Sự nguy hiểm của việc có góc nhìn thiên lệch (P2)

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi HungerTrader, 17/11/2018.

1. Hello các bạn
    Phần 1 ở đây

Trước hết bạn hãy nhìn chart này và cho biết là bạn nghĩ giá sẽ lên hay xuống trong vòng khoảng 10 cây nến nữa. Ko cần lý do phân tích gì. Chỉ là cảm nhận của bạn thôi, ko có đúng sai gì ở đây cả.

Bí mật tôi sẽ nói ở phần 3

upload_2018-11-17_21-46-23.

Các file đính kèm:

Lưu
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    Chỉnh sửa cuối: 17/11/2018
    Đang tải...
  2. minhnq

minhnq

1,791
    4,411
    Tôi có thói quen mua ở nửa trên màn hình và ngược lại bán ở nửa dưới màn hình nên với hình như trên nhận định của tôi là giá lên.

3. GNUT

GNUT

276
    228
    Giá xuống, thôi bác tiết lộ bí mật đi, bác đổi màu nến như vậy chắc có dụng ý gì chăng? Tôi từng đọc ở đâu có câu "Buy it down, sell it up" , có nghĩa là giá lên thì tụi ngân hàng nó bán ra, giá xuống thì tụi ngân hàng nó mua vào , ý bác có phải vậy?

4. noten10

noten10

101
    110
    Nhìn hình thấy giá đang đi ngang sau 1 chuỗi những cây nến tăng mạnh trước đó. Vì thế mình cho rằng phải ngó lên chart tf cao hơn để biết xu hướng đang lên hay xuống thì mới dự đoán được :D

5. E mạnh dạn đoán mò là giá xuống. Có phần 3 chưa bác ơi

6. mình nhìn thấy cái khoảng trống tr đó theo mình pt là tăng

Bình luận mới nhất

• bnhung trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 30,873 Xem / 482 Trả lời
  • setemen trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 35,287 Xem / 535 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets
    LiteForex
    Doo Prime
    AETOS
    FBS
    Capstone