Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. SỰ THẬT về trung tâm DAOTAOFOREX của TQM

SỰ THẬT về trung tâm DAOTAOFOREX của TQM
    06/04/2019
    20,143 lượt xem
    Bác ơi ! có gì bác share sách cho em luôn nhé : quanbinh128@gmail.com
    Cám ơn bác nhiều nhé,. hơi cực cho bác

2. mình nói thật tình, mình mua sách và bác Tuấn bán sách rất lâu rồi, nhưng vì sao hôm nay mình mới share
    Thứ nhất: cái này là bác ấy viết nên mình củng muốn bác ấy lấy đủ số tiền bác ấy đáng nhận được
    Thứ 2: sách này cách đây hơn 1 năm đã bán và số lượng anh em mua không phải ít, nhưng nhiều người họ đến bây giờ vẫn không share tôi nghĩ 10% là nghĩ bản quyền chứ 90% là suy nghĩ " Tôi bỏ ra 2tr5 mua sách ngu gì cho free chúng nó" tư tưởng người Việt
    Thứ 3: lúc bác tuấn bán cho mình là nguyên suore góc và bác để ý trong sách không hề ghi bản quyền thuộc về bác ấy mà chỉ là kiến thức bác ấy được học từ thầy nước ngoài, tài liệu này do các thầy bác ấy cung cấp và bác ấy dịch thuật ra, đồng thời có 1 số pp thực chiến do bác ấy tự tìm ra(ghi nhận đoạn này)
    Thứ 4: ở một đất nước như Việt Nam đã và đang đi sau thế giới hơn 100 năm về thị trường tài chính này, vì vậy đây là vùng đất màu mỡ cho bọn lừa đảo, tôi dám mạo muội tự quyết chia sẻ sách và nói đúng hơn là bản gốc của sách Price Action đó cho mọi người để họ tránh được những cái bẫy tiền mất , tật mang, khi tôi chia sẻ vẫn có người vào nói bản quyền này nọ, tôi ghi nhận sách do bác ấy viết, nhưng khi bạn bán sách mà chỉ những file word, ko phải sách in ấn thì chuyện chia sẻ ra ngoài là sớm hoặc muộn chứ ko phải ko có
    Thứ 5: họ dám vào đả kích mà họ quên rằng hàng ngày họ bật cái máy tính họ lên những bản windows họ đang xài là do chính những anh em IT của tôi phải crack cho họ xài đấy, vậy đấy nếu ai nhận được thì sau này nên quay lại cảm ơn tác giả dịch thuật Cao Minh Tuấn một lời cho họ mát lòng, còn với tôi, chia sẻ cho anh em cùng 1 chén cơm không có gì tôi cảm thấy ngại

3. sáng vào Buy Gold ở mức 1296 giờ được hơn 43pips hehe

jess_moneroThiên Hạo bài này.
  4. octo123

octo123

55
    58
    Mình cũng đang tìm hiểu cũng bon chen xin bí kíp về tu luyện. Bác gửi cho mình nhé : gachdaian@gmail.com cám ơn bác nhiều !

5. ko có bí kíp gì đâu, nó chỉ là sách để tìm hiểu thôi, trên đời này làm gì có bí kíp mà bạn tìm

octo123 bài này.
  6. Bác cẩn thận chứ Gold đang kéo gần đến mấy cái đỉnh cũ, cú tăng này sợ chưa chắc đã vượt được, khéo nó lại quay đầu làm thêm quả sideway nữa.

7. chào các bạn,
    Tôi là Cao Minh Tuấn, tác giả của bộ tài liệu mà các bạn đang share. Các bạn thích nó tôi cũng rất vui nhưng mong các bạn tôn trọng quyền tác giả của tôi. Đừng chia sẻ rầm rộ hoặc mua bán nó. Như vậy tôi rất đau lòng, dù gì nó cũng là tâm huyết của tôi trong 1 thời gian dài.
    Cảm ơn các bạn, chúc các bạn thành công.

8. Ồ, tôi cũng chia sẻ miễn phí nhiều tài liệu trong đó có cả bộ tài liệu của anh, việc này là dành cho các bạn thực sự mong muốn tiếp nhận kiến thức và miễn phí. Tôi sẽ bỏ cái phần tài liệu này của anh ra khỏi danh sách vậy.

9. mình xem nhiều video của lão này rồi .. nói thì đôi khi còn cà lắp.. liên tục nói vê giá trị của bản thân mà không hiểu mình có giá bao nhiêu.. nghe nhiều đâm gia lại thấy gét éo chịu được..

10. Bác ơi mình xin tài liệu nghiên cứu với nhé.
    Mail: unprofi1990@gmail.com.
    Thank bác nhiều!

11. TheEagle

TheEagle

719
    1,110
    học viên ông này mà thấy tôi đánh BO bảo đảm bỏ ổng qua tôi học hết. tiếc là tôi không mở lớp, cũng không có ý định truyền nghề ra ngoài.
    nhưng nói đi cũng phải nói lại, chủ thớt giận quá hóa thẹn, viết lung tung hết cả lên,cứ bình tĩnh rồi sắp xếp câu cú lại cho mạch lạc rõ ràng cái nào.
    lại nói, mấy cái như điều tra cơ bản về mức độ tin cậy lời nói ông thầy này có vẻ không khó, bác thớt vừa bóc hết cả lên này. nhưng mà có vẻ lúc đó bị ông thầy chuốc bùa mê thuốc lúc làm lòng tham x đến dương vô cùng nên mờ hết cả mắt, nói gì là tin sái cổ đó.
    thôi mất 39tr cũng chát, nhưng mà sáng con mắt, lại học được cái tính đa nghi như tào tháo thì coi như cũng khó mà bị lừa về sau. dc thế thì không phí, không phí chút nào đâu

12. cảm ơn tác giả nhé! mình tôn trọng quyền tác giả của bạn!

13. Chà, bác ấy viết sách hay vậy sao?

Tôi viết các bác đọc và trade theo, đảm bảo
    .
    .
    .
    .
    Cháy sách tài khoản:p

Từ một topic đầy oán khí, chuyển sang giao lưu học hỏi, chúc mừng mọi người.

14. Anh Tuấn gửi em xin một bản với ạ. Mail em là thamtrader@gmail.com. Em cảm ơn anh nhiều!

15. Bác @Lâm Nhật Tiến ngừng gửi mail rồi, cần lắm 1 bạn nào đó upload lên link để mọi người mong muốn đọc có thể chủ động download đi.
    Thanks!

16. Học phí cao vậy mà nhiều bro lao vào thật trong khi tài liệu và sách của traderviet đầy ra thì không chịu khó học.
    Sẵn tiện nói lên quan điểm cá nhân của mình về các khoá học. Sau khi tham khảo kiến thức của vài người bạn đã học qua với học phí từ 5tr đến 20tr, mình thấy các bạn đó chỉ học dc tầm 30% kiến thức đủ để trade for living mà thôi. Tuy nhiên, các khoá học đó giúp rút ngắn thời gian tìm hiểu về FX tầm 3 đến 6 tháng và nhiêu đây cũng đáng đồng tiền rồi, hơn mình ngày xưa mất cả năm mới dc 30% kiến thức. Nên nếu có khoá học nào phù hợp điều kiện thì cứ học đi các bạn, thời gian quí giá hơn.
    Các lớp học theo mình đc chia ra các cấp như sau:
    1. Newbie (gà): dành cho ai chưa biết gì, học để biết sơ sơ về FX, mt4, vào lệnh lai rai vọc vọc cho biết. Khoá này tùy theo thầy có thể bớt cho bạn 1-3 tháng thời gian, đặc biệt là hên xui thoát dc cú cháy tài khoản đắng lòng đầu tiên.
    2. Basic: khoá này các bạn bắt đầu làm quen với indicator, quản lí vốn cơ bản , thử 1 vài pp giao dịch phổ biến. Khoá này bớt 3-6 tháng hoặc có thể hơn tùy người học và thầy. Mình thấy đa số các khoá học giờ chỉ đến mức này.
    2. Advanced nâng cao: thêm kiến thức cho basic và đây là giai đoạn bạn bắt đầu tự phát triển pp giao dịch riêng. Khoá này mình chưa thấy ai dạy đầy đủ. 1 lần mình tham dự offline của Fiximarket thì thấy thầy mr.ivan có nói về nâng cao của quản lí vốn khá ok. Khoá này nếu có ng dạy full và tận tâm sẽ bớt cho các bạn 1-3 năm và cá nhân mình thấy mức này là 70% kiến thức, giai đoạn này bạn sẽ cảm nhận tkhoan mình sẽ từ ít cháy đến có lời ít ít.
    4. Expert hay master: ko có ai dạy, ở mức này bạn sẽ đối mặt với tình trạng gồng lời, giao dịch trở nên ít hơn và an toàn hơn. Giai đoạn này thì nếu ko có ng chỉ dẫn bạn sẽ phải có mức 3 và mất thêm 6-12 tháng nữa.

Bạn mình hỏi về mức 30% nó ra sao, thì mình lấy 1 ví dụ về quản lí vốn như sau: nếu bạn cho rằng quản lí vốn là tỉ lệ lời lỗ, %drawdown, %tài khoản, điểm đặt SL thì đó chỉ là 30% thôi nha.

Nếu bạn thực sự gắn bó với FX thì cứ chịu khó học hỏi thì ắt sẽ đến mức 4 thôi, cứ từ từ.

17. Kagara

Kagara

240
    217
    Chân thành cám ơn người viết ra tài liệu Price Action trên và mình cũng cám ơn những người đã chia sẻ tài liệu này.

18. Cho m xin tài liệu học hỏi với bạn ơi.
    Email m là: phamhieu0205us@gmail.com
    Cảm ơn bạn rất rất nhiều

Bình luận mới nhất

• DuongHuy trong Chuyện bên lề 124 Xem / 2 Trả lời
  • tomyqueen trong Chuyện bên lề 690 Xem / 14 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM