1. Sự thật về Trading của tôi

Sự thật về Trading của tôi
    16/06/2017
    102,786 lượt xem
    ILOVETA

ILOVETA

405
    388
    Happy và sad là 2 mặt đối lập của một vấn đề và nó luôn tồn tại như thế. Không có sad thì làm sao biết happy. Thử nghĩ xem cứ mỗi sáng thức dậy cuộc sống của bạn luôn thuận buồm xuôi gió và nó cứ tiếp diễn liên tục như thế thì mãi mãi bạn sẽ ko biết sự tồn tại happy là gì cho đến khi sad xuất hiện.

Duoc LeEhi bài này.
  2. Anh/chị có thể chia sẻ cho em cuốn sách này với, em cần nghiên cứu kỹ và rất quan tâm 2 chữ "giác ngộ" hoặc cho em biết mua ở đâu với ạ. Em cảm ơn!

Ehi bài này.
  3. Cảm ơn bác em vẫn hóng bản full nếu có bác gửi giúp em vào mail yenmoneyrain@gmail.com với. Cảm ơn bác nhiều!

4. Ehi

Ehi

175
    1,207
    Tôi vẫn đang chia sẻ ở đây mà.

mr_hipheromin bài này.
  5. Ehi

Ehi

175
    1,207
    Tôi post tiếp Chương 3: Chiêm nghiệm cho ae nào quan tâm.

Phần này tôi chỉ biên dịch lại những lời khuyên/nguyên lý mà bản thân tôi thấy chúng chỉ ra sự thật trong trading ... còn chiêm nghiệm đến đâu là việc của mỗi người tùy theo trải nghiệm của mình, bởi có những câu nói phải sau cả chục năm thực chiến mới thấu hiểu (mấy thứ này ko đọc lướt được).

P/s. Ae mới vào nghề nên cảnh giác với các hình thức tổ chức, tư vấn đào tạo hoặc quan điểm trái ngược với những lời khuyên này.

Các file đính kèm:

6. Ehi

Ehi

175
    1,207
    Ai đã đọc phần 1 của tài liệu này thì hiểu ý nghĩa của từ "chánh niệm" và vai trò quan trọng của nó (tiếng Anh gọi là mindfulness). Mỗi vị thầy có thể giải nghĩa từ này khác nhau đôi chút.

Thử google với từ khóa "mindful trading" thì thấy người ta cũng ứng dụng giải pháp này để kiểm soát tâm lý trong trading, vd như:

https://www.mytradersstateofmind.com/about-us.html
    https://tradingpsychologyedge.com/book-2-2/
    http://tradingcomposure.com/

Bác nào khá tiếng Anh và có quan tâm nhiều đến chủ đề này thì bỏ công dịch các bài viết hay giúp ae để cùng trao đổi.

7. Vâng cảm ơn bác. Chúc bác may mắn hạnh phúc an lạc!

Duoc LeEhi bài này.
  8. Ehi

Ehi

175
    1,207
    Giác ngộ là thấy ra sự thật và giải thoát là ra khỏi ảo tưởng. (Viên Minh)

9. ------------------
    Em cảm ơn bác Ehi rất nhiều, em đã dành thời gian đọc cẩn trọng các phần sách của bác...thật sự rất ý nghĩa và bổ ích cho cả trading và cuộc sống đời thật. Thật may mắn cho em vì đã có duyên tiếp cận và học sách của bác. Chúc bác luôn sức khỏe tốt, thân tâm luôn an lạc!!

EhiYenmoneyrain bài này.
  10. VNWB

VNWB

10
    5
    Cảm ơn bác Ehi rất nhiều! Em mới tham gia forex và em cảm thấy thật may mắn khi tìm đọc được những chia sẻ như thế này của bác để soi đường cho những người đi sau như em. Chúc bác thật nhiều sức khỏe, bình an, và sẽ sớm ra mắt các phần tiếp theo của cuốn sách.

Ehi bài này.
  11. Trading mà được kiến thức và hiểu đời như bác Ehi thì thua em cũng trade.

Ehi bài này.
  12. Ehi

Ehi

175
    1,207

Hiểu mình, hiểu đời thì ok quá rồi bác...nhưng nếu chỉ trade thua vài năm đầu thôi thì vẫn tốt hơn, ;).

13. Ehi

Ehi

175
    1,207
    Có lẽ nhiều ae đã nghe nói đến các "ma đầu" như Ed Seykota, Michael Marcus, Bruce Kovner, Paul Tudor Jones... nhưng ít người biết rằng họ đã được đào tạo từ lò của "đại ma đầu" Amos Hostetter.

Tôi post tiếp các lời khuyên trading từ ông này.

Các file đính kèm:

14. Tuyệt vời quá bác Ehi , theo dõi chờ đợi 2 năm qua giờ mới đọc các bài viết thêm của bác . Cảm ơn sư huynh cùng trường đại học .:)

Duoc Le, duyphuongbk2010 and Ehi bài này.
    Chỉnh sửa cuối: 19/02/2020
  15. Ehi

Ehi

175
    1,207

Oh, bác đã đợi 2 năm qua... Ko biết nói gì, chỉ thấy "phê" quá, :)

Chắc bác học BK khóa 2010...Hehe, bác có đủ thời gian và sức khỏe để "đấu" với market rồi.

Happy trading,

duyphuongbk2010heromin bài này.
  16. Cảm ơn bác ạ!

Ehi bài này.
  17. Cảm ơn bác ạ!
    em đang ngồi lục tìm đây ạ

Ehi bài này.
  18. mr Hostetter giống Thủy Kính trong Tam Quốc các đồ đệ của ông ấy cũng thành danh nổi tiếng thiên hạ.

Ehi bài này.
  19. Em đã tải hết từ page 1 đến page 20 bài của bác @Ehi giờ em xem lại đã đọc đúng trình tự chưa
    Cảm ơn bác nhiều, trong này nhiều bậc tiền bối quá

EhiDuongHuy bài này.
  20. Ehi

Ehi

175
    1,207
    Bác xem từ trang 12, post # 239 trở đi là có đủ rồi. Mấy bữa nữa thì tôi post nguyên bộ tài liệu này cho ae.

Có lẽ sẽ xin phép admin cho post ở mục Sách - Tài liệu để người mới vào dễ tìm.

Bình luận mới nhất

• ho ngoc nhi trong Sách - Tài liệu 4,759 Xem / 64 Trả lời
  • Taind trong Sách - Tài liệu 1,871 Xem / 13 Trả lời
  • Teach trong Hệ thống giao dịch 5,336 Xem / 75 Trả lời
  • AnhDang9191 trong Sách - Tài liệu 56,853 Xem / 452 Trả lời
  • AnhToa trong Trao Đổi về Broker 173 Xem / 5 Trả lời
  • Phuongnguyen.ht trong Chuyện bên lề 8,452 Xem / 13 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    OlympTrade