Sự thật về Trading của tôi

Bác có bản PDF Full ko?E đã đọc hết phần 1 rồi.Hóng tiếp các phần khác của Đạo trading,Sách viết rất hay.Thanks Bác chủ thớt nhiều!
Hiện tại bác Ehi chỉ mới chia sẻ đến phần 3 Hiểu mình và cũng là nội dung cốt lõi trong những chia sẻ của bác ấy. Khi nào đủ duyên bác ấy sẽ chia sẻ tiếp!

ai nói? tôi có bản full đấy. ko tin hả
Mình chỉ biết thông qua những gì bác ehi chia sẻ trên diễn đàn, còn ngoài diễn đàn TraderViet thì mình không có biết. Bác có được bản full đó là nhờ cơ duyên của bác, mình thực sự không thắc mắc về vấn đề đó.

AdidaPhat đạo hữu có thể chia sẻ Sách tâm huyết Đạo Trading chứ? Mình rất trân trọng, & cũng lọ mọ thích đọc cách sách Tâm linh Phật- Thượng Đế Cao Đài Hòa Hảo Kito Thông thiên học...... rất muốn tìm cái đạo dùng trong đời forex. Trân trọng. [email protected]

• Like
Reactions: Ehi
Cám ơn các bác.

Tôi sợ viết khó đọc quá thì đệ tử ở nhà ko thèm đọc, hiii

Các bác khen hay vì nó hợp gu mấy bác thôi... chứ tôi nghĩ là nhiều người dị ứng lắm... riêng chữ ĐẠO không thôi là người ta đã nổi da gà rồi... cho là mê tín, lý luận xa vời...

Tôi vốn xuất thân là kỹ sư Bách Khoa nên kém văn chương, chỉ nghĩ gì viết nấy...Cách đây hơn 3 năm, tôi viết xong cuốn sách này đưa qua ông bạn thân xem thử... ông nói 'mày viết gì mà khó hiểu vậy" trong khi ae ngồi cafe đàm đạo thì rất tâm đắc, hiii... Gần đây tôi mới có thời gian viết lại.
cuốn sách rất hay, bác cứ share trọn bộ đi, tùy duyên mà bác. ai đủ duyên sẽ lĩnh hội dc, ai ko đủ duyên thì để gió cuốn đi, lo gì bác.

• Like
Topic ngày nào sum họp nay đã nguội, đã vắng người qua lại, âu cũng là Vô Thường.
Mình có vài dòng cho các bạn đang trông chờ vào Sách của bạn Ehi:

Sách cũng chỉ là gió,
Rồi sẽ về hư không.
Chi bằng hãy tự bước,
Chân lý sẽ tìm ta.

Bình thường xã hội và đại học đã dạy chúng ta tối đa hoá lợi nhuận, ra hết sức làm việc để đạt được mục đích đó, đây là một suy nghĩ sai lầm mà bản chất là lòng tham đã lây lan qua nhiều thế hệ.
.
Một số quan niệm hết sức phi lý (có khi là không phù hợp với trading, poker, BO và nhiều thứ trên thị trường tài chính)
1. Cứ "chăm chỉ" sẽ thành công;
2. Thu nhập ổn định, lương, thưởng.v.v...;
3. Những cú để đời;
4. Biết vâng lời;
5. Sống hòa đồng theo số đông.\

Bác nào đang trade nên chơi qua poker vài lần cho biết, rất nhanh, rất sốc...quan trọng là đừng máu me quá để còn tiền đi tiếp..

"chấm" cho những người đi sau!
p/s: ở trên có một bạn khuyên chơi poker, mình cũng khuyên ae sau khi bắt đầu cảm giác đã "thấm" được vài cuốn quản lý rủi ro hãy tập và thử chơi vài ván poker, không làm ae thất vọng đâu!

p/s: ở trên có một bạn khuyên chơi poker, mình cũng khuyên ae sau khi bắt đầu cảm giác đã "thấm" được vài cuốn quản lý rủi ro hãy tập và thử chơi vài ván poker, không làm ae thất vọng đâu!
A gửi em ít cuốn dc hk. Em tìm đọc và rất khoái những bài quản lí rr

Xin chúc mừng bạn nhé! Bạn đã thành công rồi!
Ít ra trong nghề này cũng đã thấy được vài đồng đạo, :)
Lúc trước tôi có chia sẻ idea này trên VietCurrency nhưng họ cũng ko quan tâm... có lẽ tại tôi cũng lớn rồi (1971), lại ko dùng được ngôn ngữ chat.
Cuốn sách này khi nào đủ duyên tôi sẽ chia sẻ (chứ giờ nhiều người ném đá quá)... http://daotrading-book.blogspot.com/
Hy vọng bác có thể chia sẻ phần còn lại, cảm ơn bác nhiều

• Like
Thì ra bác là tác giả cuốn sách này, em đã đọc được vài chương đầu của bác, và rất mong muốn được đọc phần còn lại của cuốn sách. Rất mong bác chia sẻ :) xin cảm ơn
Bác Ehi e thấy e cũng giống bác ở những câu hỏi về nghề nghiệp đối với thiền sư Viên Minh. Hiện tại e cũng đã có thể tự trả lời cho mình rồi nhưng vẫn muốn lắng nghe thêm ý kiến từ bác. E đã học khóa thiền Vipassana 10 ngày và kể từ đó mọi thứ đúng như bác nói. Nếu bác viết xong sách rồi thì cho e xin 1 bản ngồi đọc ạ. Email : [email protected].

• Like
Chính xác.
Mình cũng không khuyên mọi người cờ bạc. Nhưng nhiều sàn đánh bài có mục Play money, chơi free, nhiều người vào chơi giải trí và cũng có các mục tiêu tập luyện như ae traders.

Cái hay là qua vài ngàn ván bài, anh em nào chơi tốt thì sẽ làm phình tài khoản lên, chứng tỏ anh em có pp tốt. Từ đó mình trade cũng sẽ tự tin hơn bằng phương pháp của mình chứ không đánh hú họa chờ may rủi nữa.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,792 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,533 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên