Tài liệu xác định vùng supply demand của chuyên gia Sam Seiden. Xin mời tải về xem

Tài liệu xác định vùng supply demand của chuyên gia Sam Seiden. Xin mời tải về xem

khapham1010

Active Member
639
4,965
Hầu hết mọi người cho rằng có nhiều cách để bạn quan sát thị trường, cũng như người ta tin là có nhiều cách để xác định thời điểm đảo chiều của thị trường. Với số lượng lớn các công cụ và indicator được sử dụng, bất kỳ Trader nào cũng cảm thấy bối rối do không biết nên lựa chọn công cụ nào đáng tin cậy để sử dụng.

Nếu bạn đang rơi vào trường hợp đó và cảm thấy bế tắc khi giao dịch, hãy quay lại tìm kiếm những yếu tố mang tính cơ bản nhất của thị trường - đó là quy luật cung cầu hoặc các yếu tố vĩ mô tác động đến hướng di chuyển trong tương lai của thị trường. Về cung cầu, mình xin giới thiệu với các bạn bộ tài liệu tổng hợp từ 5 năm giảng dạy của tác giả Sam Seiden trên Fxstreet. Mình hy vọng bộ tài liệu này sẽ giúp anh em có thêm nhiều kiến thức bổ ích từ cách giao dịch với vùng supply demand.

Đọc xong bộ tài liệu này, bạn sẽ biết được:
  • Cách xác định vùng supply demand theo Sam Seiden.
  • Lựa chọn vùng supply demand hiệu quả theo phân độ sức mạnh từng vùng.
  • Giao dịch với vùng supply demand kết hợp với các công cụ phổ biến trong phân tích kỹ thuật.
  • Thực hành với ví dụ minh họa cụ thể.

Tài liệu này được trình bày theo dạng slide, không phải dạng sách vở mang tính lý thuyết nên sẽ có nhiều bạn hay đọc các textbook truyền thống cảm thấy "khó chịu" một chút, đặc biệt là khi bạn chưa tìm hiểu về lý thuyết vùng supply demand của Sam Seiden. Tuy nhiên, nếu bạn đã tìm hiểu qua hay từng trade với loại vùng này, tài liệu này mình tin sẽ rất hữu ích cho các bạn.

Nếu bạn nào chưa tìm hiểu về lý thuyết vùng supply demand của Sam Seiden, sắp tới mình sẽ có bài viết riêng về chủ đề này nhé.

Mời các bạn tải về và nghiên cứu.

Xem thêm

>> Cách nhanh nhất để có được thành công trong Trading - một quan điểm của Chris Capre

>> Stop loss đã trở thành công cụ bị Trader lạm dụng nhiều nhất và khiến cho Trader gặp thất bại

Đính kèm

• Dr.Ahmed Samir - Sam Seiden S&D level examples.rar
    9.6 MB · Xem: 4,986

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
S&D này so với lý thuyết S&D của Alfonso Moreno các bác nhỉ. Theo mình thì của tác giả Alfonso có vẻ đơn giản, hiệu quả và đẳng cấp hơn nhỉ !?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 838 Xem / 57 Trả lời
  • HoàngBĐS trong Chuyện bên lề 774 Xem / 6 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 148 Xem / 7 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên