SMB CAPITAL - Công ty giao dịch chuyên nghiệp tuyển các trader trình thấp vào làm việc? Lý do là gì?

SMB CAPITAL - Công ty giao dịch chuyên nghiệp tuyển các trader trình thấp vào làm việc? Lý do là gì?

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,275
32,423
Xin chào cả nhà!

Hôm nay mình xin giới thiệu đến các bạn một chương trình đào tạo giao dịch đến từ SMB. Trước hết, để hiểu SMB CAPITAL là ai, mới các bạn đọc qua phần giới thiệu đôi nét về tổ chức này nhé!

SMB CAPITAL là gì?

SMB CAPITAL một công ty giao dịch chuyên nghiệp tọa lạc tại thành phố New York. Công ty được thành lập bởi Mike Bellafiore và Steven Spencer vào năm 2005. SMB cung cấp các khóa đào tạo cho trader và họ sử dụng mô hình "eat what you kill" ("ăn những gì bạn thịt được"), có nghĩa là trader chỉ được trả tiền nếu họ tạo ra lợi nhuận giao dịch.

Sự nổi bật của công ty được công nhận bởi hai yếu tố. Một là sự xuất hiện của họ trong series phim truyền hình Wall Street Warriors được phát sóng vào năm 2008. Series đã tái tạo lại một phiên bản thí nghiệm của Turtle Trader, tại đó SMB tuyển dụng các trader thiếu kinh nghiệm để dạy họ trở thành những trader có lợi nhuận.

Yếu tố thứ hai trong sự nổi lên của SMB là khủng hoảng tín dụng. Nhiều trader và nhà quản lý danh mục đầu tư của các ngân hàng lớn đã nghỉ việc và phải xin vào làm tại các công ty giao dịch chuyên nghiệp như SMB. Rất nhiều trader thành công bắt đầu tại SMB, có thể kể đến như Adam Grimes.

Mike Bellafiore đã marketing thành công cho công ty khi trở thành gương mặt đại diện của SMB. Ông đã viết hai cuốn sách, One Good TradeThe Playbook. Ngoài ra, ông còn được phỏng vấn trên các podcast như Chat With Traders, Michael Covel’s Trend FollowingTradingStory. Hơn nữa, ông và các thành viên khác của SMB thường là khách mời của CNBC, CNN Money, Bloomberg và Fox Business. Mike thậm chí còn viết bài cho Yahoo Finance, viết blog cho Brett Steenbarger và viết blog của riêng mình.

Nói chung, SMB CAPITAL là một công ty giao dịch chuyên nghiệp nổi tiếng nhất và là một trong số ít các công ty nhận trader vào đào tạo.

SMB-Capital-cong-ty-giao-dich-chuyen-nghiep-tuyen-trader-trinh-thap-vao-lam-TraderViet1.jpg
Ngoài việc là môt công ty giao dịch kiếm lợi nhuận, doanh SMB đã phát triển bộ phận đào tạo mang lại nguồn lợi nhuận và kênh giao dịch mới lớn gấp đôi cho công ty. SMB cung cấp các khóa học giao dịch như SMB Foundation, SMB Options và Reading The Tape.

SMB Foundation là gì?

SMB Foundation là một khóa đào tạo toàn diện nhất của SMB. Khóa học dạy cho bạn một loạt các kỹ năng để trở thành một day trader giao dịch cổ phiếu, chẳng hạn như kiến thức phân tích cơ bản, thực hiện giao dịch, cách lựa chọn cổ phiếu, đọc biểu đồ và tâm lý giao dịch. Khóa học có thể được học trực tuyến hoặc tại trụ sở của SMB CAPITAL. Mục tiêu cuối cùng của SMB CAPITAL là giúp các trader nhận ra họ giỏi đến mức nào.

Lời khuyên

Mình không biết bạn suy nghĩ của bạn về khóa học này ra sao, nhưng theo mình, bạn không thể tìm thấy một đối thủ nào ngang hàng với khóa học của SMB CAPITAL khi nhắc đến giao dịch cổ phiếu trong ngày đâu! Những người đào tạo cho bạn đã sống trong cái nghề này rất nhiều năm và đã nâng bước thành công cho không biết bao nhiêu trader.

Có lẽ sẽ không có cách nào tốt hơn ngoài việc học giao dịch từ một cố vấn trực tiếp. Điều này đòi hỏi phải có người đứng ra chỉ cho bạn mọi thứ, sau đó giúp bạn sửa chữa và đặt một mục tiêu mới tốt hơn. Đây là những gì SMB có thể đem lại cho bạn với khóa học cơ bản tại trụ sở trị giá $25.000.

Điều tuyệt vời thứ hai mà bạn có thể nhận được từ khóa học đó chính là bạn có thể đứng trên vai của một người thành công. Hãy tưởng tượng khi bạn định mở một nhà hàng và bạn có thể quan sát, học lõm từ một chủ cửa hàng thành công trong vài tuần? Thật khó để định lượng giá trị mà trải nghiệm đó mang lại cho chúng ta. Đó cũng chính là những gì mà khóa học từ xa SMB Foundation đem đến cho các bạn chỉ với $9.900. Một lần nữa, đây là một mức giá khá chát. Tuy nhiên, không ai có thể quyết định liệu một trong những khóa học này có xứng đáng hay không ngoài trừ bạn. Mỗi tình hình tài chính và tình trạng cá nhân sẽ quyết định câu trả lời đó!

Để biết thêm thông tin chi tiết về các khóa học, các bạn có thể vào website của smbtraining.com để tìm hiểu nhé!

Nguồn: tradingskeptic.com

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Chỉnh sửa lần cuối:
mình cũng biết khóa học này từ lâu. Cũng đang dành dụm tiền để học, mà không biết bao giờ mơi đủ.:(:(
Sang tôi cho cả bộ của SMB. Training course của các bạn này 25 ngày thì phải. Nhưng nếu học theo chương trình của bên này thì lại phải thao tác trên hệ thống của họ và có account riêng bên ấy cấp. Thế nên cân nhắc nhé, cũng nặng phết khoảng 21Gb.

Sang tôi cho cả bộ của SMB. Training course của các bạn này 25 ngày thì phải. Nhưng nếu học theo chương trình của bên này thì lại phải thao tác trên hệ thống của họ và có account riêng bên ấy cấp. Thế nên cân nhắc nhé, cũng nặng phết khoảng 21Gb.
bác ở đâu nhỉ? có thể cho mình xin địa chỉ được không? minh qua ngay và luôn. mà bác đã học khóa học này rồi à

bác ở đâu nhỉ? có thể cho mình xin địa chỉ được không? minh qua ngay và luôn. mà bác đã học khóa học này rồi à
Tôi ở Hanoi, course tôi có mấy cái cũng đều thuộc loại chất lượng cả, dùng cái nào thì dùng thôi chứ tôi chả bán chác gì cả. Nếu ở SG thì để qua tháng vào tôi sẽ mang theo cho.

Tôi ở Hanoi, course tôi có mấy cái cũng đều thuộc loại chất lượng cả, dùng cái nào thì dùng thôi chứ tôi chả bán chác gì cả. Nếu ở SG thì để qua tháng vào tôi sẽ mang theo cho.
Vì hiện tại em có việc bận,nén em phải về quê gấp,nhưng em rất muốn có bộ của SMB ạ. A có thể nt địa chỉ của a vào hồ sơ của e,hoặc e có thể gặp a ở đâu, khi nào, mấy giờ để em nhờ bạn em qua lấy ạ. Bạn em cũng ở Hà nội ạ. Thực sự là em rất muốn có tài liệu của SMB ạ. Em cảm ơn anh.

Vì hiện tại em có việc bận,nén em phải về quê gấp,nhưng em rất muốn có bộ của SMB ạ. A có thể nt địa chỉ của a vào hồ sơ của e,hoặc e có thể gặp a ở đâu, khi nào, mấy giờ để em nhờ bạn em qua lấy ạ. Bạn em cũng ở Hà nội ạ. Thực sự là em rất muốn có tài liệu của SMB ạ. Em cảm ơn anh.

Nhất trí thôi, lúc nào mà ở Hanoi thì cứ pm mình rồi anh em cafe với nhau, nhớ mang lap đi để copy vì 21gb hơn nên mình phải để ở lưu trữ ngoài.

Nhất trí thôi, lúc nào mà ở Hanoi thì cứ pm mình rồi anh em cafe với nhau, nhớ mang lap đi để copy vì 21gb hơn nên mình phải để ở lưu trữ ngoài.
cảm ơn anh ạ. Chắc tầm cuối tháng giữa tháng 6 em mới ra lại hà nội, vì hiện tại em đang ở quê để thực tập, nên có gì em ra ha nội thì em nt cho a ạ. em cảm ơn anh lần nữa. :)

Hi bác còn lưu bộ training course của SMB ko ạ cho em xin với. Em cám ơn bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 771 Xem / 61 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 17 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 90 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 97 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,965 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên