Scalping bắt đỉnh/đáy bằng THV MOD và EAX

Bạn cho mình hỏi setup 4 khung thời gian như nào vậy? Mình cảm ơn
nó ở đây nè bác , phần này để lấy PIN , bác chọn khung giờ nào thì mở chat ở khung đó.

Nó chỉ dùng để đẩy tín hiệu vào dashboard thôi.

Tải về 2 file đính kèm và giải nén.
Files DBMASMEAX007a3 chính dasboard copy vào thư mục Expert trong mt4.
Files Prerequisites of a fresh setup là những thứ cần thiết để cài đặt. giải nén: copy những files trong thư mục _ScriptToForceLoadHistoricalData vào thư mục Scripts trong mt4
copy những file trong thu mục _template#EmptyOne vào thư mục template trong mt4.
Cài đặt tất cả Fonts file trong thư mục _OSTrueTypeFonts vào máy tính bằng cách quét khối, click chột pải chọn install.
db-1-png.145345

Mở MT4 xem Market Watch có đủ 28 cặp đã liệt kê chưa, nếu chưa mở lên cho đủ.
Nếu đủ 28 cặp thì tiến hành cài ASM
db-2-png.145347

Sau khi Cài xong ASM tiến hành cài EAX và indicator.
db-3-png.145351
DBMASMEAX007a3 cái này mình bị lỗi bác chỉ mình với

Đính kèm

115.1 KB · Xem: 6
    115.1 KB · Xem: 5
mình đang cấu hình theo 04 khung thời gian M30 , H1 , H4 , D1 và đang test TP 180 pip , SL 120 pip , đỡ phải tháy máy nhiều .
Vào lệnh khi 04 cái thỏa mãn và thoát lệnh khi D1 hết tín hiệu và H1 cho đảo chiều.
Mình cho chạy từ 5 giờ chiều tới giờ được 03 lệnh cũng thấy tạm ổn , không biết thị trường lúc khác thì sao ? giờ không theo dõi được tình hình nên tạm ngưng lại vì mình đang chạy trên tài khoản real nên không để nó chạy tự do được .
View attachment 170562
Hi bác Tuong! Mình chạy auto eax THV dùng 1 pin vào lệnh và 1 pin thoát lệnh được không? Bác có biết cách setup đó không? Mình setup nó vào và cắt theo tín hiệu pin đó. Còn pin kia nó chỉ thông báo. Đang rất hoang mang. Mong bác thông não tẹo

Hi bác Tuong! Mình chạy auto eax THV dùng 1 pin vào lệnh và 1 pin thoát lệnh được không? Bác có biết cách setup đó không? Mình setup nó vào và cắt theo tín hiệu pin đó. Còn pin kia nó chỉ thông báo. Đang rất hoang mang. Mong bác thông não tẹo
Trong setting mỗi Pin nó có 02 vị trí đó bác. Một vị trí vào lệnh thì chỉ có 02 lựa chọn là có và không, vị trí thứ 2 là để thoát lệnh trong đó có 04 lựa chọn ,tùy bác lựa chọn phương thức thoát lệnh thôi.
Hiện tại mình không có trên máy tính nên không gửi hình cho bác được.
Bác lên trang forexfactory nghiên cứu thêm trên này là nguồn gốc của hệ thống này đó.

Trong setting mỗi Pin nó có 02 vị trí đó bác. Một vị trí vào lệnh thì chỉ có 02 lựa chọn là có và không, vị trí thứ 2 là để thoát lệnh trong đó có 04 lựa chọn ,tùy bác lựa chọn phương thức thoát lệnh thôi.
Bác lên trang forexfactory nghiên cứu thêm trên này là nguồn gốc của hệ thống này đó.
Thanks bác. Mình có xem thấy y như bác nói. Nhưng chọn xong chạy auto thấy chỉ có tính hiệu vào là tự động tín hiệu thoát chỉ hiện thông báo. Mình chọn" lost signal"

Ea tự làm hết bạn , nhưng bạn đừng nghĩ là ngồi chơi xơi nước nhé , không có gì tự nhiên trên trời rơi xuống đâu ( ngoài bụi và nước mưa ).
Bạn nên DEMO trước hoặc tài khoản cent cho lành nhé .
bác cho e xin link nguồn để download được ko, thanks
bác

Bình thường em chọn Hieken đổi màu và cắt qua MA, hoặc chạm pivot.

Có báo tự động bác nhé.

Indicator phải được viết riêng cho EAX, những indicator bình thường không đẩy tín hiệu được bác nhé.

Của bác tại đính kèm, em có note vài chổ để bác dễ nhìn
Theo hệ thống EAX của bác Sang code, phần thoát lệnh em gạch chân. Nếu như chọn false 2 mục này thì mặc định nó sẽ báo thoát lệnh nếu chạm Pivot phải không ạ? Hỏi bác Sang nhưng sợ bác bận không trả lời được. Bác nào biết trả lời giúp em với được không ạ?

Đính kèm

• pin1_sang Scapling.png
    pin1_sang Scapling.png
    32.6 KB · Xem: 4
Bác cho mình hỏi cái này. Làm thế nào để set dasbroad đóng lệnh tự động theo tín hiệu của pin. Mỗi lần mình cho auto là mất tín hiệu trên dasbroad nó cắt lệnh luôn

Bác cho mình hỏi cái này. Làm thế nào để set dasbroad đóng lệnh tự động theo tín hiệu của pin. Mỗi lần mình cho auto là mất tín hiệu trên dasbroad nó cắt lệnh luôn
Bác chọn lựa chọn khác vì theo bác mô tả thì EA tự thoát lệnh khi mất tín hiệu , bác có thể chọn đảo chiều nghĩa là chỉ thoát lệnh khi có tín hiệu ngược lại .
Bác chưa chắc ăn thì demo test trước , nên chọn tín hiệu PIN 1 phút hoặc 5 phút cho nó xuất hiện tín hiệu liên tục để kiểm tra .

Bác chọn lựa chọn khác vì theo bác mô tả thì EA tự thoát lệnh khi mất tín hiệu , bác có thể chọn đảo chiều nghĩa là chỉ thoát lệnh khi có tín hiệu ngược lại .
Bác chưa chắc ăn thì demo test trước , nên chọn tín hiệu PIN 1 phút hoặc 5 phút cho nó xuất hiện tín hiệu liên tục để kiểm tra .
Cảm ơn bác. Bác có thể chỉ setup thoát lệnh khi có tín hiệu ngược lại chỗ nào không ?

Mình đang không hiểu ý nghĩa cái này lắm. Anh em nào biết thông não giúp em với ạ ?

Đính kèm

221.5 KB · Xem: 4
Cho mình hỏi cài như thế này đã đúng chưa, cái indi. sang scapling chỉ có 1 màu đen phải không ạ. Thanks mọi người.

Đính kèm

130 KB · Xem: 4

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 675 Xem / 56 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 16 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,959 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 222 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên