sự LỪA ĐẢO của sàn hotforex & về phí rút tiền 2% bên HOTFOREX?????

Tình hình sao rồi bác @LangTu? May quá đọc được bài này của bác e đang định thử local của HF. Bác nào thống kê giúp em các sàn có local mà nạp/rút nhanh ko ạ? Tks các bác

Mình làm freelance đây, dân trong nghề toàn rút về Paypal hoặc Payoneer, Skrill. Rút về tài khoản ngân hàng hay wire transfer tốn bộn phí, phi tổn này chi trả cho ngân hàng bên gởi, ngân hàng bên nhận, chứ cty môi giới đứng giữa chẳng ăn gì, họ ăn ~ 10%-20% hợp đồng rồi. Rút về các e-commerce này chắc né được giấy tờ sao đó, phí thường $1, $2 cho mot lần rút. Cho dù rút từ Paypal về chịu phí ngân hàng bên nhận, ty giá USD/VND của Paypal cũng không tốt như vietcombank, nhưng đi qua trung gian Paypal vẫn đỡ hơn rút thẳng. Nói để cho bạn hiểu chuyển thẳng tiền từ nước ngoài về tk VN (giao dịch ngoại hội quốc tế) là tốn kém, broker không ăn của bạn mà do bọn ngân hàng ăn.
Vấn đề thứ hai là bạn phải đọc ki điều lệ phần nạp/rút tiền của broker (deposit/withdraw). Chữ nhỏ là quan trọng cần đọc. Giải thích trường hợp chung xong để link ngoại lệ hay phần *, footnote thì phải mò xuống phần bổ sung đó mà đọc.
cám ơn bạn. nhưng sẽ phải giao dịch trực tiếp với sàn nhỉ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 524 Xem / 38 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,411 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 603 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên