Sự trở lại của IRONFX dưới một cái tên khác ngay tại Việt Nam?

Vậy là nên rút kjnh nghiệm tự mình trade đj k nên nghe theo ai cả. Nhân tiền mình muôns hỏi các bác có biết sàn nào spead rẻ mà uy tín k nhỉ giờ e đang tìm mà khó quá. Spead forex rẻ hoặc cfd cũng được. E tìm mãi thấy ifcmarkets.com được nhưng e k biết có nên tjn k?

IC market được đấy bạn, cần tư vấn gì thêm thì pm cho mình.
IC market chứ không phải IFC market nhé.

Bọn giantfx với fxnet, belfx là cùng 1 đứa hết. Hỏi ra là biết cùng 1 trụ sở chỗ Nguyễn Huệ. Hồi mới chân ướt chân ráo, nghe bọn fxnet dụ, mới đầu thì sale nó bảo mua chơi chứng khoán, vô rồi thì tư vấn nó bảo chơi tiền tệ. Ừ thì tiền tệ đi, nhưng thằng tư vấn như shit, không chỉ mình stoploss gì cả, thời điểm gần bầu cử tổng thống, theo thông tin mà nó đưa có ngày mình kiếm được gần 1000. Nhưng sau rồi bay hết, vì cái sự chủ quan của nó, cũng như lòng tham của đứa mới như mình. Tổng thiệt hại sau khi donal trump lên làm TT là 2k usd, giờ đang tìm hiểu lại từ đầu. Cảm thấy không bỏ được cái ngành này

bác giống y chang em vậy đó, mới chân ướt chân ráo vào Forex, thằng IB fxgiants nó chẳng bao giờ chỉ SL, toàn bày mấy chiêu để nó ăn hoa hồng, còn tiền của chúng ta ra sao thì ra. Em thì giờ tài khoản bên nó còn mini hơn 100$, dùng làm training thêm các phương pháp giao dịch, còn chả thèm nghe đt của bọn nó nữa.

Thế những người chư rút ddowc tiền của iron giờ thế nào rồi bác, có tin hy vọng gì không. E k bị vụ IronFx, nhưng e bị vụ Intraforex chỉ rút dc 50% (do tiền ảo LR sập), đừng ai oánh Intraforex nữa nhé!

Thế những người chư rút ddowc tiền của iron giờ thế nào rồi bác, có tin hy vọng gì không. E k bị vụ IronFx, nhưng e bị vụ Intraforex chỉ rút dc 50% (do tiền ảo LR sập), đừng ai oánh Intraforex nữa nhé!
Một số đi tu
Một số đi tù
Một số đi đâu mất tìm không ra.
Tóm lại đội hình chơi iron dính càng nặng thì lặn càng sâu

@Thu Trang Cái cty bạn nói có phải nằm ở ''7th Floor Harbour View Tower, 35 Nguyen Hue '' đúng ko bạn. nếu đúng thì sẽ có thêm chuyện để nói về 1 mô hình lừa đảo mới hiện nay.
Doctor thân!

@Thu Trang Cái cty bạn nói có phải nằm ở ''7th Floor Harbour View Tower, 35 Nguyen Hue '' đúng ko bạn. nếu đúng thì sẽ có thêm chuyện để nói về 1 mô hình lừa đảo mới hiện nay.
Doctor thân!
Đúng rồi bác ơi. E k muốn bóc đích danh ở đây nên chỉ nói cho mọi người cảnh giác thôi. Có vụ gì bác chia sẻ để mọi người cùng biết ạ

Đúng rồi bác ơi. E k muốn bóc đích danh ở đây nên chỉ nói cho mọi người cảnh giác thôi. Có vụ gì bác chia sẻ để mọi người cùng biết ạ
Bản chất là như nhau, chỉ có hình thức và tên gọi thay đổi thôi.Nên mình se co gắng làm 1 bài viet de cảnh báo ae trader tránh hình thức mới này .Mấy nay không có nhieu thoi gian nên chưa post bài được. Cám ơn @Thu Trang L đã nhắc về chủ đề này nhá ! Mình sẽ có bài chia sẽ sớm cho cac bạn ngay :)

sợ
Bản chất là như nhau, chỉ có hình thức và tên gọi thay đổi thôi.Nên mình se co gắng làm 1 bài viet de cảnh báo ae trader tránh hình thức mới này .Mấy nay không có nhieu thoi gian nên chưa post bài được. Cám ơn @Thu Trang L đã nhắc về chủ đề này nhá ! Mình sẽ có bài chia sẽ sớm cho cac bạn ngay :)
Sợ nhất là bọn này mọc chân rết ở nơi khác nữa bạn ơi, hồi mình còn chơi sàn bọn nó, có nghe là có mấy thằng đi training cho cơ sở ở ĐN, khoảng 3-4 tháng sau thì có điện thoại ở ĐN mời chơi tên là FXlift. Tự nhiên nó đào đâu ra số điện thoại mình, bảo là "nghe nói hồi trước anh có chơi 4rex rồi, nên em điện để giới thiệu...blah blah"

bọn này trước mình cũng mở tài khoản bên nó khốn nạn chỗ là ib ngày nào cũng gọi điện hối mình phải giao dịch thế này thế kia, rồi thủ tục rút nạp tiền rất phức tạp phải qua đứa quản lý, rút vốn về thì bình thường còn rút lợi nhuận chúng nó yêu cầu rút qua bitcoin hoặc là ví điện tử khác nên mình đã thấy mờ ám rồi may vẫn lấy được tiền về

hôm bữa nó còn chơi kiểu " tụi em là belfx, công ty mẹ quản lý fxnet, thấy fxnet làm ăn mất uy tín nên rút giấy phép" đại loại là thế, hỏi ra thì vẫn là chỗ tầng 7 habour đường nguyễn huệ, rồi mời mình vào chơi lại, thằng tư vấn viên lúc đầu hùng hồn " đảm bảo có lời trong tuần đầu" , trong quá trình giao dịch thì toàn hối thúc thế này thế nọ, mình kinh nghiệm rồi nên cứ tà lừa, lệnh nó đưa ra toàn lỗ, may mà cảnh giác giao dịch khối lượng cực kì nhỏ, nên cũng ko thiệt hại nhiều, thế là gần 2 tuần sau mới rút được số vốn còn lại về.

Em thì em đoán là công ty Việt này làm đại diện cho nhiều broker hay sao á. Lúc đầu nó đt cho e bảo mở bên fxnet, sau fxnet hết đợt khuyến mãi bonus nên nó bảo mở bên fxgiant để hưởng lợi bonus.
Mà e search thì fxnet có vẻ đáng tin hơn, nên ko rõ là túm lại do cty broker xấu hay là cái bọn cty Việt này xấu đây

Bác nào biết Sàn Mex group ko vậy? mấy nay e thấy họ tư vấn e hoài, mà sàn này phát triển theo mô hình đa cấp nữa chứ? bác nào biết tư vấn cho e cái nhé! thank

Xem giấy phép FCA là biết Iron rồi

Chia sẻ với các a c luôn. E là newbie, thật sự trước giờ e chả biết cfd là gì cả. 1 hôm đẹp trời nv sale bên đó gọi e QC. E thấy cũng hay nên tham gia thử. Nhân viên sale thì rất nhiệt tình. Nhưg ôi thôi rồi cạm bẫy phía trước mà e nào có hay. E fải nói là dkm bọn tư vấn các a c ạ. Bọn nó cố tình tư vấn cho mình cháy các a c ạ. E mới đầu cũng ngây ngô lắm vì bọn nó diễm sâu tới mức mà thượg đế cũng phải nhảy lầu. Nào là nhà đầu tư có lợi nhuận thì support mới có hoa hồng nên e fai tuyệt đối tin vào support.
Rồi đến 1 ngày, tình cờ thằng bạn thân e thế nào đấy lại apply vô cty đó làm. Cty đó ở trong SG này tên là MINH HÀ MEDIA, bây mới đổi tên khác rồi. Sau 1 thời gian nằm gai nếm mật của thằng bạn e thì sự thật động trời đc phơi bày. Nó bảo rằng bọn support công việc của nó là làm mọi cách để cho khách hàng cháy và nạp càng nhiều tiền càng tốt. Đứa nào mà tháng đó ko làm cho khách cháy tài khoản để nạp tiền là sẽ bị sếp hàng chửi và chỉ đc lương cơ bản bèo bọt chỉ đủ đổ xăg. Bọn support thật chất chỉ là bọn sale làm lâu dc ngồi support mà thôi chứ thực chất chả có bằng cấp cmg cả. Bọn nó dụ mình lên văn phòng là chỉ để newbie như e nhìn thấy hoành tráng, support veston các kiểu như đa cấp mà nghĩ là tập đoàn lớn.
Bọn nó còn kiểu diễn sâu như vầy nè. Anh (support) đc nguồn tin bên tổng đưa về là thông tin tốt cho đồng xxx e đặt lệnh buy cho nó nha. Hoặc là khi mình gần cháy rồi, bọn nó còn có kiểu.... Alo anh bên phòng qản trị rủi ro. A thấy rằng tài khoản của e đang gặp nguy hiểm bla bla bla... Má làm gê lắm cuối cùng chốt lại e có thể nào vào dc 1 khoản vốn là 1000$ trong tuần ko? A sẽ đứng ra bảo lãnh xin bonus cho e. Má nge mát lòng lắm.
E công nhận e ngu thật. E viết ra những dòng này là tột cùng bức xúc các anh chị ạ. Nhờ tụi nó mà e đã bay mất gần 5000 rồi. Tiền kiếm đã khó mà gặp loại cặn bạ thế này. LÀ ng Việt vs nhau mà tìm đủ mọi cách để hại nhau. Mong ai đó có tiếng nói qét sạch lũ cặn bã này cho xã hội bớt loạn, e đội ơn.

May quá, em cũng bị bọn này gọi điện từ tháng 5 đến giờ, bọn nó kiên trì thật, có lần gọi nc em hỏi các kiểu đến tầm 30p.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,602 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 241 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 446 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 337 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên