SOS - HELP !!!

SOS - HELP !!!

SOS - HELP !!!

Thớt kết thúc thì em... tự giải cứu em vậy :)

BUY GOLD!...

Chao cac ban ,
Minh dang ket lenh cap GBPJPY ma khong biet lam gi .
Co ban nao giau kinh nghiem va giau long hao tam ,xin giup do .Co hau ta .

Rat nghiem tuc .
Xin lien he email : [email protected]

Cam on nhieu .

Tran
Anh gì đó ơi...lỡ rồi, xem như mất đi, bỏ trade 1 thời gian, đi đâu đó du lịch cho tĩnh tâm lại, rồi tầm sư học đạo tu luyện demo cho tốt lại, đừng đánh như vậy nữa...khổ thật , chia bùn cùng anh...

Chao cac ban ,
Minh dang ket lenh cap GBPJPY ma khong biet lam gi .
Co ban nao giau kinh nghiem va giau long hao tam ,xin giup do .Co hau ta .

Rat nghiem tuc .
Xin lien he email : [email protected]

Cam on nhieu .

Tran
Chào bạn,

Mình chỉ có kinh nghiệm gần 4 năm với nghề FX này và cũng chưa thật sự thành công với em nó nhưng mình cũng xin mạo phép đưa ra 2 giải pháp để bạn thử cứu GJ này như sau nhé:

Giải pháp 1: Chấp nhận rũi ro mất hết số tiền này

Do hiện tại mình chưa biết tài khoản của bạn đang ở trạng thái thế nào vì bạn còn mua bán khá nhiều cặp khác cùng chiều với GJ nữa nên mình cũng khó tư vấn chínhh xác được.

Bước 1: Bạn hãy chấp nhật hy sinh mấy cặp khác như GU EU đánh kèm trong tài khoản này vì nó sẽ làm cho margin của tài khoản yếu đi rất khó cứu.

Bước 2: Nếu GJ bạn ko có mua hedging lệnh ngược thì tài khoản của bạn lại dễ cứu hơn rất nhiều vì vị trí bạn mua lên là đỉnh đảo chiều của GJ nếu mua lên cân đối sớm thì lại khác nhiều. Vì thế lệnh mua khi giá hồi về vùng 146 - 147.2 là bạn phải chốt ngay lệnh mua đó chấp nhận mất 1 ít.

Bước 3: Bạn thực hiện 2 lệnh chờ bán lot vừa đủ cân đối (Bạn nên xem thêm công cụ tính lot theo quản trị vốn ở đây Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=hEOioEBTwg8
) ở vị trí 146 và 147.2 vì 2 vị trí này là điểm có thể tiếp tục giảm của GJ nữa theo mô hình đảo chiều cá mập ở ngày và pinbar xác nhận giảm trên tuần và tháng sẽ giảm điều chỉnh về vùng cầu 140.8 rồi mới lên tiếp nữa.

Bước 4: Nhưng điểm mình đang lo ngại vài mô hình nến đảo chiều sắc nhọn hay xuyên thấu ở ngày, doji đảo chiều trên tuần khi chạm cầu đang có thì có thể tăng tiếp theo kênh giá dài hạn theo tháng để hình thành điểm D (151.2) của mô hình AB=CD nên SL của tất cả các lệnh của cặp GJ này bạn sẽ đặt vào ở đường màu đỏ 148.6 vì vọt điểm này thì có bơm bao nhiêu tiền vào tài khoản vẫn cháy vì bạn đã âm trên 1200 pip cho lệnh đầu tiên và sẽ đạt mục tiêu 154.6 (trên 800pip nữa) để chạm cung mới hy vọng đảo chiều.

Bước 5: Tất cả điểm TP của tất cả các lệnh GJ này dừng ở 142 vì ở đây là các vùng tiếp tục đảo chiều tăng của GJ (142 - 139.3 đường màu đỏ, 2 vị trí đường màu đỏ bên dưới thì khả năng đảo chiều thấp hơn nhưng nếu vọt luôn thì mục tiêu GJ sẽ giảm về 131.2)

Bước 6. Sau khi thực hiện xong các thao tác trên bạn hãy đóng máy tính nghỉ ngơi chờ thị trường nó làm đúng nhiệm vụ của nó.

Giải pháp 2: Chấp nhận mất số tiền hiện tại và dừng hết tất cả các lệnh để rút số tiền còn lại về để lấy nó làm bài học nhớ đời để lại cho hậu thế và nghỉ ngơi 6 tháng cho qua đi những gì đã diễn ra. Sau đó nếu tự tin muốn theo nghề này thì bạn phải học kiến thức một cách bài bản và đừng tin bất kỳ ai nói về sự giàu có của nghề này mà tốn thêm tiền nữa.

CHÚC BẠN MAY MẮN!

Lời khuyên cho anh em trader: Mình là người từng trả giá nên mình hiểu và thông cảm hoàn cảnh này. Tất cả những ai đã và đang học nghề này thì nên tu luyện kiến thức bản thân trước khi bước chân vào đầu tư một cái gì đó để giảm bớt sự trả giá đau thương rồi mới nhận ra cần phải làm gì. Hãy đầu tư cho bản thân là đầu tư khôn ngoan nhất đừng tin vào bất kỳ tổ chức hay hội thảo nào với các lời hứa học trong vài ngày vài tháng hay tin vào các robot thần thánh ko thua với lợi nhuận vài %/ngày hay vài chục %/tháng vì đa số họ lấy tiền của bạn lấp lỗ châu mai với 5k tỷ $/ ngày nhé. Mục đích của họ là để dụ bạn mua bán lot lớn và kiếm tiền hoa hồng (IB) chứ kiến thức của họ chả là gì ở thị trường rộng lớn này cả đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

Đã đến lúc BUY GBPJPY?

Rất tiếc là thớt đã "bỏ quả chạy người" sớm quá!

View attachment 13766

Thớt kết thúc thì em... tự giải cứu em vậy :)

BUY GOLD!...

Im in... BUY GBPJPY.

Như vậy là em đã vào 3 lệnh. Dính SL 1 lệnh (GA) lỗ mất 1/3 TK. 2 lệnh này mà bị SL cả 2 thì... ôi thôi cháy!!!

Em mà là bác Trandavid thì ngay lúc này em sẽ chốt hết lệnh SELL GY và để lại toàn bộ lệnh BUY.

Cứ để xem thế nào nhé :cool:

Chỉnh sửa lần cuối:
View attachment 14029

Im in... BUY GBPJPY.

Như vậy là em đã vào 3 lệnh. Dính SL 1 lệnh (GA) lỗ mất 1/3 TK. 2 lệnh này mà bị SL cả 2 thì... ôi thôi cháy!!!

Em mà là bác Trandavid thì ngay lúc này em sẽ chốt hết lệnh SELL GY và để lại toàn bộ lệnh BUY.

Cứ để xem thế nào nhé :cool:

Vào 3 lệnh mà đi mất 2 lện òi. Lệnh Gold đã move SL về BE.

Em vào sell USDJPY. Nếu lệnh này mà dính SL và lệnh Gold cũng hit SL luôn thì em... xin hàng.:(

30 chưa phải là Tết, đúng vậy không các bác?
;)

wow Giờ em mới đọc thớt này, bác Anchorite mà cứu đc thì chắc công lực quét ngang cả diễn đàn này :D

Well... sau một ngày GBP bị sập, em đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của mình :D

bác vẽ trend GJ break trend bác buy, r lại vẽ trend nhìn cho được mắt r lại sell xuống lại. bác gõ phím vừa thôi :D k nên k nên..

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 592 Xem / 51 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 156 Xem / 14 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 74 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 82 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,957 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,016 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên