Tâm lý giao dịch Binary Option

Nghĩ cay cú anh chị em ạ.
Méo phải cay cú về thị trường mà cay cú vì còn quá nhiều con gà bị lùa vào chuồng của cái bọn mang 1 ảnh win cả dãy xanh lè ra lòe anh chị em.
Vẫn biết thân ai người ấy lo, nhưng hôm qua từ lúc mà nhìn thấy 1 "con giời" mà mình vẫn hằng ngưỡng mộ lại đăng cái ảnh tương tự lên để cho vào nhóm, để kiếm 10-30$ trong 30 phút buổi trưa từ 12h-13h hàng ngày với số vốn 1000$....tôi ức chế quá các cụ ạ. Vì mình đã từng sml vì những cái như thế, giờ còn đang vật vã. Lúc tham gia theo kiểu này ngoài niềm tin ra còn lại thiếu tất.
Sau 1 thời gian dài TÔI nhận ra, kiến thức, thông tin có thể học - nếu anh em nào yêu quý môn này, sẵn sàng bỏ thời gian ra học. Nhưng TÂM LÝ, mịa nó, 2 chữ TÂM LÝ nó đơn giản vậy mà 95% anh em chơi thua sấp mặt chỉ vì nó.
Tìm đọc lại thì gần như toàn những bài kinh nghiệm chung chung -- hoặc than thở vì thua tha, hoặc cùng lắm là các nỗi buồn mang tên "nợ nần". Chưa có 1 seri các bài viết về TÂM LÝ GIAO DỊCH.
Tôi ấp ủ lắm các anh em ạ. Tôi ấp ủ tôi sẽ làm 1 seri bài hoặc video youtube chuyên đề về TÂM LÝ GIAO DỊCH.
Anh em ủng hộ tôi thì comment, anh em nào ủng hộ hơn nữa thì vui lòng chia sẻ những cảm xúc đã trải qua trên thị trường này: từ hỉ, nộ, ái, ố... ví dụ như tôi còn méo biết bao nhiêu lần tự vả vào mặt mình và đúng là "Tát cho nổ đom đóm mắt" là có thật các thánh ạ. Tôi còn tự tát mình cho tỉnh cơ. đấy.. ví dụ như thế. Anh/em cho ý kiến nhé. Để tôi gom lại, phân chia các loại cảm xúc cộng với những gì bản thân tôi trải qua: TÔI HỨA SẼ LÀM 1 SERI CHO ANH EM VỀ TÂM LÝ GIAO DỊCH.
Cảm ơn tất cả!
Ah mà tôi méo rảnh làm ib cho sàn nào đâu nhé, ai bảo thế thì ...kệ thôi. ha ha

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Mình cũng vừa dính đòn tâm lý, kỷ luật, nhưng mãi không ngấm được. Vừa tối nay note vài dòng vô file exel để desktop, trước khi trade là phải đọc, may ra còn chút rung động để không đốt hết những đồng đina còn lại.
Cũng là 1 phương pháp anh em ạ, có ai đứng cạnh mình mà canh cho mình đâu, note vài dòng mất gì?
Ủng hộ thớt nhé

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 139 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,896 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 718 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 203 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên