[Share] Bộ indi BO của tôi. Dễ chơi dễ cháy

Đính kèm

149.9 KB · Xem: 2
Chỉnh sửa lần cuối:
nay được 4/5 lệnh 1 lệnh breakout thua luôn bác ạ :( em vẫn chưa tập được lệnh breakout

Breakout nhưng xuất hiện phân kỳ ẩn, dấu hiệu của trend vẫn có thể tiếp diễn.
Tuy nhiên tỷ lệ win 4/5 là đáng nể rồi đó :D

cho mình xin indi stratman vs font của nó với ! mình cài mà lỗi font miết
Trong file rar mình để cả font và indi trong đó r mà, b lội lại mấy trang là thấy

À đó cái phân kì em không để ý tới đây lỗi do em chứ cứ theo phương pháp quan trọng là mình lì được với thị trường thì em nghĩ pp này khá ổn để kiếm cafe :D
Chả bao giờ có chén thánh, cứ nghĩ như vậy mà đánh cho thoải mái. Cứ đủ, đúng điều kiện là vào lệnh, có thua thì cũng chả có gì phải tiếc. Vì đó là 1 lệnh thua đúng chuẩn : ))

3 lệnh sáng nay. Lệnh1 và 3 thì không có gì để nói vì đúng quy trình.
Lệnh 2 là lệnh mạo hiểm vì pullback k đủ sâu, giá không phá cản. Nhưng ngứa tay nên mình vẫn vào. May sao nó lại win :v

Trong file rar mình để cả font và indi trong đó r mà, b lội lại mấy trang là thấy

Chả bao giờ có chén thánh, cứ nghĩ như vậy mà đánh cho thoải mái. Cứ đủ, đúng điều kiện là vào lệnh, có thua thì cũng chả có gì phải tiếc. Vì đó là 1 lệnh thua đúng chuẩn : ))
Em thích câu này của bác chén thánh không có nhưng quan trọng Đúng + Đủ = Lệnh vì tuân theo kỷ luật đã thắng tới 50% thị trường rồi. Mà sáng bác cũng nghịch mấy lệnh ư :3 em phải căn giờ chiều mát há há

Mình cũng xào 3 lệnh nhưng 1 loss vì nóng máu k theo kỹ luật. :3
Cố gắng giữ vững phong độ, k all in là sẽ có lợi nhuận mà :D

Em thích câu này của bác chén thánh không có nhưng quan trọng Đúng + Đủ = Lệnh vì tuân theo kỷ luật đã thắng tới 50% thị trường rồi. Mà sáng bác cũng nghịch mấy lệnh ư :3 em phải căn giờ chiều mát há há
Sáng nay thị trường khá đẹp, nến đi trend nhẹ nhàng đều nhau, ít râu. Nó mơi mình như thế rồi chả nhẽ lại k xơi :rolleyes::rolleyes:. Đủ target sớm thì chiều đc nghỉ sớm :v

Cố gắng giữ vững phong độ, k all in là sẽ có lợi nhuận mà :D

Sáng nay thị trường khá đẹp, nến đi trend nhẹ nhàng đều nhau, ít râu. Nó mơi mình như thế rồi chả nhẽ lại k xơi :rolleyes::rolleyes:. Đủ target sớm thì chiều đc nghỉ sớm :v
chiều nay thị trường thật xấu và em toàn bị thua ở các lệnh breakout nên chắc lần sau thây breakout là em bỏ hên là bảo toàn vốn bác ạ

chiều nay thị trường thật xấu và em toàn bị thua ở các lệnh breakout nên chắc lần sau thây breakout là em bỏ hên là bảo toàn vốn bác ạ
B có thể up các điểm lệnh đó lên đây chúng ta cùng thảo luận. Còn nếu muốn chắc ăn thì cứ theo trend mà táng thôi :D

B có thể up các điểm lệnh đó lên đây chúng ta cùng thảo luận. Còn nếu muốn chắc ăn thì cứ theo trend mà táng thôi :D
Bác cho em hỏi ngu ngơ một chút là các lệnh tín hiệu vào lệnh càng sát dây MA tỉ lệ win cao hơn đúng không tại một số lệnh cách xa dây MA mặc dù đúng trend nó vẫn bị out

Bác cho em hỏi ngu ngơ một chút là các lệnh tín hiệu vào lệnh càng sát dây MA tỉ lệ win cao hơn đúng không tại một số lệnh cách xa dây MA mặc dù đúng trend nó vẫn bị out
Đúng rồi, quạt MA nên nén lại thì mới có thể bung ra đc, tốt hơn hết là cây nến tín hiệu không bắt đầu ở 4 dây quạt ngoài cùng.
Ví dụ như ảnh này, cây nến tín hiệu không nên bắt đầu ở dây màu cam. Pullback càng sâu thì tỷ lệ win càng cao

Mình dùng thêm indi KDJ để biết giá có hồi đủ chưa nhé. Khi giá hồi thì 2 đường phải cắt nhau rồi sau đó mới theo rules mà vào lệnh.
Đang dùng đt nên k post ảnh được. Có gì bạn cứ cmt rồi mai mình post ảnh nhé.

Chào mọi người, như title thì mình sẽ share bộ indi mình đang dùng để chiến BO
Time: 1m
TF: 3m
Thời gian giao dịch: Mình chủ yếu giao dịch buổi chiều. 14h-17h VN. Các khung tgian khác thì mọi ng có thể test, nhưng mình k thích buổi tối vì nhiều tin và nến dao động mạnh.
Mình chủ yếu giao dịch vs EU và UJ vì máy mình k chạy đc quá nhiều cặp cùng lúc. Mà việc mở nhiều chart thì khiến việc bỏ qua cơ hội càng nhiều vì không tập trung
**Lưu ý: Tránh giao dịch trước và sau tin 10 phút
Điều kiện vào lệnh như sau:
1. Xác định trend (đơn giản trend is friend), đánh trong tt sideway cần chút kiến thức về cản. Tuy nhiền mình không khuyến khích giao dịch ở điều kiện tt này
2. Stoch giao cắt (Stoch mà OB, OS thì sẽ bỏ, chờ tín hiệu tiếp theo)
3. Thanh Waddah lớn và cắt đường màu vàng
4. Kiểm tra RS, RN gần nhất.
5. Vào lệnh 3m
Hình minh hoạ, các điểm mình đã vào lệnh EU chiều nay:
View attachment 108519
-------------------------------------
Mình không khuyến khích đánh real ngay trực tiếp. Hãy demo thuần thục trước khi quyết định real.
Cảm ơn mọi ng đã đọc bài, và nếu ai có ý định test thì vui lòng phản hồi lại kết quả cho mình
Indi và template mình để trong file đính kèm.
Thân!
Waddah lạ công cụ volum phải không bạn? Có phải cài đặt lại chỉ số không?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 398 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,467 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,088 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 160 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên