Steve Burns - Trader chuyên nghiệp và một vài kinh nghiệm xương máu - Phần 7

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,529
Anh em ĐỂ LẠI COMMENT để Hoài tag vào các bài kinh nghiệm xương máu tiếp theo nhé

103, Để nhân vốn lên 10 lần:

8%: 30 năm
10%: 24 năm
12%: 20 năm
15%: 17 năm
18%: 14 năm
20%: 13 năm
26%: 10 năm

Khoảng 12%/năm thì có thể đạt được trong 2 thập kỷ tới

steve-burns-traderviet3 (1).jpg

104, Rủi ro trên mỗi trade là 1 miếng cắn của quả táo. Nếu bạn rủi ro 1% mỗi trade bạn được 100 miếng, nếu bạn rủi ro 2% bạn được 50 miếng. Nếu bạn rủi ro 3% bạn chỉ được chưa tới 32 miếng. - Andrew Abraham

105, “Dành cho những ai ưa thích sự chắc chắn, đầu tư không hề dành cho bạn.”

106, Bạn càng tin tưởng vào 1 trade, bạn càng khó cắt lỗ nếu nó lỗ, và càng khó gồng lời nếu nó lời

107, Đúng + quá sớm = sai
Đúng + không vào lệnh = sai

Trong các trường hợp này, bạn đúng chỉ có tác dụng làm tăng thêm cái tôi cá nhân của bạn.
Cái tôi không trả được hoá đơn. Cái tôi không thay đổi được cuộc sống.

108, Tập trung vào quá trình và để cho kết quả tự chăm sóc chúng

109, “Tại sao phải tập trung vào quá trình khi thế giới chỉ quan tâm đến kết quả? Chẳng phải kết quả quan trọng hơn sao?

steve-burns-traderviet1 (1).jpeg

Đúng vậy, kết quả là quan trọng. Nhưng nếu bạn ưu tiên để cho ra kết quả, bạn thắng 1 lần.
Nếu bạn ưu tiên để tạo ra 1 quá trình dẫn tới các kết quả vĩ đại, bạn sẽ thắng lại lần nữa và thắng lại lần nữa.” - Linda Raschke

110, Nếu bạn muốn giao dịch toàn thời gian, bạn phải bỏ vào đó cùng mức độ nỗ lực giống như với công việc toàn thời gian của bạn. Thậm chí như vậy vẫn không đảm bảo rằng bạn sẽ được trả lương. Thị trường sẽ quyết định điều đó.

111, 2 cách tuyệt vời nhất để kiếm lợi nhuận là mua vào tại các đáy cực thấp mà được tạo ra bởi nỗi sợ trên thị trường, hoặc mua vào sau khi giá phá vỡ ngay đầu của 1 xu hướng lớn, và lướt nó để đạt được lợi nhuận lớn. Cả 2 đều rất khó để làm bởi trader phải vượt qua được nỗi sợ của họ.

112, Xu hướng tăng đi cao hơn thì chậm hơn xu hướng giảm xuống thấp hơn, bởi lòng tham cần thời gian còn nỗi sợ thì nhanh chóng.

steve-burns-traderviet2 (1).jpg

113, Theo thứ tự tầm quan trọng của các yếu tố dưới đây với tôi rằng:

1, Xu hướng dài hạn
2, Mô hình hiện tại, và
3, Tìm 1 vị trí tốt để buy hoặc sell

114, Điều duy nhất dễ dàng trong trading là biến 10k thành 1k

115, “Nếu bạn có thu nhập tốt và không có ham muốn gây ấn tượng với hàng xóm, bạn sẽ làm giàu khá nhanh.”

116, Không có hệ thống nào hay trader nào thắng liên tục tất cả ngày, tuần, hay tháng. Thị trường luôn thay đổi và chỉ những kẻ lừa dối mới nói rằng họ bắt được mọi con sóng.

117, Nếu tín hiệu vào lệnh và thoát lệnh của bạn có lợi thế, bạn sẽ có lợi nhuận trong dài hạn. Khối lượng lệnh sẽ quyết định bạn có lợi nhuận bao nhiêu và thua lỗ bao nhiêu trong chuỗi thua lỗ

THẢ TIM và ĐỂ LẠI COMMENT để mình tag vào các bài tiếp theo nhé anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Hoài Tag Anh vào với nhé cảm ơn em . Năm mới chúc em và gia đình nhiều sức khỏe và quan trọng trade được nhiều tiền nữa nhé.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 239 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 438 Xem / 12 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 328 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,423 Xem / 53 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên