1. Supermathprofit - Chỉ báo tín hiệu đảo chiều ngắn hạn

Supermathprofit - Chỉ báo tín hiệu đảo chiều ngắn hạn
    12/11/2018
    5,766 lượt xem
    Supermathprofit là một trong những chỉ báo tín hiệu khá độc mà mình từng biết. Thay vì đưa ra tín hiệu cho một xu hướng dài thì chỉ báo này tập trung vào những cú đảo chiều ngắn hạn. Dù bản thân mình ưa thích price action hơn, nhưng quả thực Supermathprofit khiến mình khá ấn tượng vì tính năng khá đặc biệt của nó.

Chỉ báo Supermathprofit

Supermathprofit.
    Supermathprofit chính là chỉ báo hiển thị những mũi tên xanh đỏ trên chart minh họa. Bạn có thể thấy, những mũi tên này được tạo ra vào những điểm đảo chiều ngắn hạn, nên tần suất xuất hiện của chúng tương đối nhiều.

Thiết lập chỉ báo Supermathprofit

upload_2018-11-12_14-31-9.
    Thiết lập của Supermathprofit cũng không có gì quá khó. 2 thẻ đầu tiên chúng ta giữ mặc định. Thẻ Alert bạn có thể true để kích hoạt hoặc false để tắt. Nói chung Input không có gì cần phải thay đổi, chúng ta chỉ cần chỉnh màu sắc cho bắt mắt sặc sỡ là được.

Hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Chỉ báo này theo cá nhân mình rất hợp với các Trader đánh sóng ngắn, đảo chiều trong vùng sideway hoặc đánh BO. Bạn có thể thấy Supermathprofit cực kỳ nhạy với các cú đảo chiều ngắn hạn. Sẽ rất tuyệt vời nếu bạn kết hợp thêm các chỉ báo kháng cự hỗ trợ, đấy sẽ là một sự kết hợp hoàn hảo cho chiến lược đánh đảo chiều của bạn.

Bạn có thể tải và trải nghiệm chỉ báo này tại mục file đính kèm.

Hướng dẫn cài đặt chỉ báo vào MT4

Happy Trading

Xem thêm:

>> Một vài quy tắc nhỏ giúp bạn khởi động tuần trading mới thuận lợi hơn

Các file đính kèm:

Lưu
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
  2. Cảm ơn bác

3. Tks pak nhiều nhé!

4. suvuong

suvuong

210
    160
    rồi nó có repaint k nhỉ

5. Cám ơn bác Thống nhé. Cái này thì sử dụng trên khung t/gian nào thì được vậy bác?

6. nhìn quá khứ nó đúng như vậy thì repaint là chắc rồi

7. Minh tai ve xiaomi nhung khong mo va cai duoc. Xin anh DuongHuy chỉ giup

8. Kenny

Kenny

8
    0
    Cảm ơn nhé

Bình luận mới nhất

• NgocMai trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 58,333 Xem / 882 Trả lời
  • Vanvietthuan trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 22,113 Xem / 306 Trả lời
  • tuanlinh123 trong Hệ thống giao dịch 1,312 Xem / 3 Trả lời
  • Vanvietthuan trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 35,353 Xem / 536 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    Tickmill
    OlympTrade
    FT Markets
    LiteForex
    Doo Prime
    AETOS
    FBS
    Capstone