systerm khi có biến động mạnh

mình có nhận thấy rằng khi thị trường có biến động mạnh, mình sẽ vào lệnh theo hướng mà thị trường đang diễn ra kiểu như "tát nước theo mưa". nhưng với mỗi cặp tiền sẽ có 1 con số riêng:
mình cũng sử dụng 3 indicator: momentum(8), standard(8) và BB(20) với deviation 0.25.
VD: GU trên M5
buy khi momantum > 100.0362 và standard > 0.0005. Sell khi momentum <99.9508 và standard >0.0005.
cắt lệnh khi 1 trong 2 thằng quay đầy ngược hướng, hoặc giá thò ra ngoài BB. chú ý là phải nhìn xem cản h4 mạnh ko, nếu cản mạnh thì giá chỉ thò ra khỏi bb 1 lần. sau khi giá test cản nhiều lần thì mới phá được.
các cặp khác các bạn có thể tìm hiểu thêm nhé

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
mình có nhận thấy rằng khi thị trường có biến động mạnh, mình sẽ vào lệnh theo hướng mà thị trường đang diễn ra kiểu như "tát nước theo mưa". nhưng với mỗi cặp tiền sẽ có 1 con số riêng:
mình cũng sử dụng 3 indicator: momentum(8), standard(8) và BB(20) với deviation 0.25.
VD: GU trên M5
buy khi momantum > 100.0362 và standard > 0.0005. Sell khi momentum <99.9508 và standard >0.0005.
cắt lệnh khi 1 trong 2 thằng quay đầy ngược hướng, hoặc giá thò ra ngoài BB. chú ý là phải nhìn xem cản h4 mạnh ko, nếu cản mạnh thì giá chỉ thò ra khỏi bb 1 lần. sau khi giá test cản nhiều lần thì mới phá được.
các cặp khác các bạn có thể tìm hiểu thêm nhé
Chào anh em có thể kết bạn vs anh ko .Em cũng đang tìm hiểu FX vs BO.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,476 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 815 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 218 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,743 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,337 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên