Sự vãi lều trong kỳ vọng và kết quả trading từ một Trader Phù Thủy

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,525
153,867
Tweet của lão đại Peter Brandt, một phù thủy trader với 45 năm kinh nghiệm (nghe đồn lão đại kiếm trung bình 41% lợi nhuận mỗi năm trong suốt sự nghiệp xếp hình với market)

Trong suốt 45 năm hành nghề trader, vài cái trade có lợi nhuận lớn nhất của tui lại là những cái trade mà tui ít kỳ vọng nó ăn lớn... trong khi một số cái trade làm tui thất vọng nhứt / lỗ lớn nhứt lại là những cái trade mà tui kỳ vọng và tự tin nhứt"

Nguồn tweet tại đây

Điều này có nghĩa là gì anh em thiện lành?

Nghĩa là kết quả cái trade luôn là điều mình không biết. Nhiệm vụ của trader là vô lệnh, set dừng lỗ, thắp nhang khấn, còn ăn được nhiêu thì là market nó cho, không phải mình tự tạo.

Túm lại, mình cứ quản lý vốn cho chặt và đợi xem kết quả xổ số từ market nhé anh em.

Thêm nữa, đừng kỳ vọng 1-2 cái deal ngon là đủ tiền mua mer hay lambor. Khi mình càng kỳ vọng, sự thất vọng càng lớn đó.

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Mình cứ auto trade thôi bác Huy nhỉ...kết quả thì thị trường sẽ thể hiện...:(
Việc của mình là quản lý những gì mình quản lý được. Điểm vào điểm ra, volume, điểm dừng lỗ, điểm chốt lời. Còn việc market nó đi thì ngoài tầm kiểm soát cụ ạ. Không cần bận lòng với nó.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,442 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,074 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên