Sàn FBS từ chối trao thưởng và block account

em cũng mở tk bonus này, chơi ở nhà với cơ quan, lời đc 50 u rồi, đọc bài này xong xác định không được rồi :))

Xin chào mọi người. Mình có tham gia chơi ở sàn FBS và gặp chuyện rất bực mình như sau:
- Mình đã mở 1 tài khoản 50$ trade vượt 2 lots và kiếm được 152$ lợi nhuận.
- Sau đó mình đã tiến hành rút tiền thưởng thì không được và tài khoản tự reset về 0 đồng.
- Mình có liên lạc hỗ trợ để yêu cầu giải thích nhưng nhận được lời giải thích là mình đã mở nhiều tài khoản 50$ trên cùng 1 IP. Đến đây phải nói rõ là mình đã mở tài khoản trên máy của công ty. Nếu nói như bên sàn thì mình khẳng định là rất nhiều bạn sẽ không được trao thưởng vì lý do củ chuối như vậy.
- Dưới đây là cuộc nói chuyện giữa mình và nhân viên sàn. Các bạn thử xem như nào? Cũng may là mình chưa nạp tiền thật vào, Mình post lên đây để các bạn tránh bị như mình, không đáng là bao nhưng rước bực vào người

"Cuộc trò chuyện bắt đầu:
NGO THANH TU

ThanhBinh đã tham gia cuộc trò chuyện
ThanhBinh
chào bạn, mình có thể hỗ trợ gì cho bạn ?

NGO THANH TU
xin chào

mình tạo 1 tài khoản 50$
và đã tiến hành giao dich
mình đã kiếm được 152$ lợi nhuận
nhưng khi lợi nhuận ra thì bị bác bỏ và tài khoản 50$ trở về thành tài khoản Unlimited
ThanhBinh
bạn cho mình số tài khoản 50$

NGO THANH TU
240093075

giờ tài khoản 50$ đã thành tài khoản unlimited và số dư là 0đ
ThanhBinh
Bạn vi phạm qui định tại điều 10 điều khoản thưởng tài khoản 50$ :

Mỗi khách hàng/máy tính/địa chỉ IP chỉ có thể mở 1 tài khoản

Hoặc giao dịch / mở / tồn tại nhiều tài khoản bonus trên cùng IP / máy tính / thiết bị

FBS có quyền từ chối trao thưởng cho khách hàng mà không cần đưa ra lí do hay thông báo trước.

Khi bạn vi phạm qui định hoặc nghi ngờ bạn hoạt động gian lận trên tài khoản Thưởng, công ty có quyền khấu trừ toàn bộ số tiền thưởng và lợi nhuận kiếm được trên tài khoản Thưởng mà không cần thông báo. Trong trường hợp này, quyết định không thể phản đối được.

Cho nên tài khoản của bạn đã bị khoá và chuyển thành tài khoản thật Unlimited .

Bạn có thể đọc đầy đủ về điều khoản 50$ bonus theo link sau : https://my.fbs.com/bonus/bonus50 để hiểu rõ.

NGO THANH TU
mình k hiểu?

địa chỉ ip thì mình dùng máy tính của công ty
và mình có đăng nhập ở nhà
và điện thoại
bây giờ bạn lại bảo trùng địa chỉ ip thì mình k hiểu
có thể người cùng công ty mình cũng đã sử dụng để tạo tài khoản
làm sao mình biết được?
chả lẽ trước khi tạo tài khoản mình lại phải đăng ký 1 địa chỉ ip khác?
nói chung là sàn của bạn tìm lý do để từ chối trao thưởng?
ThanhBinh
rất nhiều trader giao dịch có lời và được rút tiền bạn nhé

việc bạn vi phạm qui định thì bị khoá bạn à
NGO THANH TU
bạn bảo cùng ip

thế người cùng công ty thì cùng ip k được ah?
ThanhBinh
bạn vui lòng đọc lại điều khoản nhé

NGO THANH TU
hay là mỗi khi có nngười chơi mới mình lại phải kiểm tra xem đã có ai đăng ký tại ip này chưa?

ThanhBinh
vậy cuối cùng là bạn muốn giao dịch hay chỉ muốn lấy tài khoản 50$ ?

NGO THANH TU
nói thật là tài khoản của mình có lợi nhuận

nếu mình rút được thì mình sẵn sàng giao dịch tiếp
còn bây giờ bạn khóa tài khoản mình, k cho rút
thì nói thật là lừa đảo còn gì
ThanhBinh
vậy nếu giao dịch ko có lời ?

thì nghĩ đúng khong
NGO THANH TU
giao dịch k có lời mình vẫn chơi

mình chơi bên sàn fxpro
lỗ cả mấy ngàn $
mình vẫn chơi
chẳng qua là mình thấy ở đây mở tài khoản thưởng
nên mình chơi và sẽ chơi lâu dài vì của người việt
được hỗ trợ tiếng việt
ThanhBinh
nhưng rất tiếc là tài khoản bạn đã vi phạm qui định thưởng

NGO THANH TU
nhưng tài khoản thưởng mà k được thưởng thì.....

thế bạn giải thích cho mình là cùng ip mở 1 tài khoản là thế nào?
mình đã nói rồi, mình mở tài khoản ở công ty, nên việc chung ip là tất nhiên
ThanhBinh
bạn lên mạng google tra cùng IP là thế nào ? hoặc hỏi nhà mạng nhé

NGO THANH TU
buồn cười

ThanhBinh
mình không có chuyên môn để giải thích

NGO THANH TU
nếu trùng ip mà k rút thưởng được thì nói thật là bạn dẹp sàn đi

vì viêt nam rất nhiều người dùng chung ip
cùng cty
cùng nhà
ThanhBinh
2 hay nhiều tk 50$ cùng trên modem/router/thiết bị dc xem là trùng IP

NGO THANH TU
thì mình nói rồi

ThanhBinh
bạn à bạn đừng biện hộ nữa

NGO THANH TU
người cùng cty bạn k hiểu ah?

ThanhBinh
trước khi giao dịch thì xem điều khoản nhé

NGO THANH TU
150$ chả là gi

ThanhBinh
nếu được thì tham gia bạn nhé

NGO THANH TU
nhưng nói thật là sàn này chơi kiểu đấy thì chịu

Cuộc trò chuyện bị đánh giá KémBình luận
ThanhBinh
:)

cái xấu của người Việt Nam là không đọc điều khoản, sai mà không biết sửa
NGO THANH TU
nói thật là nếu mình k rút tiền thưởng chắc chắn account cũng k biị block :))

và vẫn nạp tiền đều đều
ThanhBinh
tiền thưởng reset về 0 và chuyển thành tài khoản Unlmited bạn nhé

NGO THANH TU
mình sẽ thông báo việc này lên các forum cho mọi người cùng biết

ThanhBinh
vâng bạn cứ tự nhiên

rất nhiều bạn đã nói như bạn
nhớ nói rõ việc trùng IP luôn nhé bạn
chứ đừng nói đuôi bỏ đầu
NGO THANH TU
yên tâm, có sao mình nói vậy

mình nói là mở tài khoảntrên máy của công ty
nên trùng ip là tất nhiên :)) "
Đây là link của sàn đó: https://vnfbs.com/?utm_source=fbs-eMS&utm_medium=email&utm_content=digest_05062018&utm_campaign=vi

Đọc thêm:

>> hỏi broker FBS uy tín và rút tiền nhanh không ?

>> Sàn FBS từ chối trao thưởng và block account
chuẩn rồi, nó quy định rõ ràng là thế. Nó quá tử tế rồi cho mỗi người 1 tk 50 $ trade lãi rút tham lam vô độ. Không muốn mất đồng vốn bỏ ra còn tham lam thế chấp nhận lại còn viết vớ vẩn.

sàn này trước mình cung như bạn rồi, bọn này kiếm đủ lý do để dell trao thưởng, mà đã không có tiền trao thưởng thì thôi, bày trò ra dụ kẹo anh em làm gì, có Bác nào ranh qua sàn INFINOX giao dịch với em, phí sàn cực thấp, FREE nạp, rút tiền.. anh em trao đổi thì kb zalo em nhé 0962663132

chuẩn rồi, nó quy định rõ ràng là thế. Nó quá tử tế rồi cho mỗi người 1 tk 50 $ trade lãi rút tham lam vô độ. Không muốn mất đồng vốn bỏ ra còn tham lam thế chấp nhận lại còn viết vớ vẩn.
Bạn ơi, mình chỉ bực mình vì đã qui định như thế thì tại sao khi mình tạo tài khoản, phát hiện trùng IP thì không có cảnh báo. Cái IP dùng chung, làm sao mà người chơi có thể check được là đã có ai tạo tài khoản trên IP đấy chưa?
Không phải ai cũng có hiểu biết về mạng về IP để mà kiểm tra được bạn ạ. Với lại nếu chơi kiểu đấy thì với tình hình dùng chung một mạng như ở VN, mình dám khẳng định là không nhiều người có thể trade được ở FBS đâu.
Một điều nữa là mình không hề viết vớ vẩn gì nhé, mình chỉ copy nguyên xi đoạn chat với nhân viên hỗ trợ bên đó thôi. Vài chục $, vài trăm, thậm chí vài ngàn $ với mình cũng chẳng là gì, mình chỉ đưa bài viết lên để trong forum mình ai đó có ý lập tài khoản FBS trade kiếm thưởng thì để ý đến IP (tốt nhất là hỏi lại xem đã có tài khoản nào được lập ở IP này chưa :v) tránh rơi vào trường hợp như mình. Ok?

Bạn ơi, mình chỉ bực mình vì đã qui định như thế thì tại sao khi mình tạo tài khoản, phát hiện trùng IP thì không có cảnh báo. Cái IP dùng chung, làm sao mà người chơi có thể check được là đã có ai tạo tài khoản trên IP đấy chưa?
Không phải ai cũng có hiểu biết về mạng về IP để mà kiểm tra được bạn ạ. Với lại nếu chơi kiểu đấy thì với tình hình dùng chung một mạng như ở VN, mình dám khẳng định là không nhiều người có thể trade được ở FBS đâu.
Một điều nữa là mình không hề viết vớ vẩn gì nhé, mình chỉ copy nguyên xi đoạn chat với nhân viên hỗ trợ bên đó thôi. Vài chục $, vài trăm, thậm chí vài ngàn $ với mình cũng chẳng là gì, mình chỉ đưa bài viết lên để trong forum mình ai đó có ý lập tài khoản FBS trade kiếm thưởng thì để ý đến IP (tốt nhất là hỏi lại xem đã có tài khoản nào được lập ở IP này chưa :v) tránh rơi vào trường hợp như mình. Ok?
Cái đó nó không quan tâm, cái nó nói rất rõ là mỗi người, mỗi ip chỉ dc 1 tk thôi. Đương nhiên mình cố tình vi phạm nó chưa quan tâm chỉ khi nào rút tiền nó mới kiểm tra xem chứ. Bạn nói mấy trăm $ không là gì thì đừng tham làm gì nữa. Điều khoản của nó là thế rồi nó cho free như thế cá nhân mình thấy ok rồi.

Cá nhân mình thấy điều khoản của nó rõ ràng chẳng qua mình không đọc kỹ. Vẫn cố tình tạo tk chỉ khi rút tiền nó mới xét điều kiện.

Sàn này lừa hả các bác ? Em thấy có chương trình bonus 50$, nên tham thử. đến khi vừa rút tiền thì nó khóa tk em rồi. Tình test thử xem sàn này như thế nào để e mở trade lâu dài mà như vậy rồi.
Em nghe nhiều bác nói trùng IP là sao, em ko rõ lắm. Tài khoản này vừa trade trên điện thoại lẫn lap top. Nhưng nếu đó là điều kiện bắt buộc thì nó phải thông báo rõ cho người mở TK chứ. Có cách nào phản hồi để nó xem xét ko các bác ?. Em ko giao dịch chuyển giá gì cả.
12-19-2018 11-55-37 PM.png
:(:(.

Sàn này lừa hả các bác ? Em thấy có chương trình bonus 50$, nên tham thử. đến khi vừa rút tiền thì nó khóa tk em rồi. Tình test thử xem sàn này như thế nào để e mở trade lâu dài mà như vậy rồi.
Em nghe nhiều bác nói trùng IP là sao, em ko rõ lắm. Tài khoản này vừa trade trên điện thoại lẫn lap top. Nhưng nếu đó là điều kiện bắt buộc thì nó phải thông báo rõ cho người mở TK chứ. Có cách nào phản hồi để nó xem xét ko các bác ?. Em ko giao dịch chuyển giá gì cả. View attachment 70934 :(:(.
phải thử xem máy tính, dt, hay mạng bạn dùng có ai từng trade của fbs chưa. Vì hiện mình biết cũng nhiều nhóm trên các group đang tập trung cày kiếm tiền chia nhau.

Theo mình biết thì sàn này nó làm đúng nhé. Bởi mình cũng nhận được profit từ nó rồi cần mình show cho coi. Cái chính là quy định nó yêu cầu 1 tài khoản/ip/THIẾT BỊ nên nếu bạn trade thoải mái vài 3 chiếc miễn sao không log 2 ac khác nhau vào 1 máy là được kể cả net công cộng vẫn ok vì mình đã trade như vậy nhưng trên 2 thiết bị khi chuyển qua acc thứ 2 thì đóng lệnh cái nó đã cắt bonus rồi chứ tới gì tới lúc rút. Còn bạn muốn lập acc ở chỗ nhiều máy như quán nét hay công ty được thì chỉ mình với :D. Nói nó không cập nhật hay bản tin hỗ trợ trader thì có vì đến cái lịch kinh tế nó còn không cập nhật :D chứ nói nó scam thì 1 là sàn đối thủ 2 là cheat bonus thôi. Còn rút thì bạn trade tay đôi sạch sẽ thì có vài tỷ rút cũng thoải mái.

Mình đang chơi sàn vnfbs này, tài khoản real, đã rút thử 1 lần để check trust. M xác nhận là rút được và vẫn tiếp tục trade trên sàn này. Về vấn đề tk thưởng m nghĩ các bạn chỉ nên coi nó như tk demo và có cảm giác được trade như tk thật. Những thứ ko bỏ tiền ra mà có được thường là rất khó và họ cũng tìm đủ mọi cách để gây khó khăn cho người chơi . Tốt nhất vẫn là deposit tiền thật để đỡ mất thời gian của các bạn. Thân .

Theo mình biết thì sàn này nó làm đúng nhé. Bởi mình cũng nhận được profit từ nó rồi cần mình show cho coi. Cái chính là quy định nó yêu cầu 1 tài khoản/ip/THIẾT BỊ nên nếu bạn trade thoải mái vài 3 chiếc miễn sao không log 2 ac khác nhau vào 1 máy là được kể cả net công cộng vẫn ok vì mình đã trade như vậy nhưng trên 2 thiết bị khi chuyển qua acc thứ 2 thì đóng lệnh cái nó đã cắt bonus rồi chứ tới gì tới lúc rút. Còn bạn muốn lập acc ở chỗ nhiều máy như quán nét hay công ty được thì chỉ mình với :D. Nói nó không cập nhật hay bản tin hỗ trợ trader thì có vì đến cái lịch kinh tế nó còn không cập nhật :D chứ nói nó scam thì 1 là sàn đối thủ 2 là cheat bonus thôi. Còn rút thì bạn trade tay đôi sạch sẽ thì có vài tỷ rút cũng thoải mái.
chuẩn bạn, điểu khoản nó rõ ràng rồi.

Giống y zin tôi trade trên MX, bonus có 30$, chỉ giết thời gian. Trade thử để test quá trình trade, spread, và đặc biệt là Nạp Rút nhưng ôi thôi, trùng IP (IP xóm trọ) vi phạm hợp đồng khoản B5... ôi b.ố lạy các thầy!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,265 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,621 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 247 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 447 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,136 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 199 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên