Sự nguy hiểm của việc có góc nhìn thiên lệch

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi HungerTrader, 17/11/2018.

1. Hello các bạn,

Idea này mới lạ, chưa có bất kỳ nơi nào có. Nó như thế nào thì từ từ sẽ biết.
    Trước hết bạn hãy nhìn chart này và cho biết là bạn nghĩ giá sẽ lên hay xuống. Ko cần lý do phân tích gì. Chỉ là cảm nhận của bạn thôi.
    upload_2018-11-17_16-39-2.

Mai tôi post cái hình còn lại để so sánh.

Lưu
    Thomasonxeom bài này.
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    Đang tải...
  2. GNUT

GNUT

276
    228
    Mình nghĩ nó đi xuống! Còn các đồng dâm thì sao?

3. em nghĩ nó lên và em k dâm như bác

4. kevinng

kevinng

4,658
    15,689
    mình đã viết bài Khách quan trên đay. Cuối bài cũng làm thí nghiệm bằng cách đưa chart che thông tin và đưa trắc nghiệm vùng giá hẳn hoi.
    Mình không trả lời câu hỏi này tới khi mình tim được thông tin của chart.
    Thực tế hỏi giá lên xuống thì chính xác sau bao nhiêu nến nữa?

5. mình nghĩ nó xuống

6. kevinng

kevinng

4,658
    15,689
    Đây là bài Khách quan của mình. Có thể @HungerTrader muốn truyền đạt điều tương tự?
    Mình vẫn chưa đủ thông tin để đưa ra nhận định khách quan, nhưng cũng muốn thử cho vui topic. Nếu đây là loại hàng hoá (kim loại, dầu, khí đốt, ... tính luôn cruptocurrency), thì giá đi lên rõ trong vòng 7 - 10 thanh giá.
    Mà tác giả có bị lộ đáp án không hay để bẫy? Sao để hiên thị đường giá hiện tại trên cao hơn thanh giá cuối cùng?

7. tôi chỉ hỏi cảm nhận của các bác là sẽ lên hay xuống thôi, ít nhất trong vòng 10 cây nến nữa, ko cần phân tích gì mà các bác cẩn thận quá :))
    Bài này cũng là về sự khách quan nhưng là về kinh nghiệm của bản thân và ko giống gì bài của @kenvinng

Hình này tôi chụp trong quá khứ nên đường giá chẳng ảnh hưởng gì đâu

8. các bác làm thêm 1 bài tương tự ở phần 2

9. forex_vn

forex_vn

3,672
    9,517
    khoảng 3-5 cây nến tiếp theo là lên, sau khoảng 7 cây nến là xuống

Bình luận mới nhất

• zeus300bc trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 14,876 Xem / 35 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    Capstone
    EightCap
    FBS
    AETOS
    AxiTrader
    FXCM
    Doo Prime
    LiteForex