Sự thật về Trading của tôi

Trader riết roi thành Ngộ hết !
Khéo TraderViet toàn người cõi trên, ra đường nói chuyện không ai hiểu, chỉ có vô diễn đàn này mới hiểu thôi!
:D:D

NGỘ- Là tâm pháp tối cao vô thượng của chốn huyền môn, tâm linh (Giác Ngộ, Đốn Ngộ)
NGỘ- Là cách gọi nôm na dân dã chỉ những điều lạ lẫm, dở hơi, có dấu hiệu bệnh lý thần kinh (Ngồ ngộ, mày là thằng ngộ)
Giữa Đạt đạo và Tẩu hỏa nhập ma là gang tấc. Thì cũng như giữa Thắng và Thua, Lời và Lỗ, Up và Dow của anh Ma Kẹt thôi
Nghĩ nhiều thấy mọi thứ trên đời cái gì cũng giống nhau. Thôi chết, mình cũng ngộ mất rồi:eek:

Chuẩn men, ông bạn ơi. Tôi đã mất nhiều học phí để nhận ra được điều này. Có lẽ lời của bạn là chén thánh mà các trader cần.
em cũng đã mất công đi tìm chén thánh, nhưng ko thấy nó ở đâu cả, nếu có được chén thánh sẽ có đc cả thế giới, em ko có chén thánh, cái em có bây giờ chỉ là tình yêu với thế giới này, và trading.

Nge tâm sự như mấy ông nhà thơ ở nhà uốn rựu suy tư ko cần tiền =)) nên lúc thua tiền mà vẫn bình chân như vại, trong khi chưa thấy kể thắng được bao nhiêu.
Theo forex quan trọng nhất là LỆNH ĂN THÌ ĂN NHIỀU HƠN LỆNH THUA vậy thôi. Tới lúc đó hãy nói là happy trading .
Bác này vừa tới đoạn thua ko còn cay cú nữa thì chắc cao hứng quá nên chia sẽ, nhưng thực sự con đường còn dài lắm bác à :)))

Địa Tạng Vương có nói 1 câu :D
"Ta ko vào địa ngục thì ai vào địa ngục"
Trong nơi tối tăm ,u uất nhất để tìm ra đường giác ngộ :D, và bây giờ ae TraderViet đang đi theo chỉ dẫn của ngài :oops:

Sống trong cái địa ngục Forex này , các anh em sẽ sớm đắc đạo thôi :)..trải nghiệm và tận hưởng đi :D

Cố mà lấy tiền của nó mang về để gột rửa linh hồn nhé :D:D:D

Ngộ ra rồi ngộ ra rồi, trading loss ta vẫn happy, trade happy vì sao ? Vì ta loss 100 usd ta happy vì lẽ ra ta có thể loss 1000 u cơ đấy. Còn khi ta loss 1000u ta vẫn happy vì lẽ ra ta có thể loss 10k cơ mà! Còn khi loss 10 k ta happy vì lẽ ra ta có thể bại sản cơ, đến khi ta bại sản ta vẫn happy vì lẽ ra ta mất mạng rồi, còn nếu như cái mạng ta cũng mất ta vẫn happy vì cái thân xác ta đáng như thế, nếu như cái mạng ta còn biết đâu ta lại làm cho cái sàn bị sập, lúc ấy còn làm hại biết bao cái mạng khác nữa...
Happy trade...
Ngộ rồi, ngộ rồi....

theo quan điểm cá nhân mình: '' nếu bạn ko thua lỗ thì đồng nghĩa với việc bạn đã có lợi nhuận, hay chí ý là cũng như vậy".
chủ thớt đã quản lý đc rủi ro và cái tâm đã an, chả lẽ ông ấy ko biết làm gì với lợi nhuận của mình.
chúng ta bước chân vào cấm địa forex, chúng ta có quyết tâm, có ý vương lên mạnh mẽ. nhưng như thế là chưa đủ để chiến thắng.
ví dụ:
một ông nọ trên đường đi tìm chân lý, đi ngang qua 1 con đường nhỏ bị tảng đá lớn chắn ngang.
ông ta ko bỏ cuộc và có ý muốn bê tảng đá sang 1 bên cho tiện đường đi. ông ta rất tin tưởng vào bản thân mình rằng mình có đầy đủ ý chí và quyết tâm thì sẽ làm đc.
1 lần, 2 lần , 3 lần đều ko đc. ông vẫn ko từ bỏ, ông nghĩ nếu mình có thêm nghị lực tốt mình sẽ làm đc thôi. thế là ông ta dựng lều tạm ở đó và ngày ngày cố thử quyết tâm, ý chí và nghị lực của mình bên tảng đá.
1 ngày kia khi ông đã già nua mà tảng đá vẫn sừng sững ở đó, ông nhận ra 1 chân lý mà cả đời mình đã đi tìm đó là:
" một người dù có ý chí và quyết tâm hay nghị lực lớn tới đâu cũng không thể bê 1 tảng đá lớn hơn khả năng của chính mình đc"
trên đây chỉ là ý kiến cá nhân để phân trần thêm sự khiêm tốn của chủ thớt thôi, mình nghĩ là như vậy. thân!
1 chân lý là ông già rồi mà sức khoẻ vẫn như hồi còn thanh niên: hồi đó ông không nhấc nổi hòn đá, giờ cũng vậy!

Ngộ ra rồi ngộ ra rồi, trading loss ta vẫn happy, trade happy vì sao ? Vì ta loss 100 usd ta happy vì lẽ ra ta có thể loss 1000 u cơ đấy. Còn khi ta loss 1000u ta vẫn happy vì lẽ ra ta có thể loss 10k cơ mà! Còn khi loss 10 k ta happy vì lẽ ra ta có thể bại sản cơ, đến khi ta bại sản ta vẫn happy vì lẽ ra ta mất mạng rồi, còn nếu như cái mạng ta cũng mất ta vẫn happy vì cái thân xác ta đáng như thế, nếu như cái mạng ta còn biết đâu ta lại làm cho cái sàn bị sập, lúc ấy còn làm hại biết bao cái mạng khác nữa...
Happy trade...
Ngộ rồi, ngộ rồi....
Happy mới là bản chất của chúng ta, những thứ còn lại chỉ là trò chơi, hahahahahaha

Thị trường giống như giải Champion leguage. Có nhiều đội bóng với những trường phái khác nhau. Những đội làng nhàng chỉ hòa với thua ít bàn thì không thể vào chung kết được. Trường phái nào không quan trọng, quan trọng là giành cup

Có một số lý do m chưa chia sẻ full được... nhưng chắc cũng ko lâu.
Có khi đọc xong chương 1 (kèm theo) thì các bác đã thấy mệt rồi, :)
Thật tình tôi chưa đọc được cuốn sach nào về trading hay như cuốn này của bác. không biết khi nào mới đủ duyên để bác chia sẻ full cuốn này. Rất mong được đọc những chia sẻ của bác

Có một số lý do m chưa chia sẻ full được... nhưng chắc cũng ko lâu.
Có khi đọc xong chương 1 (kèm theo) thì các bác đã thấy mệt rồi, :)
em đã đọc đi đọc lại chương 1 nhiều lần và thấy vô cùng sâu sắc, đây đúng là thứ mà ae trader đang rất cần, mong Bác Vô vi chia sẻ tiếp các phần tiếp theo

• Like
Reactions: Ehi
Thật tình tôi chưa đọc được cuốn sach nào về trading hay như cuốn này của bác. không biết khi nào mới đủ duyên để bác chia sẻ full cuốn này. Rất mong được đọc những chia sẻ của bác
Chưa biết hiệu quả của cuốn sách đối với trading ra sao nhưng thực sự Đạo trading giúp thấu hiểu bản thân, tự rèn luyện tâm thức, hoàn thiện chính mình, bản lĩnh, lạc quan hơn "tự do là ung dung trong ràng buộc, hạnh phúc là tự tại giữa khổ đau":oops::oops::oops:

Xin chúc mừng bạn nhé! Bạn đã thành công rồi!
Ít ra trong nghề này cũng đã thấy được vài đồng đạo, :)
Lúc trước tôi có chia sẻ idea này trên VietCurrency nhưng họ cũng ko quan tâm... có lẽ tại tôi cũng lớn rồi (1971), lại ko dùng được ngôn ngữ chat.
Cuốn sách này khi nào đủ duyên tôi sẽ chia sẻ (chứ giờ nhiều người ném đá quá)... http://daotrading-book.blogspot.com/
Mong cuốn sách của bác như nắng hạn chờ mưa, như chúng sinh TraderViet trong cõi vô minh ngóng chờ ánh sáng của "Đạo Trading". Bác gửi sách cũng là tùy duyên, ai đọc được cũng là tùy duyên, ai vận dụng được cũng là tùy duyên ...

@Ehi em cũng theo đạo Phật này bác, pháp danh Phúc Dũng
em cũng ngấm tư tưởng Phật pháp trong giao dịch của bác. Mong bác chia sẻ thêm chương 2 trong cuốn sách

em cũng ngấm tư tưởng Phật pháp trong giao dịch của bác. Mong bác chia sẻ thêm chương 2 trong cuốn sách

• Like
Reactions: Ehi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 989 Xem / 64 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,971 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên