(Tài liệu trading Tiếng Việt) Trader mới, trader giàu 2 - Steven Burns (Dương Huy Editon)

(Tài liệu trading Tiếng Việt) Trader mới, trader giàu 2 - Steven Burns (Dương Huy Editon)

85quanghoa

Active Member
124
1,275
Hi ACE

Ngày hôm qua mình nhận được một tin nhắn rất vui, tin gì ư? cuối bài viết mình sẽ nói. Một lưu ý nhỏ: Đối với những bạn đã kiếm được lợi nhuận ổn định qua các năm vui lòng bỏ qua bài viết này. Ok chúng ta sẽ cùng nhau đi ngay vào chủ đề chính.

Chắn chắn đối với những bạn mới bước vào lĩnh vực đầu tư tài chính nhiều câu hỏi sẽ tự nhiên phát sinh đại loại như: Có thể sống nhờ giao dịch hay không? giao dịch có mau giàu? PTKT có hiệu quả? Liệu có một chỉ báo thần kỳ giúp mình phát tài? Làm cách nào để mình đọc biểu đồ như một chuyên gia? cách để xây dựng tự tin vào nhận định của chính mình? Phải học những gì? như thế nào để giao dịch có lời... Ôi nhiều lắm vì mình không có biết trình độ hiện tại của bạn nên thực sự thì sẽ có những câu hỏi chắc chắn sẽ xuất hiện tùy theo kinh nghiệm và số năm bạn giao dịch mà "still alive".

Một điều mà mình vô cùng ngạc nhiên là có một số bạn đã từng tham gia diễn đàn vậy mà vẫn có trường hợp bị mắc lừa kiểu đa cấp đại loại như những lời hứa hẹn về mức lời khủng được chia khi góp vốn cho mấy tay đa cấp forex chuyên khoe mẽ về tỉ lệ thắng ( mình sẽ viết bài: "Làm sao bà ngoại mất, lột trần cô nàng tỉ lệ thắng" dưới dạng dễ đọc nhất nói về bản chất thực sự của trading, rất mong được đón nhận vì thực lòng đã có rất nhiều bài hay trên diễn đàn này). Các bạn ơi trên diễn đàn đã có đầy đủ những bài viết cần thiết về PTKT, quản lý vốn, tâm lý giao dịch cực kỳ hay và đúng đắn rồi. Hãy tham khảo học hỏi và trên hết tự tin với chính mình, giao dịch số vốn nhỏ, theo thời gian chắc chắn bạn sẽ nắm được bản chất và phương pháp giao dịch của riêng bạn sẽ có lời theo thời gian, ( ít nhất là tính theo năm nhé!). Tại sao mình biết? đơn giản vì mình đã tham gia giao dịch từ năm 2008 đến nay ( vẫn còn sống^^) chỉ vậy thôi.

Rồi vòng vo một hồi tóm lại trong cuốn sách này có những gì? Nó giải đáp thắc mắc về giao dịch của riêng bạn dưới dạng "truyện kể" dễ đọc lắm, không hề có những công thức toán học rắc rối hay biểu đồ phức tạp gì đâu. Bạn là người mới bạn có nhiều thắc mắc, giả sử bạn gặp ông Dương Huy chẳng hạn xin lời khuyên chắc chắn một điều ổng sẽ nói cho bạn biết những điều y chang như trong cuốn này lẽ dĩ nhiên ổng là trader nên cách hành văn sẽ không hoàn toàn "trôi" như trong sách, tuy nhiên nội dung thì sẽ tương tự. Tất cả những người giao dịch lâu năm mà vẫn "sống sót" sẽ thấy sách thật gần gũi. Bạn tự khám phá nha!
À quên hôm qua A. Dương Huy đã Donate cho mình đó chính là tin vui. Cảm ơn Anh rất nhiều!
Link drive: https://drive.google.com/open?id=1MdKqDaKJCLvd9qOI6cQ_e-GEzm2-9knm

Đính kèm

• Trader mới, Trader giàu 2-Steven Burns.pdf
    1.1 MB · Xem: 1,390

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Thấy bác ấy hay ptkt Btc nên hôm qua mình tưởng bác ấy donation Btc chứ nhỉ. Chắc tại bác thớt kg post địa chỉ ví đó(thiệt là sai quá đi). :)
Thanks bác thớt đã chia sẻ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,505 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 892 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 297 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 396 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,763 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên