Sử dụng Bollinger Bands để giao dịch Binary Options với chiến lược Hubba Hubba

Trường hợp này nến alert 2 không mở cửa trong BB, có hợp lệ không bác @ono
hubba-huuba-4-png.20094

Trường hợp này nằm ở tiêu chí mềm nhé. Có thể có nhiều nến báo hiệu.
Nến báo hiệu có thân ngắn ngắn và vẫn thỏa điều kiện.
Chỉ chấp nhận điều này khi nến trước đó là một nến báo hiệu thỏa điều kiện và có thân nến dài hơn. Nghĩa là khi đó sẽ có nến báo hiệu 1 và nến báo hiệu 2. Hãy chờ một cây nến "hết lực".

Tên của chiến lược này đúng hơn là Rolling and Jamming, nhưng cái tên Hubba Hubba được nhắc đến nhiều hơn cả. Anh này rất mê phim Star Wars. Anh là một trong những Trader Binary Options kỳ cựu được nhắc đến nhiều nhất trên BOE. Điều đặc biệt là anh này vẫn đi làm hằng ngày mà kết quả trade cực khủng. Anh trả lời là mình thích làm nhiều việc cùng lúc, và anh yêu thích công việc của mình. Rất tiếc là cha anh này vừa mới mất nên anh không còn vào BOE nữa và những hình ảnh anh up lên BOE cũng không còn, nhưng chiến lược giao dịch của anh thì vẫn còn đó. Rolling and Jamming là một trong những chiến lược đã giúp anh lên đỉnh từ những ngày đầu giao dịch BO.

Chiến lược này có rất nhiều tiêu chí vào lệnh, phần lớn là dựa vào kinh nghiệm của tác giả, bạn không nhất thiết phải tuân thủ tất cả yếu tố, bạn có thể tùy chỉnh để phù hợp với bản thân, tuy nhiên cần phải demo cẩn thận.

Lưu ý
: Điều kiện vào lệnh khá dài, để đọc hết và ứng dụng thuần thục cần rất nhiều thời gian. Bạn có thể nhìn ví dụ minh họa ở bên dưới để dễ hiểu hơn.

Khung thời gian: M5, biểu đồ M5

Cặp tiền: Bất kỳ

Thời gian giao dịch: Bất kỳ, tốt nhất là phiên Áphiên Âu

Tiêu chí bắt buộc phải thỏa mãn: Chỉ vào lệnh sau khi có một nến 5 phút đóng cửa hoàn toàn. Nến này có giá mở cửa nằm trong BB và đóng cửa ngoài BB, và giá đóng cửa nằm hoàn toàn bên ngoài BB một cách rõ ràng.

Nến này được gọi là nến báo hiệu (Alert candle). Nến vào lệnh (Entry candle) ngay sau nến báo hiệu. Có những lúc xuất hiện 2, 3 cây nến báo hiệu liên tiếp trước khi tất cả tiêu chí được thỏa để đặt lệnh ở nến vào lệnh.

Tiêu chí cứng: Trong bất kỳ trường hợp nào, những quy tắc dưới đây cần phải thỏa
  • Nến VC và đường STC phải cùng một hướng. Cả hai đều phải ở mức OB hoặc OS trước khi đặt lệnh
  • Thiết lập VC cho mức OB/OS ít nhất là 7 và -7, STC là 90 và 15.
  • Thông số BB là 20,2.
  • Không vào lệnh trước và sau 15 phút khi có tin kinh tế.
Tiêu chí mềm: Những tiêu chí này nhằm tăng khả năng thắng lệnh dựa vào việc nhận dạng nến báo hiệu. Đây là những yêu cầu "nên có", không bắt buộc phải có.
  • Nến báo hiệu có thân nến lớn hơn 3-4 cây nến trước đó. Ta đang tìm một cây nến "hết lực".
  • Khi nến báo hiệu có thân nến ngắn và cùng độ dài với 3-4 nến trước đó, bỏ qua và chờ đợi.
  • Khi nến báo hiệu có những tính chất trên, dù cho đang ở trong xu hướng hay không, hãy đợi đến khi giá chạm đến vùng PA (vùng cản - Được vẽ bởi Indicator) gần nhất.

Những vùng này là những đường ngang có màu xanh hoặc đỏ, nét liền hoặc nét đứt. Bạn cũng nên nhìn qua đường màu xám, đó là đường Tròn Số (ví dụ 1.22300, 1.22400). Hãy quan sát những cây nến khi giá chạm các vùng này và kiểm tra VC/STC. Nếu lúc đó giá vẫn còn ở vùng OB/OS, bạn có thể quyết định vào lệnh một khi nến báo hiệu được hình thành ở những vùng cản.
  • Nến báo hiệu có thân ngắn ngắn và vẫn thỏa điều kiện.
    Chỉ chấp nhận điều này khi nến trước đó là một nến báo hiệu thỏa điều kiện và có thân nến dài hơn. Nghĩa là khi đó sẽ có nến báo hiệu 1 và nến báo hiệu 2. Hãy chờ một cây nến "hết lực".
  • Nếu nến báo hiệu 1 là một nến breakout và nằm ở ngoài BB, có thân nến dài hơn 3-4 nến trước đó. Đây là một tín hiệu tốt.
  • Trong hầu hết xu hướng, nến báo hiệu #1 sẽ thỏa TẤT CẢ tiêu chí. Đừng manh động vội. Bởi vì thị trường đang trong xu hướng, hãy nhìn vào VC để xem lực đi của nó.
  • Nến VC: Thông số cơ bản là 7, -7. Tác giả để 8, -8 vì muốn bớt phải nghe tiếng "beep" lại (Indicator có alert báo khi nào chạm các mức trên). Tác giả khuyến nghị nếu mới dùng thì nên để 7, -7 vì bạn sẽ có nhiều thời gian để chuẩn bị hơn.
  • Cách để tránh waterfall (xu hướng tăng/giảm liên tiếp): Độ mạnh của nến VC. Chiến lược này có thể chỉ ra mức hồi giá tạm thời trong một xu hướng. Nếu nến VC xuất hiện OB/OS hơn 25%, hãy đứng ngoài và chờ đợi. Giá chưa hồi trong nến tiếp theo, hoặc sau đó nữa.
  • Nến báo hiệu tốt là nến có VC ít hơn 25% mức OB/OS.
  • Xác định lực xu hướng với VC: Nếu có nhiều hơn 2 nến VC liên tiếp, hãy nhìn vào đường cản PA gần nhất. Nếu sau nến VC thứ 3 hoặc thứ 4 vẫn là một nến báo hiệu tốt, hãy nhìn vào đường cản, bạn sẽ vào lệnh khi nến báo hiệu đóng nến ở gần mức cản nhất. Tác giả thường vào lệnh trước khi giá chạm đường cản.
  • BB: Tác giả cũng không biết hình dạng BB thế nào là tốt, bởi BB ở hình thù nào ổng cũng thắng cả. Chiến lược này sử dụng BB dùng tốt cho thị trường sideway. Do đó nếu BB có dạng đường ống đi ngang thì cơ hội thắng cao hơn.
  • STC: Có thể thay thế bằng RSI. Mục đích của STC là để đồng bộ với VC. Nếu hai cái này đi cùng với nhau thì sẽ tăng khả năng thắng lệnh.
View attachment 20091
View attachment 20092 View attachment 20093 View attachment 20094 View attachment 20095 View attachment 20096

Ở bài viết gốc có vô vàn ví dụ đưa ra từ tác giả, rất tiếc hiện nay không thấy được nữa. Khi nào có lại mình sẽ thông báo cho anh em.

Nếu thích thì like, muốn trao đổi gì thì comment.

Nguồn: BOE
Xem thêm:

>> Chiến lược Trend-Friend - Giao dịch tần suất cao, xác suất thắng cũng cao

chào bác :D em là thành viên mới , đang test chiến thuật này và có phần khó hiểu mong bác giải đáp
theo bài dịch ở trên thì nến báo hiệu tốt là nến có VC thấp hơn 25 % mức OB/OS phải không ạ ? cái em khó hiểu ở đây

như hình trên thì giá trị VC là -10,8 tức là nhiều hơn 25 % rồi nếu ít hơn 25 % thì nó lại nằm ở khoảng giữa 7/ -7 theo em nhìn thì nó hầu như nằm trong band của bb rồi , mong bác giải đáp giúp em :D

anh cho em hỏi em cài vào mt4 mà VC với STC nó k nằm chồng lên nhau mà mỗi cái 1 ô riêng, VC hiện nhiều mức quá e xóa bớt k đc

chào bác :D em là thành viên mới , đang test chiến thuật này và có phần khó hiểu mong bác giải đáp
theo bài dịch ở trên thì nến báo hiệu tốt là nến có VC thấp hơn 25 % mức OB/OS phải không ạ ? cái em khó hiểu ở đây
View attachment 26620
như hình trên thì giá trị VC là -10,8 tức là nhiều hơn 25 % rồi nếu ít hơn 25 % thì nó lại nằm ở khoảng giữa 7/ -7 theo em nhìn thì nó hầu như nằm trong band của bb rồi , mong bác giải đáp giúp em :D
Trường hợp của bạn thì chưa thỏa điều kiện vào lệnh thôi :D. Nên nhớ là khi đóng nến mới tính nhé, không phải nến chạy giữa chừng rồi xét đâu.

em là thành viên mới đang test chiến thuật này bác cho em hỏi ngu phát là nến VC thấp hơn 25% nghĩa là thế nào ạ. mong được các bác chỉ giáo. cảm ơn

em là thành viên mới đang test chiến thuật này bác cho em hỏi ngu phát là nến VC thấp hơn 25% nghĩa là thế nào ạ. mong được các bác chỉ giáo. cảm ơn
Nếu bạn set VC là (7,-7) thì thấp hơn 25% là giá trị VC trong khoảng (8.75, -8.75). Tất nhiên đây chỉ là tính tương đối. Nếu VC quá cao nghĩa là lực mua/bán vẫn còn rất mạnh.

anh ONO ơi, anh có thể nói rõ hơn về cách nhận biết có còn nến báo hiệu 2,3,4.. sau nên báo hiệu 1 nữa ko ạ. Em cảm ơn.

anh ONO ơi, anh có thể nói rõ hơn về cách nhận biết có còn nến báo hiệu 2,3,4.. sau nên báo hiệu 1 nữa ko ạ. Em cảm ơn.
Không có công thức chung nào, mỗi trường hợp sẽ có cách nhận định khác nhau. Bạn nên xem các ví dụ minh họa trong file download cuối bài viết để hiểu thêm.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,479 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,522 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 362 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 332 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên