Share Dashboard EA!

Share Dashboard EA!

Share Dashboard EA!

QuocCuong

Active Member
107
95
EA tự động giao dịch dich khi có tín hiệu. Giao dịch ngắn hạn và trung hạn. Nguyên lý mua con tệ mạnh và bán con tệ yếu.
Luôn luôn sử dụng Stoploss và Takeprofit
Chạy trên 1 timeframe và 1 symbol cho giao dịch tất cả các cặp tiền chính và chéo.
Sử dụng default setting.
EA chỉ chạy được một số broker.
Tài khoản tối thiểu $200 cho fix lot 0.01.

Lưu ý nên chạy test trên tài khoản Demo.

Đính kèm

• Dashboard Auto Trading.ex4
    274 KB · Xem: 167

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Nếu để nó chạy không can thiệp thì ngày ăn ngày thua. Nên mình mới khuyên nên chạy DEMO. Còn mình thì nhìn vô đánh tay thôi. Bạn cứ test thử xem thế nào.

thế này là chạy rồi phải không ạ? vì em chờ một lúc vẫn chưa thấy vào lệnh nào xD

Bác mô tả cách đọc dashboard để vào lệnh chơi tay đi bác?
Bác thấy Volume D1 không? Con tệ nào lớn nhất > 8.0 điểm. thì mua con đó vô. Nhỏ hơn 1.5 điểm thì bán con tệ đó ra. Ví dụ sáng nay USD giảm xuống < 1 điểm mà AUD> 8.0 thì mình mua AUDUSD. Mà điểm H4 H1 M30 của con tệ mua phải lớn hơn con tệ bán. Tránh vô ngược xu hướng. Nên chon mua con nào có mũi tên xanh hướng lên và bán con có mũi tên đỏ hương xuống.

Chỉnh sửa lần cuối:
Còn muốn đánh đảo chiều thì canh con nào có H4 và H1 đều lớn hơn 8.5 điểm thì Sell. Còn nào có H4 và H1 < 1.5 thì Buy.
Ví dụ EUR có điểm H4>8.5 và H>8.5 thì Sell EURXXX. Hoăc NZD có điểm H4>8.5 và H1>8.5 thì Buy NZDXXX. Bạn tập đánh thử đi, mình đánh tay đang có lãi đó

Còn muốn đánh đảo chiều thì canh con nào có H4 và H1 đều lớn hơn 8.5 điểm thì Sell. Còn nào có H4 và H1 < 1.5 thì Buy.
Ví dụ EUR có điểm H4>8.5 và H>8.5 thì Sell EURXXX. Hoăc NZD có điểm H4>8.5 và H1>8.5 thì Buy NZDXXX. Bạn tập đánh thử đi, mình đánh tay đang có lãi đó
Này là đánh tay còn mình muốn auto luôn thì chỉnh các thông số input như nào bác, có tới tận 20 inputs thì mình chỉnh nào đây, bác hướng dẫn dùm luôn. Mình có cài đặt và chạy test thử, bật tất cả các thông số nhưng EA không hoạt động, nó ko vào lệnh?

bác muốn auto luôn hay là nhìn dashboard để đánh tay? Với bác muôn chơi dài hạn hay trung hạn hay ngắn hạn để mình hướng dẫn.

Mình muốn chơi ngắn hạn với trung hạn thôi, đánh tay cho nó an toàn. Nhưng mà nó là EA, nên mình muốn test thử auto nó chạy như nào, trong input mình thấy có cài đặt đánh theo thời gian nữa, mình muốn test thử con EA của bạn trong các khung giờ biến động của các phiên xem như nào. Ví dụ phiên Á: 8-10h sáng. Phiên Âu: 17h - 18h. Phiên Mỹ từ 19 - 21h chẳng hạn

Mình muốn chơi ngắn hạn với trung hạn thôi, đánh tay cho nó an toàn. Nhưng mà nó là EA, nên mình muốn test thử auto nó chạy như nào, trong input mình thấy có cài đặt đánh theo thời gian nữa, mình muốn test thử con EA của bạn trong các khung giờ biến động của các phiên xem như nào. Ví dụ phiên Á: 8-10h sáng. Phiên Âu: 17h - 18h. Phiên Mỹ từ 19 - 21h chẳng hạn
bạn cứ để nó chạy test từ 1h-23h luôn đi. Có 2 cách đánh:
+ Đánh theo sóng luôn thì Buy khi volume > 8.0 và Sell khi volume < 1.5. H4,H1,M30Base> H4,H1,M30Quotes. Lệnh sell thì ngược lại.
+ Đánh giá quay đầu thì:
- Sell khi H4Base>H4Quotes, H1Base<H1Quotes, M30Base<H1Quotes. VolumeBase<VolumeQuotes.
- Buy thì ngược lại.
* Base là con tệ đứng đầu và Quotes là con tệ đứng sau.( EURUSD thì Base là EUR Quotes là USD).
Còn con EA mình up là thị trường tăng thì nó Buy thị trường xuống thì nó Sell. Nhược điểm là có khi nó Sell ngay đáy và Buy ngay đỉnh. Nên bác nhìn vô đánh tay thì sẽ thấy

Cảm ơn bạn Quoccuong nhiều nhé. Bạn có thể giải thích dùm luôn về một vài thông số input dc ko bạn. Bạn đang đánh tk demo hay real với con ea này và dùng nó dc bao lâu rồi

Con này kiểu như đo sức mạnh của các đồng tiền ấy nhỉ. So sánh tương quan lực lượng giữa phe bán với mua. Mà volume là khối lượng giao dịch ph ko ta?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 938 Xem / 71 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 22 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên