1. (Tài liệu Trading Tiếng Việt) Price Action hướng dẫn nhanh cho người mới - Nial Fuller

(Tài liệu Trading Tiếng Việt) Price Action hướng dẫn nhanh cho người mới - Nial Fuller
    14/03/2020
    8,984 lượt xem
    Hi ace

Chúc ace cuối tuần vui vẻ!

Bạn là người mới mong muốn một cách nào đó nhanh chóng cảm nhận được hành động giá trên biểu đồ thì đây là một hay dành cho bạn.

Cho phép mình được chúc mừng các bạn mới làm quen, tâm trí của các bạn chưa bị "phức tạp hóa". Hãy tải cuốn sách ngay bây giờ đọc và thực hành trên biểu đồ bạn sẽ thấy ngay rằng kỹ năng đọc hiểu biểu đồ sẽ được cải thiện.

Mình sẽ kể cho bạn nghe một câu chuyện được trích trong cuốn "invisible gorila-khỉ đột vô hình" đây là bằng chứng cho quan niệm càng đơn giản càng tốt, khi người ta xem video về một trận bóng rổ, khi bị lôi cuốn vào những chi tiết thu hút sự chú ý như đếm những pha chuyền bóng chẳng hạn, họ có thể hoàn toàn không nhận thấy một con khỉ đột đang bước vào giữa sân.

Điều tương tự cũng chính xác khi bạn phân tích biểu đồ trong trường hợp đầu óc bạn đã bị phức tạp hóa ví dụ như thay vì nhìn vào những thân nến dài để xác định đúng độ mạnh xu hướng bạn lại bắt đầu đếm sóng Elliott, đo độ dầy mỏng của đám mây ichi, à chưa hết nó có phải mô hình con cua Harmonics không nhỉ? Cú hồi này đúng chuẩn Gann?, RSI có đang quá bán phải coi ngay mới được, Stoschastic nữa…

Xin bạn đừng hiểu lầm là mình phê phán những phân tích khác điều mình muốn nói ở đây là hãy đơn giản thôi.

Bạn tin rằng càng nhiều công cụ xác nhận càng tốt trong phân tích? Nếu bạn có nhiều hơn một lý do để làm một điều gì đó thì thôi bạn đừng làm nữa. Điều đó không có nghĩa là một lý do thì tốt hơn 2 lý do, mà chỉ có nghĩa là khi phải tìm kiếm đến hơn một lý do, bạn đang thuyết phục mình rằng hãy làm điều đó. Những quyết định hiển nhiên (đứng vững trước mọi sai lầm) không cần đến hơn một lý do.

Nial fuller có lẽ xứng đáng với ngôi đền huyền thoại anh chính là người khai sinh ra hành động giá hiện đại 3 mô hình nến trong sách sẽ giúp bạn hiểu ngay một nền giá đang nói điều gì, theo thời gian chắc chắn bạn sẽ tự tin hơn. Mời bạn đọc sách một lần nữa chúc cuối tuần vui vẻ!

alive.staticflickr.com_65535_49634662281_957a618f8d.
    alive.staticflickr.com_65535_49657190101_c021251827.
    alive.staticflickr.com_65535_49656652113_01f68a42df.
    alive.staticflickr.com_65535_49657470957_0953629377.

Link drive: https://drive.google.com/file/d/1SN55FcVNWWAgxRCgCAJA4foX8DQN2_4_/view?usp=sharing

Các file đính kèm:

Lưu
    Xem thêm
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Lội Ngược Dòng - Tuần 25/05-29/05
    Đang tải...
  2. an..hy

an..hy

4,002
    4,747
    thanhks dịch sĩ.... nghe đồn ảnh đã lâu nay mới có dịp đọc tài liệu của ảnh

DuongHuy85quanghoa bài này.
  3. cảm ơn anh rất nhiều!

85quanghoa bài này.
  4. Zactini

Zactini

2,609
    3,892
    Mỗi thời khắc trên thị trường điều là duy nhất... muốn thành huyền thoại phải tự phát triển kỹ năng

nhannhuc85quanghoa bài này.
  5. Rất tuyệt vời

6. RonFed

RonFed

921
    943
    Tài liệu bài bản, đọc ok lắm

85quanghoa bài này.
  7. Cảm ơn bạn

DuongHuy bài này.
  8. Kyo91

Kyo91

1
    1
    Câu này chuẩn này. :).

85quanghoa bài này.
  9. Cảm ơn bác nhé

10. gioi hv

gioi hv

70
    45
    Cảm ơn bạn. Bạn thật tuyệt vời!

11. Trước cũng lên trang của Nial Fuller học nhưng tiếng anh kém câu được câu mất. Cảm ơn bác đã Share!

12. học pa để học điểm TP VÀ SL :)) hehehe

85quanghoa bài này.
  13. Cảm ơn đồng hương nhiều nhé, đúng cái em đang cần :D

85quanghoa bài này.
  14. Thanks bác nhé <3

85quanghoa bài này.
  15. Cám ơn bác đã chia sẻ.

85quanghoa bài này.
  16. LamLT2

LamLT2

444
    280
    Thanks bác đã tổng hợp, dịch và biên soạn cho anh em.

minhmlml85quanghoa bài này.
  17. cảm ơn bác đã có tâm, em cũng là học trò của Nial, em cũng đã mua khóa học của Nial và đang theo các chiến lược GD của Nial. Nếu bác cũng theo chiến lược GD của Nial hy vọng anh em giao lưu với nhau được ạ. em ở HN ạ.

85quanghoa bài này.
  18. Mình ở Đà Lạt
    Mình dùng VSA được mấy năm rồi, bản thân mình ko giỏi PA☺

an..hy bài này.
  19. cám ơn anh. em có tý tẹo.Mong anh luôn mạnh khỏe và thành công. stk 156704725 vpbank

85quanghoa bài này.
  20. Cảm ơn bạn dành thời gian dịch sách rất hay và hữu ích, có thêm kiến thức PA cho anh em chây đơ.

85quanghoa bài này.

Bình luận mới nhất

• Trinh Phat trong Video Clips 5,710 Xem / 59 Trả lời
  • quannguyenvanqp trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 123,409 Xem / 5,453 Trả lời
  • vncoin trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 11,681 Xem / 17 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    AxiTrader
    Capstone
    EightCap
    FBS
    AETOS
    FXCM
    Doo Prime
    LiteForex