Tâm sự buồn của cựu Crypto Trader Việt từng kiếm 500 triệu mỗi tháng giờ phải chạy Grab nuôi gia đình

Tâm sự buồn của cựu Crypto Trader Việt từng kiếm 500 triệu mỗi tháng giờ phải chạy Grab nuôi gia đình

captainfx

Editor
Trial mod
2,037
13,215
Tâm sự của một bạn Grabber 30 tuổi trong buổi trò chuyện với Pewpew khá là buồn. Bạn ấy từng có một quá khứ tốt đẹp khi giao dịch crypto. Nhiều tháng bạn kiếm được 200 - 300 triệu. Tháng đỉnh điểm đến 500 triệu. Bạn là dân tỉnh nhưng có nhà có xe tại Hà Nội, vợ đẹp con ngoan. Nhưng rốt cuộc, sự cả tin vào bạn bè và có lẽ cả mùa đông của crypto đã khiến tài sản lần lượt ra đi cả. May mắn vợ con của bạn vẫn còn ở lại. Quá khứ từng là một người làm ngành xuất nhập khẩu nay bạn phải lặn lội với xe ôm công nghệ để kiếm tiền nuôi gia đình và làm lại từ đầu.

Các bạn xem video clip này để rõ thêm nhé

Rất hi vọng câu chuyện này đem đến bài học gì đó cho các bạn Trader trên diễn đàn TraderViet. Vui chơi luôn có điểm dừng các bạn nhé. Khi tiền vào tay mình rồi, hãy sử dụng một cách khôn ngoan. May mắn có thể đến một vài lần trong đời thôi.

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
"Biển sóng biển sóng đừng xô tôi, đừng xô tôi té dưới chân người" ngả chỗ nào đứng lên chỗ đó, chạy grab kiếm tiền trade tiếp thôi các bác ạ. Vui thôi đừng vui quá.

Tôi thấy ông nào mà kiếm tiền dễ thì tiêu tiền cũng dễ lắm vì nghĩ đời lúc nào cũng xanh như thế. Tôi gặp nhiều lắm rồi. Bởi vậy, kiếm được tiền đã khó, giữ tiền càng khó hơn, bắt nó sanh ra lãi là khó nhất

Tôi thấy ông nào mà kiếm tiền dễ thì tiêu tiền cũng dễ lắm vì nghĩ đời lúc nào cũng xanh như thế. Tôi gặp nhiều lắm rồi. Bởi vậy, kiếm được tiền đã khó, giữ tiền càng khó hơn, bắt nó sanh ra lãi là khó nhất
Đồng ý với bác Huy. Kiếm dễ thường vung tay quá trán.

Tui biết ông nào kiếm tiền dễ thì tiêu dễ, ông nào kiếm tiền khó thì tiêu khó thôi. Trời cho là trò chơi, có ko ăn, nghèo lại muối tiết

Câu chuyện của anh ấy cũng giống tôi, cũng 30, cũng là dân XNK, cũng là dân tỉnh lẽ lên thành phố lớn lập nghiệp...Nhưng anh giỏi hơn tôi rất nhiều amh kiêm dc rất nhiều mà cũng mất nhiều, nhưng qua đây anh mới nhìn nhận dc tưng bản chất con ngươi anh đã từng tin, từng giúp họ mà ko toân tính gì, để khi ta sa ngã họ nhìn mình cươi khuẩy...Mong anh sẽ trở về phong độ ban đầu, du biét sẽ lâu, Ông troì luôn phù hộ người có đức, anh cũng thế.

e thì chưa gặp phải hoàn cảnh như bác này, nhưng cảm nhận được cảm giác bây giờ (vì e đã có vợ và con gái), kiểu như vk mình tin mình nhưng mà mình thì lại vô dụng.

Về cơ bản trader kiếm tiền bất chấp thời tiết là ok. Chứ cứ mùa hè a kiếm 500, mùa đông thì đếm lá rơi là toi rồi. Bởi vậy mới nói trade FX là dễ lắm rồi, chỉ cần chiến thắng mình là xong, mỏ vàng là chính mình luôn, bất chấp thời tiết ;)

chuện thường mà,, ở phường mềnh đầy...!!!!
nĩnh vực nào chả có,,, đâu riêng j grap hay ryptO,,,,
Nguyên nhân ở con người,, chứ ko nằm ngoài con người.

Trong mùa xuân của crypto thì những điều tâm sự trên là hoàn toàn có thể tin được . Trước mình đã từng thức 3h sáng để mua những em MMO với giá 1$ để sau khi có sàn thì chuyện xxx tk là hoàn toàn bình thường. Thôi thì cũng thông cảm cho bạn Hải trong video trên vì việc quản lý đồng tiền là việc không phải ai cũng làm được, nó cần thời gian và thời gian là tiền bạc như câu nói " Time is money" chứ không ai nói ngược lại !

khổ trước sướng sau thế mới giàu . chỉ có trader chết , holder thì bất tử kkk . thằng này chẳng là gì so với nạn nhân ifan , skymining ... và còn giờ còn grab để chạy là may mắn hơn nhiều người rồi . mình còn bị grab xoá acc vào đường cùng rồi anh @DuongHuy giup em với nào

View attachment 96864
Ơ cái đệch! Cái vụ này bên Bình Tân hả bác? Ở trong đó cũng online được à? Gốc đa gốc đề hả?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,007 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,326 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 219 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 135 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên