng nhập ở nhà
và điện thoại
bây giờ bạn lại bảo trùng địa chỉ ip thì mình k hiểu
có thể người cùng công ty mình cũng đã sử dụng để tạo tài khoản
làm sao mình biết được?
chả lẽ trước khi tạo tài khoản mình lại phải đăng ký 1 địa chỉ ip khác?
nói chung là sàn của bạn tìm lý do để từ chối trao thưởng?
ThanhBinh
rất nhiều trader giao dịch có lời và được rút tiền bạn nhé

việc bạn vi phạm qui định thì bị khoá bạn à
NGO THANH TU
bạn bảo cùng ip

thế người cùng công ty thì cùng ip k được ah?
ThanhBinh
bạn vui lòng đọc lại điều khoản nhé

NGO THANH TU
hay là mỗi khi có nngười chơi mới mình lại phải kiểm tra xem đã có ai đăng ký tại ip này chưa?

ThanhBinh
vậy cuối cùng là bạn muốn giao dịch hay chỉ muốn lấy tài khoản 50$ ?

NGO THANH TU
nói thật là tài khoản của mình có lợi nhuận

nếu mình rút được thì mình sẵn sàng giao dịch tiếp
còn bây giờ bạn khóa tài khoản mình, k cho rút
thì nói thật là lừa đảo còn gì
ThanhBinh
vậy nếu giao dịch ko có lời ?

thì nghĩ đúng khong
NGO THANH TU
giao dịch k có lời mình vẫn chơi

mình chơi bên sàn fxpro
lỗ cả mấy ngàn $
mình vẫn chơi
chẳng qua là mình thấy ở đây mở tài khoản thưởng
nên mình chơi và sẽ chơi lâu dài vì của người việt
được hỗ trợ tiếng việt
ThanhBinh
nhưng rất tiếc là tài khoản bạn đã vi phạm qui định thưởng

NGO THANH TU
nhưng tài khoản thưởng mà k được thưởng thì.....

thế bạn giải thích cho mình là cùng ip mở 1 tài khoản là thế nào?
mình đã nói rồi, mình mở tài khoản ở công ty, nên việc chung ip là tất nhiên
ThanhBinh
bạn lên mạng google tra cùng IP là thế nào ? hoặc hỏi nhà mạng nhé

NGO THANH TU
buồn cười

ThanhBinh
mình không có chuyên môn để giải thích

NGO THANH TU
nếu trùng ip mà k rút thưởng được thì nói thật là bạn dẹp sàn đi

vì viêt nam rất nhiều người dùng chung ip
cùng cty
cùng nhà
ThanhBinh
2 hay nhiều tk 50$ cùng trên modem/router/thiết bị dc xem là trùng IP

NGO THANH TU
thì mình nói rồi

ThanhBinh
bạn à bạn đừng biện hộ nữa

NGO THANH TU
người cùng cty bạn k hiểu ah?

ThanhBinh
trước khi giao dịch thì xem điều khoản nhé

NGO THANH TU
150$ chả là gi

ThanhBinh
nếu được thì tham gia bạn nhé

NGO THANH TU
nhưng nói thật là sàn này chơi kiểu đấy thì chịu

Cuộc trò chuyện bị đánh giá KémBình luận
ThanhBinh
:)

cái xấu của người Việt Nam là không đọc điều khoản, sai mà không biết sửa
NGO THANH TU
nói thật là nếu mình k rút tiền thưởng chắc chắn account cũng k biị block :))

và vẫn nạp tiền đều đều
ThanhBinh
tiền thưởng reset về 0 và chuyển thành tài khoản Unlmited bạn nhé

NGO THANH TU
mình sẽ thông báo việc này lên các forum cho mọi người cùng biết

ThanhBinh
vâng bạn cứ tự nhiên

rất nhiều bạn đã nói như bạn
nhớ nói rõ việc trùng IP luôn nhé bạn
chứ đừng nói đuôi bỏ đầu
NGO THANH TU
yên tâm, có sao mình nói vậy

mình nói là mở tài khoảntrên máy của công ty
nên trùng ip là tất nhiên :)) "
Đây là link của sàn đó: https://vnfbs.com/?utm_source=fbs-eMS&utm_medium=email&utm_content=digest_05062018&utm_campaign=vi
thì tk thường có bao giờ đc thương đau, không ai cho không cái gì hết á, tui chọn và tin tưởng sàn fxpro nên trade đc 3 năm rồi

Cái này trong điều khoản khi mở tk bonus đã ghi rõ, nếu đúng như bạn nói thì tiếc cho bạn nhưng thực tế mình đã nhận profit từ cái bonus này r, 500$ sàn vẫn trả chứ nói j 100 hay 150$, có chăng thì rút kinh nghiệm trade bonus bằng máy cá nhân thôi bạn, bonus vốn ko dễ ăn mah :)

Các quán Internet Café, hay một công ty có rất nhiều máy tính, nhưng chỉ dùng một đường truyền tới nhà cung cấp dịch vụ Internet, tất cả các máy tính đó đều được dùng chung một IP làm đại diện khi kết nối với mạng Internet toàn cầu.
Sặc máu mũi cái kiến thức IT này, ông vào đủ 100 máy và check qua whatismyip.com xem 100 máy cùng 1 phòng xem có máy nào ip giống nhau không ????

Chỉnh sửa lần cuối:
Sặc máu mũi cái kiến thức IT này, ông vào đủ 100 máy và check qua whatismyip.com xem 100 máy cùng 1 phòng xem có máy nào ip giống nhau không ????
bố đời chợ lớn, biết thưa thốt không biết dựa vô cái gì đó muh nghe. cái vụ IP này nó chơi trò của mấy trang web cá độ, bonus nhưng không muốn trả thưởng khi người chơi thắng, cũng một phần do dân mình cheat nhiều quá, tao nhiều acc đánh ngược nhau cho đủ chỉ tiêu để rút.

bố đời chợ lớn, biết thưa thốt không biết dựa vô cái gì đó muh nghe. cái vụ IP này nó chơi trò của mấy trang web cá độ, bonus nhưng không muốn trả thưởng khi người chơi thắng, cũng một phần do dân mình cheat nhiều quá, tao nhiều acc đánh ngược nhau cho đủ chỉ tiêu để rút.
Ờ thì chú mày siêu vãi. Cùng mạng PC trong cty mà lại có PC trùng ethernet IP hô hô hô hài vãi loz... nguyên cái hệ mặt trời này chưa nghe qua

Như vậy thì sao mà ra quán net trade được bác nhỉ? Hên xui quá

Nếu tài khoản thường mà làm vậy thì đúng là láo thật, nhưng nếu là tài khoản bonus thì giả sử bạn đăng ký 10 cái 50 đô, bạn trade fail 8 cái, 2 cái bạn ăn được kha khá, xong đòi rút, vấn đề là ở đây, hơn nữa người Việt nói gì thì nói cũng gian đi, bạn kêu oan nhưng ai biết bạn có oan thật không hay bạn làm thế thật, cái này là công tâm nhé, không hề dìm, mình cũng không biết bạn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,042 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,366 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên