So găng EA TraderViet và EA giá 30k usd trên MQL5

Nhóm đã cấp robot cho Kiên rồi nhé, chúc Bạn may mắn. Kết quả thế nào mong Bạn cập nhật ở đây cho mọi người biết nhé nếu cảm thấy thoải mái. Xấu tốt cứ việc công khai, vàng thật không sợ thử lửa.

@vankientran

Những anh em còn lại, ban nào muốn nhận robot free thì nhanh tay trước ngày 25 tháng 9 này nhé, sau này khả năng robot được bán do hàng free thường bị nghi ngờ về chất lượng.

Để sự dụng robot có hiệu quả, khoản tiền đầu tư tối thiểu là 1K nhé các Ban.

Cảm ơn các Bạn đã tin dùng :).

nhược điểm của EA này là gì vậy anh 30p, tôi đoán là lâu lâu gồng vỡ chuột nên mới cần vốn tối thiểu là 1k.

anh cho cộng đồng sài miễn phí thì anh phải nói rõ kẻo người ta mất tiền oan.

Nhược điểm con EA này là không chơi được những sàn spread vàng cao hơn 0.3, sàn thò tay can thiệp EA và hiện tượng thiên nga đen, cỡ như ngày thứ 5 đen tối CHF và Brexit.

Tuy nhiên khi tham gia sử dụng, người dùng sẽ được tư vấn nhằm đảm bảo lợi nhuận tối thiểu 10%/ 1 tháng với DD thấp, không nên vận hành rủi ro cao như con đang chạy kiếm được tới 70% 1 tháng.

Cám ơn Bạn đã quan tâm.

Chỉnh sửa lần cuối:
mình có cảm giác con này fake hay sao ấy.giống kiểu mở history lên rồi viết code đặt lệnh hay sao ấy.ko có dựa trên bất cứ thuật toán nào cả.xin lỗi nếu mình nói sai

vì dù ở bất cứ timeframe nào nó cũng ra đúng tất cả lệnh đó (đúng price đó và time đó).và đến lệnh cuối cùng thì ko hề có tp. nghĩa là các lệnh đó là code tay chứ ko dựa vào thuật toán ... (mình đang nói con EA_EU_win ấy, chứ ko phải con của anh daily30pips)

Nếu bạn nào học code chừng 1 ngày, sẽ có khả năng viết con robot đánh 100$ lên vài triệu $ bằng cách viết tay như bạn @Nguyen Duc Cuong nói ở trên. Chỉ cần mở số lot tối đa buy/sell đỉnh và đáy của ngày thì robot này sẽ thành thần thánh.

Còn con EA_EU win, mình không có comments gì vi mình cũng chưa coi. Chỉ khẳng định 1 điều viết con robot back test thắng 100% là chuyện nhỏ với dân coders (sử dụng chức năng optimise nắn bóp robot theo chu kỳ test, cặp tiền test thì nó sẽ thành hoa hậu ngay). Viết được con real test (forward test) và kiếm ăn đều đặn là bài toán mà mọi coders đang nhắm tới.

Green pips tuần này cả nhà nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
@Nguyen Duc Cuong
MQL4 cho phép truy xuất nến TF này dù EA chạy TF khác nên việc backtest trên M5 hay H1 cũng đều cho kq như nhau nến EA trade trên H1

EA này do gần 10 người thực hiện, mỗi người làm 1 vài module khác nhau và chủ EA (1 lập trình viên Việt kiều) tự tay ráp lại

Tôi chỉ có bản backtest để cho ACE xem chứ chưa được xem nó đánh thật lần nào.

Cũng nhiều người khi nhìn nó backtest cũng nghĩ là nó trade fake nhưng tôi cũng chịu, không biết nói sao

@HungerTrader
thật sự là em cũng chỉ hiểu dựa trên những gì em biết vế code EA thôi, việc truy xuất cùng 1 dữ liệu trên timeframe khác nhau thì em ko biết làm.nhưng trước đó em cũng tính tới việc này và nghĩ là có thể làm dc. chỉ có cái là tại sao lệnh cuối cùng lại ko có TP. nên mới đặt ra nghi vấn như anh @daily30pips đã nói ở trên
em hiểu mình nói như v có thể đúng hoặc sai khiến người viết ra EA này ko vui. chỉ là do em hiểu như v từ những gì em biết về mql4 nên nhận thấy v. mong anh HungerTrader chỉ chỗ sai cho em hoặc giải thích giúp em

EA này do gần 10 người thực hiện, mỗi người làm 1 vài module khác nhau và chủ EA (1 lập trình viên Việt kiều) tự tay ráp lại

Vậy bản thân anh @HungerTrader giải thích được hết không, khi anh chỉ nắm được 1/10 vấn đề? Hay kêu 10 ông kia vô đây 1 lượt cho anh em TraderViet cân luôn đi.

Hoặc kêu ông Vịt Kiều làm cái offline để trả lời câu hỏi của fan hâm mộ thử anh. EA có 30.000 USD mà giấu diếm mãi:D

khi test EA thì cái lệnh cuối thường ko tính vì "hết chart" nên Tester tự stop
Dùng hàm iClose(Symbol(),PERIOD_H1,10) để truy xuất giá đóng của nến H1 thứ 10

Có thể dùng nó ở bất kỳ TF nào và dĩ nhiên đều cho kết quả như nhau

Con EA này viết bằng MQl4, ko dùng DLL do chủ của nó ko muốn coder theo dõi từ xa.
Nó cũng dùng các indi cơ bản và nến thôi (do tôi hỏi các coder kia) nhưng cách ráp lại và sử dụng thế nào thì chỉ có mỗi chủ nó biết

Chủ nó cũng tính hết cả rồi nên ko để lộ bí mật cho coder. Vậy nên AE chỉ dc xem backtest thôi.

Còn việc mời chủ nó offline thì chắc khó vô cùng.

Xong vậy nhờ anh Hunger ngâm cứu thuât toán của nó, viết ra 1 con tương tự cho cộng đồng dùng.;)

nhìn con Algo (29.999$) trên chợ MQL5 chạy trên chart 30 cặp EUR/USD có bác nào viết được con tương tự như vậy không.

Mình đang chạy con AlgotradeSoft Innovative EA trên tài khoản đây. Mới setup và chạy được vài ngày. Nó rất kén chọn Broker vì payoff chỉ có khoảng 2.5. Đa số các broker, vào các thời điểm News nhiều, slippage có thể tăng vùn vụt. Chắc cần khoảng vài tháng để test đủ broker xem thế nào.

Anh Van có tiền mua Algo vậy thì nên chơi taikhoan ECN di. Spread =0

Cám ơn bạn, mình cũng đang test thử broker JFDBrokers. Hi vọng anh này tốt.

Idea của cái EA này khá đơn giản. Mình đã cố gắng phân tích giải thuật của nó và thiết kế lại giải thuật. Hi vọng trong thời gian sớm nhất có thể làm lại cái EA tương tự như vậy với độ chính xác khoảng 80%.

em xem con này trade và có 1 số ý kiến sau
break out cặp EU . chart 30 min
dùng indicator zigzag xem rất rõ
luôn đặt stoploss cỡ 26-30 pip. Rủi ro mỗi lệnh không quá 1% tài khoản

cho mỗi lệnh buystop, sell stopp tại đỉnh hoặc đáy của zigzag trước đó

takeprofit tính như sau.
Chỉ cần có profit thì lập tức nâng trainningstop lên. Nếu giá quay đầu lại thì dính trainningstop.
Còn không quay đầu mà đi thẳng thì trainning stop đi theo giá luôn.Ăn một đoạn rất xa

Về phần tính số lot giao dịch
nó tính dựa trên Balance, và đòn bầy . Hình như nó vào là số lót = 1% của balance ? Em cũng không rõ nữa.

Thời gian trade không trade lúc 24 giờ đêm đến lúc 1h 50' sáng.

Một số ý của em xem con này trade như vậy.
Thân gửi những coder xem có con nào tương tự như vậy không?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,542 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 193 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 426 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,124 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 314 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên