Take profit và stop lost liệu có ảnh hưởng giá trên thị trường????

bạn đặt ngược lại câu hỏi và tự hỏi lại mình, là điểm bạn muốn để sl hay tp thì sẽ có bao nhiêu người nhìn thấy giống bạn chỗ đấy và đặt sl cùng tp với khối lượng "kha khá" như bạn nghĩ, tìm ra được câu trả lời thì bạn bắt đầu có thể giao dịch được.
Thấy được cái người ta nghĩ thì giờ mình bá đạo rồi chứ đầu còn gà đưa ra những câu hỏi để học đâu bạn,cá nhân mình nghĩ cách suy ngược bụng ta ra bụng người ko thể áp dụng được,vì nếu dễ vậy thị trường tự cân bằng rồi.

Đọc cái này thì mình hiểu rồi, bạn đang thắc mắc tại sao có những thời điểm giá giật mạnh nên tự hỏi liệu có sự ăn gian của sàn hay bigboy hay ko phải ko?
Trong forex có 1 cái bạn cần quan tâm là Lịch sự kiện, là các thời điểm công bố các thông tin định kỳ, ngoài ra còn có các thông tin bất thường nữa, điều đó khiến 1 số lượng lớn người giao dịch trong 1 khoảng thời gian ngắn nên giá sẽ nhảy nhót mạnh và loạn xạ, chứ ko phải do 1 thế lực nào đó thao túng giá cả.
Bạn lên đây xem các thông tin để tránh trade lúc ra tin quan trọng nhé.
https://www.forexfactory.com/calendar.php
Cảm ơn chia sẻ của bạn,xin hỏi bạn có thể học cách đọc tin ra ở đâu ko,mình ko có nhiều kiến thức về thị trường nên chưa đủ kiến thức hiểu về ý nghĩa của tin khi ra

Cảm ơn chia sẻ của bạn,xin hỏi bạn có thể học cách đọc tin ra ở đâu ko,mình ko có nhiều kiến thức về thị trường nên chưa đủ kiến thức hiểu về ý nghĩa của tin khi ra
trên trang đó nó list hết các thông tin được công bố định kì hàng tuần, hàng tháng đó, nó có đánh dấu mức độ quan trọng của tin luôn. Thường các tin được công bố vào lúc 3h30 và 8h30 ( hoặc 7h30) tối, tin quan trọng hay nằm ở tối T6. Bạn tìm chỗ chỉnh lại giờ theo giờ VN là ok

Xin chào cộng đồng trade viet,

Mình là một newbie đang tìm hiểu về forex nên có những câu hỏi ngu kiến cần được học hỏi,mong mọi người chia sẻ giúp kiến thức để có thể học hỏi.

Như mình đặt vấn đề,thị trường forex là thị trường cung - cầu,mức giá sẽ phụ thuộc vào nhu cầu bán hoặc mua của người chơi.Vậy khi mở một lệnh trên thị trường để đảm bảo lời hoặc tối thiểu thua lỗ ta thường setup sẵn take profit hoặc stop lost vì khó mà có thời gian nhìn màn hình 24/24 được.

Tuy nhiên theo mình biết thì lệnh này được treo sẵn trên sàn và chỉ đợi giá tới điểm đặt là chốt,vậy với một lệnh được mở với volume kha khá thì mức giá TP/SL liệu có hút giá của thị trường (hay liệu sàn có chơi xấu kéo giá về điểm SL để xoá sổ người chơi ????).Vì mình nhìn biểu đồ có những cột kéo giãn rất rộng trong vài giây,liệu nó có phải là lực hút của STOPLOST bị sàn thao túng bằng những tính toán của máy tính,mong được học hỏi từ những đàn anh có kinh nghiệm chia sẻ ah.
bạn đặt ngược lại câu hỏi và tự hỏi lại mình, là điểm bạn muốn để sl hay tp thì sẽ có bao nhiêu người nhìn thấy giống bạn chỗ đấy và đặt sl cùng tp với khối lượng "kha khá" như bạn nghĩ, tìm ra được câu trả lời thì bạn bắt đầu có thể giao dịch được.
Thấy được cái người ta nghĩ thì giờ mình bá đạo rồi chứ đầu còn gà đưa ra những câu hỏi để học đâu bạn,cá nhân mình nghĩ cách suy ngược bụng ta ra bụng người ko thể áp dụng được,vì nếu dễ vậy thị trường tự cân bằng rồi.
chưa thấy được thì còn nộp nhiều! bạn hỏi thì mách nước mà tự đi tìm hiểu thôi. Bạn đang đi hỏi là cái sl hay tp nó hit với khối lượng kha khá có làm thay đổi thị trường không, vậy bạn đang suy bụng bạn ra bụng TT hay bạn nhìn thấy ở đấy chỗ tp hay sl có khối lượng kha khá?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 33 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,124 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 266 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 123 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên