Sliding Channel - Indicator vẽ kênh giá tự động cho Trader

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,160
153,345
Anh em nghiên cứu về phân tích kỹ thuật chắc hẳn đã biết đến Kênh giá - Channel. Đây là một công cụ kỹ thuật rất hữu ích và được nhiều Trader trên toàn cầu sử dụng. Vẽ kênh giá là một việc đòi hỏi cũng phải có chút ít kinh nghiệm. Tuy nhiên, với indicator được giới thiệu hôm nay, Sliding Channel, anh em sẽ "được" giúp vẽ kênh giá tự động luôn. Điều kiện là anh em phải sử dụng phần mềm Metatrader 4, vì Indicator này chỉ chạy được trên MT4 thôi.

Trước tiên, anh em nào chưa biết cách đem indicator bên ngoài vào trong Metatrader 4 của mình thì tham khảo bài viết này Hướng dẫn cài indicator bên ngoài vào MT4 của bạn

Bạn kéo xuống cuối bài, download SlidingChannel.ex4 về rồi cài theo hướng dẫn trên. Lúc đó Sliding Channel sẽ vào trong MT4 của bạn nhé

Bây giờ đến công đoạn bật lên dùng, anh em làm theo hình dưới

Sau khi bật lên thì anh em sẽ có các kênh giá - channel - xuất hiện trên biểu đồ. Kênh giá này sẽ thay đổi tùy theo khung thời gian - timeframe - mà anh em mở nhé. Mở sang timeframe khác thì nó nhảy. Như theo hình minh họa dưới đây thì có 3 kênh giá được vẽ ra đó.

Giờ thì cứ theo lý thuyết mà xúc thôi. Chạm mép kênh trên thì có khả năng BÁN, mà chạm mép kênh dưới thì có khả năng MUA.

Anh em tham khảo thêm về lý thuyết Kênh giá tại Lớp học ở đây nhé

Trade dễ òm nhỉ. Hihi

Happy and safe trading !!!

Hot trong tuần này :

>> Cùng dự đoán Nonfarm với tổng giải thưởng lên đến 1 triệu VND nè anh em

Đính kèm

• SlidingChannels.ex4
    33.1 KB · Xem: 728

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Cảm ơn bạn Huy,
Nhân tiện, bạn Huy có thể giải thích giúp mình 3 đường ống của kênh giá được vẽ ra mang ý nghĩa là gì không ạ... Cảm ơn bạn!

Nhìn vào thì rất dễ nhận ra là kênh giảm kênh tăng, rất thuận tiện để giao dịch. Nhưng có đến 3 ống, không hiểu mỗi ống có ý nghĩa tham khảo như thế nào? Và nên sử dụng chúng ra sao cho tối ưu...

Cảm ơn bạn Huy,
Nhân tiện, bạn Huy có thể giải thích giúp mình 3 đường ống của kênh giá được vẽ ra mang ý nghĩa là gì không ạ... Cảm ơn bạn!

Nhìn vào thì rất dễ nhận ra là kênh giảm kênh tăng, rất thuận tiện để giao dịch. Nhưng có đến 3 ống, không hiểu mỗi ống có ý nghĩa tham khảo như thế nào? Và nên sử dụng chúng ra sao cho tối ưu...
3 ống là nó vẽ 3 cái kênh giá lận. Trong kênh mới nhất nó chia làm mấy phần và vẽ đường song song ở bên trong

3 ống là nó vẽ 3 cái kênh giá lận. Trong kênh mới nhất nó chia làm mấy phần và vẽ đường song song ở bên trong

Cảm ơn bạn Huy đã trả lời.

Vậy thì 3 cái kênh giá này là đại diện cho cái gì, bạn Huy.
- 1 kênh dành cho tình hình giá hiện tại
- 2 kênh kia là kênh giá trong quá khứ (dùng để tham khảo)
Đúng không ạ?

Chỉ có điều, 2 kênh quá khứ lại thể hiện cùng 1 đường ống, mà lại có 2 cách vẽ:
- Một cái (đường chấm đứt) ôm rất sát biểu đồ giá
- Một cái (đường liền nét) thì khá rộng ra.
Mình chưa hiểu sự khác nhau ở 2 cách vẽ này cụ thể là gì?

bạn @Duonghuy có cái vẽ giá cho mt5 ko ah?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 30 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 17 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên