Scalping bắt đỉnh/đáy bằng THV MOD và EAX

Pin không được thiết kế để chạy auto bác nhé. Em dùng chỉ để giảm bớt việc mở chart. Thay vì liên tục mở những chart để theo dõi, ở đây em chỉ mở khi dasboard báo tín hiệu. Vào xem thấy đẹp thit vào không đẹp đi ra.

Chuẩn đấy bác. Vậy cho tiện, nếu có signal thì vào xem, đủ yếu tố thì vào lệnh, ko thì thôi.

Bình thường bác để TP kiểu gì vậy?

file.set đó là thiết lập cho dashboard. Nếu muốn thêm indicator khác thì chỉ cần tìm indicator được lập trình cho dasboard trên forèactory có nhiều. Nếu muốn code em có thể gởi cho bác file mẫu, nói chung khá đơn giản nếu biết về lập trình.
Bác có thể cho e xin link bài , hoặc bác có thể sơ lược hướng dẫn qua cho e được không ,e thích cái này về sự tiện dụng của nó ,nhưng cũng lên bài gốc để xem và tìm hiểu , nhưng trên đó họ cũng không nói rõ về cách thay đổi , hay thêm bớt indi mới vào . Bác là ng đi trước nên mong bác hướng đạo cho e phát

Chén thánh là đây hả bác Sang?
Chén thánh là đây
https://www.mql5.com/en/signals/749367

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác có thể cho e xin link bài , hoặc bác có thể sơ lược hướng dẫn qua cho e được không ,e thích cái này về sự tiện dụng của nó ,nhưng cũng lên bài gốc để xem và tìm hiểu , nhưng trên đó họ cũng không nói rõ về cách thay đổi , hay thêm bớt indi mới vào . Bác là ng đi trước nên mong bác hướng đạo cho e phát
quan tâm giống bác

Bác cho mình của mình hiện bảng như vầy là đã chuẩn chưa ạ. Mình thấy chỗ time phần Broker ko thấy hiện, hay do nay là chủ nhật ạ:D

Chuẩn đấy bác. Vậy cho tiện, nếu có signal thì vào xem, đủ yếu tố thì vào lệnh, ko thì thôi.

Bình thường bác để TP kiểu gì vậy?
Bình thường em chọn Hieken đổi màu và cắt qua MA, hoặc chạm pivot.
Khi đủ đkien có tự động báo không bác nhỉ hay phải mở ra ngắm vậy
Có báo tự động bác nhé.
Bác có thể cho e xin link bài , hoặc bác có thể sơ lược hướng dẫn qua cho e được

không ,e thích cái này về sự tiện dụng của nó ,nhưng cũng lên bài gốc để xem và tìm hiểu , nhưng trên đó họ cũng không nói rõ về cách thay đổi , hay thêm bớt indi mới vào . Bác là ng đi trước nên mong bác hướng đạo cho e phát
Indicator phải được viết riêng cho EAX, những indicator bình thường không đẩy tín hiệu được bác nhé.
cho xin hướng dẫn cài indicator cho dashboard với cách lập trình được không bác có gì bác gửi sang mail [email protected] giúp
Của bác tại đính kèm, em có note vài chổ để bác dễ nhìn

Đính kèm

• MACD_Pin.mq4
    5.6 KB · Xem: 49
quan tâm giống bác
Jagzuk's PINS: JagzFX Free Trading Tools thread.
Ragusa's PIN_MovingAverage current cross_28 pairs_v2.
Hotpotato's latest PINS and related (without BDM stuff in it) and EAX_Rangesv1.00 (EAX_DWMRanges & EAX_APRanges mixed)
FxMadness's cDash2EAX 2019 (csDash required).
honestknave's csDash (currency strength meter)
and MADdash (Moving Average Distance).
Có rất nhiền indicator được thiết kế cho eax, trong đó của JagzFX có rất nhiều bộ indicator hay.
https://www.forexfactory.com/showthread.php?t=568595
Để thêm pin vào eax, bác mở một chart bất kỳ. Thêm indicator như bao indicator khác tham khảo thêm ở đây: https://traderviet.org/threads/cai-indicator-o-ngoai-vao-mt4-dang-dung.193/
Cái quan trọng còn lại là thiết lập thông số cho phù hợp mà thôi.
Bác cho mình của mình hiện bảng như vầy là đã chuẩn chưa ạ. Mình thấy chỗ time phần Broker ko thấy hiện, hay do nay là chủ nhật ạ:DView attachment 147080
Của bác chuẩn rồi.
Mặc dù mình không xài nhưng rất cảm ơn sự tận tâm của bác @ThanhSang
Cảm ơn bác đã động viên.

Jagzuk's PINS: JagzFX Free Trading Tools thread.
Ragusa's PIN_MovingAverage current cross_28 pairs_v2.
Hotpotato's latest PINS and related (without BDM stuff in it) and EAX_Rangesv1.00 (EAX_DWMRanges & EAX_APRanges mixed)
FxMadness's cDash2EAX 2019 (csDash required).
honestknave's csDash (currency strength meter)
and MADdash (Moving Average Distance).
Có rất nhiền indicator được thiết kế cho eax, trong đó của JagzFX có rất nhiều bộ indicator hay.
https://www.forexfactory.com/showthread.php?t=568595
Để thêm pin vào eax, bác mở một chart bất kỳ. Thêm indicator như bao indicator khác tham khảo thêm ở đây: https://traderviet.org/threads/cai-indicator-o-ngoai-vao-mt4-dang-dung.193/
Cái quan trọng còn lại là thiết lập thông số cho phù hợp mà thôi.

Của bác chuẩn rồi.

Cảm ơn bác đã động viên.
Thật tình mà nói thì bài của bác rất bổ ích cho Anh Em , tuy nhiên để thiết lập cho đúng để EA sinh lợi nhuận chắc là căng ? Anh Em nào có PIN chạy ổn chia sẻ cho Anh Em trải nghiệm .

Thật tình mà nói thì bài của bác rất bổ ích cho Anh Em , tuy nhiên để thiết lập cho đúng để EA sinh lợi nhuận chắc là căng ? Anh Em nào có PIN chạy ổn chia sẻ cho Anh Em trải nghiệm .
Của em chỉ là quản lý tín hiệu chứ không code để chạy auto. Bác có thể tìm các bộ Pin như post trên của em. Em thấy có bộ Trailing Stop PIN và TDI của JagzFX cũng khá ngon ấy.
Riêng em thì tự mình vào mới thích :)

Của em chỉ là quản lý tín hiệu chứ không code để chạy auto. Bác có thể tìm các bộ Pin như post trên của em. Em thấy có bộ Trailing Stop PIN và TDI của JagzFX cũng khá ngon ấy.
Mình dùng MACD được cũng tầm 2 năm rồi , nhưng mà cũng khá hên xui.
upload_2020-5-6_22-8-54-png.146651

Của em lúc hôm chủ nhật cài vào thì có quá trời tín hiệu. sau đó em Reset PIN thì đợi mãi k còn thấy bất cứ tín hiệu nào nữa k biết là do vấn đề gì k bác Sang ơi.

Đính kèm

179.9 KB · Xem: 3
Của em lúc hôm chủ nhật cài vào thì có quá trời tín hiệu. sau đó em Reset PIN thì đợi mãi k còn thấy bất cứ tín hiệu nào nữa k biết là do vấn đề gì k bác Sang ơi.
Bác reset lại pin và eax xem sao.
Mở chart có pin indicator bác reset nó lại và xem có indicator nào chông lên tín hiệu nó không.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên