STAYGREEN #3 Round number cặp USDJPY M5 80%

StayGreen

Active Member
118
285

Nhóm facebook: www.facebook.com/groups/216323949160701/

Gửi tới cho anh chị em 1 hệ thống nữa, lần này ưu ái các tín đồ scalping :D

Nếu có gì thắc mắc anh chị em post tại đây hoặc trong nhóm facebook nhé.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Cái này code dễ, mình viết tặng luôn, nhưng mà kết quả không được như kỳ vọng, rr quá tệ mà tỉ lệ ăn cũng không được như ý luôn, tầm quanh quanh 50 hơn 50% (đã chơi cả MA và take trước ngưỡng chẵn)

Đính kèm

• Round number.zip
    196.2 KB · Xem: 7
bạn có backtest sau phiên á 2 tiếng, trước phiên mỹ 2 tiếng ko
không mình lười làm, mình nhìn đồ thị nó xuống dần đều, không có điểm vọt lên (phiên á phiên mĩ) thì không cần truy cứu thêm làm gì ^^, có thể riêng cho phiên đấy thì spread nó giảm, điểm vào lệnh, tỉ lệ thắng nó hơn 1 tẹo thôi nhưng mình không thấy vùng win nào cả, bạn có thể tự chạy thử hoặc sửa theo sở thích :)

bạn có backtest sau phiên á 2 tiếng, trước phiên mỹ 2 tiếng ko
không mình lười làm, mình nhìn đồ thị nó xuống dần đều, không có điểm vọt lên ( phiên á phiên mĩ) thì không cần truy cứu thêm làm gì ^^, có thể riêng cho phiên đấy thì spread nó giảm, điểm vào lệnh, tỉ lệ thắng nó hơn 1 tẹo thôi nhưng mình không thấy vùng win nào cả, bạn có thể tự chạy thử hoặc sửa theo sở thích :)
Mình kết hợp thử pp này với pp sử dụng 3 đường EMA mà mình mới giới thiệu tới anh em, thì thấy lọc được tín hiệu nhiễu khá nhiều mấy trường hợp giá kích hoạt điểm vào lệnh rồi quay lại quét SL, như 3 trường hợp mà mình kẻ mũi tên trong hình, các bác thấy sao ạ? scalp thì có vẻ cũng ổn đó chứ hehe.
Biểu đồ M5 giá tại thời điểm hiện tại của USDJPY

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 26 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 80 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 471 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 277 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,055 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,783 Xem / 78 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên