1. Sóng Wolfe – Tài liệu offline kỳ 1

Sóng Wolfe – Tài liệu offline kỳ 1
    13/08/2016
    15,577 lượt xem
    Sóng Wolfe là một phương pháp giao dịch có từ lâu và hiện nay đang được cha đẻ của phương pháp này tổ chức đào tạo với mức giá là 3.000 USD/khóa học. Tuy nhiên, cách thức giao dịch cơ bản của sóng Wolfe đã được phổ biến trên internet từ khá lâu và cũng có nhiều người đã sử dụng phương pháp này thành công.​

Traderviet cũng dẫn nguồn từ Internet và chia sẻ lại phương pháp này cho toàn thể bạn đọc. Nội dung chia sẻ đã được trình bày trong lần offline 1 của Traderviet với AM Center. Nay ban biên tập xin tải nội dung này lên để các thành viên cùng tham khảo.

Phương pháp giao dịch này giúp xác định 5 con sóng, đồng thời xác định vùng vào lệnh, chốt lời, dừng lỗ. Cách sử dụng cụ thể sẽ tùy vào người dùng.

Cũng như các phương pháp khác, Sóng Wolfe có đúng và sai và cũng không phải là một cách thức giao dịch bất khả chiến bại. Công cụ có tốt hay không là ở người dùng. Nếu bạn không biết cách thì có đưa cho bạn 1 quả bom nguyên tử bạn cũng không làm gì được. Ngược lại, có thể chỉ cần 1 con dao, bạn có thể giết được cả một thành phố. Hãy tập trung vào người dùng, đừng mải chú ý đến phương pháp quá.

Nội dung các slide này là tài liệu từ internet cùng với kinh nghiệm sử dụng của ban biên tập. Nó có thể không đúng so với phương pháp chính thức của cha đẻ sóng Wolfe sử dụng. Bạn nên cân nhắc kỹ trước khi áp dụng vào giao dịch thật.

Chúc bạn giao dịch thành công !!!

Thông tin tác giả

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader Việt Nam trên thị trường chứng khoán, forex, hàng hóa, phái sinh, crypto cùng nhiều chủ đề đa dạng khác.
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin

Các file đính kèm:

Lưu
    Xem thêm
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    Đang tải...
  2. YTo

YTo

1
    0
    anh ơi sao file này mở xem ko được ạ?

3. DuongHuy

4. DuongHuy
  5. 18,493
    108,441
    Bạn xem bằng foxit reader nhé

6. fx9327

fx9327

365
    471

Các file đính kèm:

7. tài liệu hay, cảm ơn bác :D

8. gintoki

gintoki

18
    15
  9. le chau

le chau

70
    51
    Link bị die rồi, bác up lai giúp em với ! thanks!

10. thanks bạn rất nhiều

11. MrXXX

MrXXX

1
    0
    Rất hữu ích, cám ơn thím!

12. upload_2018-4-23_9-49-20.

Không xem được bác Huy. Link hình ảnh hình như để ở Local????

13. DuongHuy

14. DuongHuy
  15. 18,493
    108,441
    Tôi vừa down về lại file trên. Xem bình thường bác. Bác dùng foxit reader thử. Tôi up ngược lên đây cho bác đây. Bác mở file trực tiếp trên chrome vẫn xem được

Các file đính kèm:

Hoang The Vinh bài này.
  16. Bác mở trên máy tính của bác thì chắc chắn sẽ xem được vì các file hình ảnh đang nằm trên máy tính của bác. Thử mở trên máy tính khác đi.

17. Được chưa bác Huy? Cám ơn bác.

18. DuongHuy

19. DuongHuy
  20. 18,493
    108,441
    Screen Shot 2018-04-23 at 12.04.02 PM.
    Mở bên máy khác cũng vẫn bình thường bác ơi

21. Tôi mới down về mở phát lên ngay, bác Khoa Huynh nên xem lại máy mình :D

WolfeWave.

22. Vừa mở bằng Chrome lên ngon lành. Không hiểu sao mở bằng Acrobat lại không xem được. Thanks bác Huy!

23. mô hình này xài đc cho khung thời gian nào vậy bác.

Bình luận mới nhất

• hainguyen99992 trong Hệ thống giao dịch 17,909 Xem / 10 Trả lời
  • Reikai trong Sách giao dịch tài chính - Sách đầu tư 10,364 Xem / 84 Trả lời
  • xoebeo8x trong Hệ thống giao dịch 1,908 Xem / 10 Trả lời
  • Viet LeTan trong Hệ thống giao dịch 15,367 Xem / 44 Trả lời
  • Phuong216 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 57,284 Xem / 820 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FXCM
    AxiTrader
    BDSwiss
    Capstone
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade