(Suy tư) Ngọc Trinh dạy chúng ta điều gì về trading?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,529
153,874
Đầu tiên cần phải khẳng định rằng tôi là fan cứng của Trinh nhé. Dù ai có nói Trinh làm "gái cao cấp", mại dâm hay gì thì tôi vẫn một lòng với nàng. Nàng là "thánh nữ" trong lòng tôi.

Tôi đồng ý với anh em là Trinh bây giờ không còn được như Trinh thuở xuân thì. Ai mà chống lại được thời gian anh em nhỉ. Thời gian trôi qua thì dù là Thanos hay Superman cũng phải già mà chết đi, huống chi là Trinh. Mà thôi, yêu 1 người là phải yêu cả lúc người ấy đẹp nhất lẫn lúc xấu đi, đó mới gọi là yêu.

Trinh trong suốt những năm tháng hoạt động showbiz của mình đã để lại không ít những câu nói để đời. Trong một buổi cafe 1 mình, tôi đã ngẫm lại và thấy rằng những câu nói ấy của Trinh thực sự không chỉ phản ánh nội tâm Trinh mà còn nói về chính công việc trading của chúng ta. Anh em không tin hả? Hãy cùng nghe tôi phân tích.

aimg_s_msn_com_akamaized_net_tenant_amp_entityid_AABGX2a_img_b12051e2cb7ab465f39015fcaca5dccd._.jpg

Nguồn msn.com

Câu nói này tạo dựng nên thương hiệu của Trinh và từng chia đôi nước Việt với 1 phe đồng tình và 1 phe ném đá. Tôi ở phe đồng tình. Thời của 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng chắc đã trôi xa mất rồi. Bây giờ không có nền tảng tài chính vững chắc e rằng khó mà hạnh phúc bền lâu được. Ở cương vị một phụ nữ tài sắc, ai lại muốn đấng lang quân của mình là 1 tay ất ơ kiết xác đúng không anh em?

Về tình yêu với trading cũng vậy. Yêu trading nó tốn kém chả khác gì yêu kiều nữ đâu. Dăm bữa nửa tháng lại phải châm tiền vào tài khoản chống cháy, chưa kể muốn trade được cũng phải có tiền để mở tài khoản chứ chả lẽ demo cả cuộc đời. Quy tắc của trading là dùng tiền để kiếm tiền, vì vậy, làm trader là phải có tiền, dù ít dù nhiều. Thấy chưa, yêu trading và yêu Trinh đều phải có tiền nhé. Không có tiền thì có cạp mà ăn.

aimg_s_msn_com_akamaized_net_tenant_amp_entityid_AABGX44_img_27ba8ef0fbc1749582bdbb89964eb932._.jpg

Nguồn msn.com

Câu nói trên xuất phát khi Trinh "phản pháo" lại những người ý kiến ý cò về bộ váy Trinh mặc tại liên hoan film Cannes vừa rồi. Anh em nào chưa biết bộ váy ấy thì xem lại hình dưới đây

awww.thesun.co.uk_wp_content_uploads_2019_05_NINTCHDBPICT000491287595.jpg

Sau khi Trinh lên sóng Cannes, nhiều ý kiến cho rằng Trinh "làm nhục quốc thể", làm xấu xí hình ảnh Việt Nam, thậm chí Bộ trưởng Bộ du lịch còn đề nghị nghiên cứu xử phạt các trường hợp như Ngọc Trinh. Cá nhân tôi chỉ thấy buồn cười. Cô ấy đi theo diện tự thân, tự bỏ tiền hoặc có tài trợ chứ liên quan gì đến quốc thể đâu. Đừng bắt Trinh của tôi phải gánh quốc gia lên vai như thế. Các anh chị em chửi rủa Ngọc Trinh xin hãy làm tốt phần việc của mình trước đi đã. Trinh có vi phạm luật pháp gì đâu mà ném đá ghê thế.

Câu chuyện dành cho trading ở đây là mỗi trader chúng ta có 1 phong cách riêng của mình và hãy tuân thủ phong cách ấy. Huyền thoại trader Mark Cook có risk reward ratio rất quái đản là risk luôn cao hơn reward, và ông trở thành phù thủy trading. Các trader khác nhau có phong cách khác nhau, miễn họ quản lý được rủi ro và không phạm luật. Trinh cũng có quy tắc ăn mặc của Trinh, miễn không vi phạm quy định của ban tổ chức và pháp luật nhà nước. Trader và Trinh không cần làm theo các khuôn phép mực thước nào đó để thành công. Cứ nắm vững nền tảng và có phong cách riêng của mình.

Có lẽ 2 bài học từ Ngọc Trinh yêu quý của tôi là đủ cho anh em trong buổi sáng Chủ nhật đẹp trời như hôm nay rồi. Tôi vẫn yêu mến Trinh như ngày đầu tôi say nắng em, dù Trinh có cặp với lão Hoàng Kiều hay ai đi chăng nữa. Tình yêu đôi khi chỉ là nhìn người yêu mình hạnh phúc là đủ anh em nhỉ?

Vài dòng để dằn nỗi nhớ về Trinh trong một sáng cuối tuần

Happy weekend anh em TraderViet thiện lành !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Đồng quan điểm với bác. Trinh ăn mặc thế nào là phong cách của cô ấy! Chẳng có luật nào cấm cô ấy ăn mặc như vậy! Mà cô ấy đi dự liên hoan bằng tiền của mình hà cớ gì gánh Quốc Thể trên vai. Nhưng kẻ nói đạo lý thường sống như.... trade cũng vậy! Mỗi trader phải chịu trách nhiệm về số tiền của mình và tự tìm cách trả giá cho những gì họ làm theo phong cách riêng.

Đồng quan điểm với bác. Trinh ăn mặc thế nào là phong cách của cô ấy! Chẳng có luật nào cấm cô ấy ăn mặc như vậy! Mà cô ấy đi dự liên hoan bằng tiền của mình hà cớ gì gánh Quốc Thể trên vai. Nhưng kẻ nói đạo lý thường sống như.... trade cũng vậy! Mỗi trader phải chịu trách nhiệm về số tiền của mình và tự tìm cách trả giá cho những gì họ làm theo phong cách riêng.
Vâng bác. Mấy bác hay nói chuyện đạo lý thường là mấy bác tham nhũng hàng đầu hoặc các bác hối lộ tà đạo, đút lót các kiểu. Cứ huỵch toẹt ra như em Trinh lại hay bác ạ.

Với mình, Trinh ko mặc gì còn tốt hơn, vì có khối người ao ước được nhìn thấy điều đó (trong đó có cả tôi và các bạn)

Đầu tiên cần phải khẳng định rằng tôi là fan cứng của Trinh nhé. Dù ai có nói Trinh làm "gái cao cấp", mại dâm hay gì thì tôi vẫn một lòng với nàng. Nàng là "thánh nữ" trong lòng tôi.

Tôi đồng ý với anh em là Trinh bây giờ không còn được như Trinh thuở xuân thì. Ai mà chống lại được thời gian anh em nhỉ. Thời gian trôi qua thì dù là Thanos hay Superman cũng phải già mà chết đi, huống chi là Trinh. Mà thôi, yêu 1 người là phải yêu cả lúc người ấy đẹp nhất lẫn lúc xấu đi, đó mới gọi là yêu.

Trinh trong suốt những năm tháng hoạt động showbiz của mình đã để lại không ít những câu nói để đời. Trong một buổi cafe 1 mình, tôi đã ngẫm lại và thấy rằng những câu nói ấy của Trinh thực sự không chỉ phản ánh nội tâm Trinh mà còn nói về chính công việc trading của chúng ta. Anh em không tin hả? Hãy cùng nghe tôi phân tích.

Câu nói này tạo dựng nên thương hiệu của Trinh và từng chia đôi nước Việt với 1 phe đồng tình và 1 phe ném đá. Tôi ở phe đồng tình. Thời của 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng chắc đã trôi xa mất rồi. Bây giờ không có nền tảng tài chính vững chắc e rằng khó mà hạnh phúc bền lâu được. Ở cương vị một phụ nữ tài sắc, ai lại muốn đấng lang quân của mình là 1 tay ất ơ kiết xác đúng không anh em?

Về tình yêu với trading cũng vậy. Yêu trading nó tốn kém chả khác gì yêu kiều nữ đâu. Dăm bữa nửa tháng lại phải châm tiền vào tài khoản chống cháy, chưa kể muốn trade được cũng phải có tiền để mở tài khoản chứ chả lẽ demo cả cuộc đời. Quy tắc của trading là dùng tiền để kiếm tiền, vì vậy, làm trader là phải có tiền, dù ít dù nhiều. Thấy chưa, yêu trading và yêu Trinh đều phải có tiền nhé. Không có tiền thì có cạp mà ăn.

Câu nói trên xuất phát khi Trinh "phản pháo" lại những người ý kiến ý cò về bộ váy Trinh mặc tại liên hoan film Cannes vừa rồi. Anh em nào chưa biết bộ váy ấy thì xem lại hình dưới đây

Sau khi Trinh lên sóng Cannes, nhiều ý kiến cho rằng Trinh "làm nhục quốc thể", làm xấu xí hình ảnh Việt Nam, thậm chí Bộ trưởng Bộ du lịch còn đề nghị nghiên cứu xử phạt các trường hợp như Ngọc Trinh. Cá nhân tôi chỉ thấy buồn cười. Cô ấy đi theo diện tự thân, tự bỏ tiền hoặc có tài trợ chứ liên quan gì đến quốc thể đâu. Đừng bắt Trinh của tôi phải gánh quốc gia lên vai như thế. Các anh chị em chửi rủa Ngọc Trinh xin hãy làm tốt phần việc của mình trước đi đã. Trinh có vi phạm luật pháp gì đâu mà ném đá ghê thế.

Câu chuyện dành cho trading ở đây là mỗi trader chúng ta có 1 phong cách riêng của mình và hãy tuân thủ phong cách ấy. Huyền thoại trader Mark Cook có risk reward ratio rất quái đản là risk luôn cao hơn reward, và ông trở thành phù thủy trading. Các trader khác nhau có phong cách khác nhau, miễn họ quản lý được rủi ro và không phạm luật. Trinh cũng có quy tắc ăn mặc của Trinh, miễn không vi phạm quy định của ban tổ chức và pháp luật nhà nước. Trader và Trinh không cần làm theo các khuôn phép mực thước nào đó để thành công. Cứ nắm vững nền tảng và có phong cách riêng của mình.

Có lẽ 2 bài học từ Ngọc Trinh yêu quý của tôi là đủ cho anh em trong buổi sáng Chủ nhật đẹp trời như hôm nay rồi. Tôi vẫn yêu mến Trinh như ngày đầu tôi say nắng em, dù Trinh có cặp với lão Hoàng Kiều hay ai đi chăng nữa. Tình yêu đôi khi chỉ là nhìn người yêu mình hạnh phúc là đủ anh em nhỉ?

Vài dòng để dằn nỗi nhớ về Trinh trong một sáng cuối tuần

Happy weekend anh em TraderViet thiện lành !!!
Nhờ ăn mặc như thế mà giờ Trinh đã có trăm tỷ ở độ tuổi gần 30. Mấy a trader phấn đấu 20 năm chưa bằng dc bạn ấy...ka ka ka...

Em phát hiện ra một điều là em và bác @DuongHuy đều là những gã say mê cái đẹp. Em cũng vậy em yêu vẻ đẹp của phụ nữ. Cho dù tính cách họ như thế nào nhưng với thân hình quyến rủ xinh đẹp thì em vẫn yêu vô điều kiện kaka. Có một điều em mới phát hiện nữa là người Việt rất thích phán xét. Họ phán xét một cách hồn nhiên nhưng chẵng bao giờ suy xét chính mình. Ví dụ như chuyện vứt rác vậy, khi thấy tin tức đưa tin xã rác, vứt rác bừa bãi thì họ bắt đầu comment phê phán nhưng khi quay trở lại với cuộc sống thì họ vẫn hồn nhiên vứt rác như ko hề hay biết. Vì em đang sống ở Sing nên chuyện vút rác em đã thành thói quen ko ném bừa bãi. Một lần em về nhà đi cùng với đứa em, tay nó ngang nhiên ném rác xuống đường một cách rất vô tư ấy vậy mà facebook thì vẫn luôn phê phán những người vứt rác mới ghê chứ kaka

Em phát hiện ra một điều là em và bác @DuongHuy đều là những gã say mê cái đẹp. Em cũng vậy em yêu vẻ đẹp của phụ nữ. Cho dù tính cách họ như thế nào nhưng với thân hình quyến rủ xinh đẹp thì em vẫn yêu vô điều kiện kaka. Có một điều em mới phát hiện nữa là người Việt rất thích phán xét. Họ phán xét một cách hồn nhiên nhưng chẵng bao giờ suy xét chính mình. Ví dụ như chuyện vứt rác vậy, khi thấy tin tức đưa tin xã rác, vứt rác bừa bãi thì họ bắt đầu comment phê phán nhưng khi quay trở lại với cuộc sống thì họ vẫn hồn nhiên vứt rác như ko hề hay biết. Vì em đang sống ở Sing nên chuyện vút rác em đã thành thói quen ko ném bừa bãi. Một lần em về nhà đi cùng với đứa em, tay nó ngang nhiên ném rác xuống đường một cách rất vô tư ấy vậy mà facebook thì vẫn luôn phê phán những người vứt rác mới ghê chứ kaka
Đàn ông yêu bằng mắt mà bác. Cứ xinh đẹp là auto được yêu. Còn chừng nào muốn cưới thì mình tính tiếp.

Đúng vậy, người Việt mình hình như nói chuyện đạo đức là giỏi chứ làm theo đạo đức coi bộ hơi dở. Thôi thì ai sống thật đáng khen cho người đó.

gdp của chúng ta nhờ vào 2 đối tượng: công nhân, nông dân. Công nhân gia công cho nước ngoài thu ngoại tệ (đám IT gia công ~ outsource tôi cung xem là công nhân nhé). Nông dân làm ra sản phẩm (nông/thuy/hải sản) xuất khẩu thu ngoại tệ. Và một số it như Trinh cũng là nguồn thu ngoại tệ.
Mặt dù chủ doanh nghiệp gia công, bọn thương lái, tay chăn dắt kiếm được nhiều, nhưng làm ơn chú ý nhũng người đổ mồ hôi, công sức ra để đem nhụng đồng ngoại tệ về. Hãy biết bản chất nền kinh tế chúng ta thế nào, ai là người lao động, gdp ki lục như 2018 đến từ đâu rôi hãy chê bai, nói chuyện đạo đức. vùng nông thôn xuất hiện nhung căn nhà xây chẳng nhờ ơn này kia như truyền thông rao nghe thuộc tai đâu. Nhơ lực lượng lao động hết đấy: công nhân, nông dân và những phụ nữ như Trinh.

Ai thích sống sao thì sống, miễn sao không gây hại cho ai, nhiều thằng hay nói đạo lý phải sống thế này thế nọ nhưng bản thân chẳng ra gì. Những kẻ đó lấy tư cách gì mà áp đặt cách sống của mình lên người khác.

Tiện đây mới hỏi bác Huy, sao hôm đấy bác không đi cùng em Trinh, em nhìn ảnh mãi không thấy bác đâu?

Trader nên học Trinh, Trinh ko đi lùa gà trả học phí cho mình.kkkk...mà có sẵn đại gia sẵn sàng trả học phí cho Trinh.

Nhiu khi lệnh đang âm, đọc mấy bài viết của bác quên mẹ nó lệnh luôn, vào lệnh rồi, rãnh rỗi viết nhiu nhiu lên nhé bác.

Trinh nói đúng, ở VN chả phải không tiền, mà càng có tiền các anh ý càng cạp đất, cạp đất là ăn dày nhất, đâu phải khổ sở đi trade như anh em trên này :oops:

Tại sao lại đòi phạt Trinh của bác Huy nhỉ?
Quốc thể VN trước khi có Trinh nó ở thứ mấy? và bây giờ nó ở thứ mấy?
Tui cảm thấy từ ngày có Trinh khách du lịch thế giới có vẻ biết đến VN nhiều hơn nhất là các khách có xiền vì...họ nghĩ gái VN ai ai...cũng như Ngọc Trinh.
Lẽ ra còn phải thưởng thêm ấy chứ mà đòi phạt. Không có tiền thì cũng cũng nên thưởng 1 tấm huy chương gì đó...
Trên TG những anh máu gái, có tiền thì thich đi du lịch...trải nghiệm...chỉ cần 10% số anh máu gái nhắc đến tên Ngọc Trinh VN thì còn hơn mấy đời bộ trưởng ăn lương tiền thuế của dân lên kêu gào hẫy đến VN...VN chung tôi đẹp lắm....vv,,và vv..
Ngọc Trinh là cái mà để TG thấy được cái đẹp của VN ....kkk

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,589 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 226 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 443 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 197 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên