Tại sao Bollinger Bands là chỉ báo mình rất thích khi giao dịch Binary Options 60 giây?

Tại sao Bollinger Bands là chỉ báo mình rất thích khi giao dịch Binary Options 60 giây?

Thống

Active Member
1,920
8,374
Bollinger Bands là 1 trong những chỉ báo được sử dụng nhiều nhất khi nói đến phân tích kỹ thuật. Trong mọi trường phái giao dịch, bạn đều có thể bắt gặp chỉ báo này. Đó có lẽ cũng là phần lý do mình yêu thích việc dùng chỉ báo này vào giao dịch Binary Options 60 giây.

Trong bài viết này, mình sẽ nói rõ tất tần tật quan điểm của mình về sử dụng BB khi giao dịch BO 60s.

[COLOR=#00b300]Sự hạn chế của Price Action khi giao dịch BO 60 giây[/COLOR]

Mặc dù rất thích Price Action nhưng mình phải thừa nhận một điều rằng, phân tích PA ở khung thấp như M1 quả thực quá rủi ro. Các mẫu hình nến không còn tỏ ra hiệu quả như ở các khung lớn hơn. Vì thế, khi giao dịch 60 giây, mình luôn cần đến chỉ báo để có thêm nhiều thông tin. Chỉ báo mình cần phải đảm bảo nhiều yếu tố sau đây: cho thấy được dao động của thị trường, thể hiện được điều kiện thị trường và cả xu hướng, có lẽ Bollinger Bands là lựa chọn hợp lý nhất cho các tiêu chí mình vừa kể.

[COLOR=#00b300]Tính chất đa nhiệm của Bollinger Bands phù hợp với giao dịch tốc độ nhanh[/COLOR]

Với BO 60 giây, sẽ không có chuyện bạn ngồi ngắm chart một cách thong thả với cốc cà phê trên tay, vẽ ra bao nhiêu là phương án, kế hoạch để đối phó với thị trường. Tốc độ vẽ nến cực nhanh buộc bạn phải nắm bắt thông tin cũng nhanh không kém để đưa ra quyết định giao dịch tức thời. Với mình thì không gì tốt hơn Bollinger Bands trong trường hợp này. Nhìn vào BB, mình sẽ nắm bắt ngay lập tức điều kiện thị trường, rất đơn giản, nếu BB bóp lại thì đó là thị trường yên tĩnh, ngược lại, nếu nó nở ra thì đó là thị trường đang có xu hướng mạnh. Nếu nến chạm vào BB, có thể tạm xem đó là trạng thái quá bán/ quá mua, tại thời điểm này, mình có thể quyết định giao dịch đảo chiều hoặc tìm kiếm cơ hội breakout tùy trường hợp.

Bạn thấy đấy, nếu bạn thực sự thuần thục Bollinger Bands và các thông tin mà nó gửi đến bạn thì chỉ với 1 cái nhìn, bạn đã có thể đưa ra quyết giao dịch trong vài giây. Quả là 1 chỉ báo tuyệt vời!

[COLOR=#00b300]Tạm kết[/COLOR]

Quan điểm trên của mình không có ý cho rằng Bollinger Bands là chén thánh, chén cháo gì cả. Trên thực tế, khi giao dịch 60 giây, mình không phụ thuộc hoàn toàn vào BB, mình còn dùng đến đường trung bình, một số chỉ báo dao động và đương nhiên là Price Action. BB chỉ là công cụ giúp mình nhìn nhận nhanh thị trường một cách tổng quát.

Đó là những chia sẻ của mình về chỉ báo Bollinger Bands khi giao dịch Binary Options 60 giây. Còn bạn thì sao? Hãy comment quan điểm của bạn nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Cứ xài BB3, nếu bóng nến vượt ra ngoài mà thân nến vẫn ở bên trong band thì gần như thắng 100%.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,442 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,074 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên