[Tâm sự] Cháy tài khoản bơi vào chém gió

tại e tham bác ak! hic! e follow nhiều master mà cno lại oánh nhiều lệnh. Cùng một lúc có cả hai cặp GU GJ bị ngược trend cái là chết bác ạ!Giờ đang cặm cụi học hành lại cho tử tế đây ạ!

Follow em đi em RR>1 nè thớt winrate hơn 50% xíu xíu nè thớt.

Chuẩn bác, theo Elder thì 2% nhưng thực tế thấy vẫn cao. cái này còn tuỳ vào số lệnh và thời gian giữ lệnh nữa. nếu đánh khung nhỏ thì 0.5% 0.2% an toàn hơn. e đang 1%, thấy tâm lý khác hẳn, khi nào bắt dc trend thì nhồi thêm tí. Miễn là RR ngon là dc. Có cái lạ là đánh vol nhỏ lại có lãi, đánh vol
to tưởng ăn nhiều mà toàn sml :D

0.2% thì thấp quá em thấy 0.5% là vừa với tài khoản lớn, bình thường cứ 1% mà táng khỏi cần suy nghĩ.

tôi đánh QLV 1% tài khoản. R:R>2, tỉ lệ thắng 43% nhưng vẫn có lời được. ko đánh những cặp liên quan đến jpy và chf. đặc biệt là ko đánh vàng, ăn nhanh cũng thua nhanh

Lẽ ra đọc lướt xong cũng k muốn bình luận gì, nhưng nghĩ lại thấy mình trước đây cũng như vậy nên có vài lời muốn nhắn nhủ anh em.
Hơi động chạm chút nhưng đa phần thấy bình luận của anh em có vẻ “ngô nghê (ngây ngô)”.
Trước tiên mình phải nói là mình lợi nhuận chưa ổn định, cũng có thắng có thua, cũng có rút vài ngàn và cũng có nạp vài ngàn.
Thứ nhất anh em hãy tìm phương pháp giao dịch có tỷ lệ thắng cao, backtest nhiều để quen và nên quay video phân tích lệnh lại để củng cố dần phương pháp.
Thứ 2 hãy tuân thủ cắt lỗ và đặt tỷ lệ RR hợp lý, giàu nhanh là không bao giờ có nên đừng đi lệnh quá to. Nếu muốn đi lệnh to để hưng phấn khi chốt lời (ví dụ chốt quả lời mua cho vợ 1 em SH150 đi chợ) thì phải nạp tài khoản lớn cho đủ quy tắc quản lý vốn.
Thứ 3 kiến thức còn mãi, hãy học để tạo ra giá trị. Học từ những trader thành công, học từ những quyển sách kinh điển,...
Thứ 4 là ý kiến rất chủ quan của mình, chắc chắn anh em đang Scalping, hãy đổi sang đi lệnh ít dần, đặt SL và TP rồi cho cơ hội để giá được làm việc, đừng nhìn chằm chằm giá khiến giá ngượng ngùng không chạy được, thời gian dành cho gia đình và tận hưởng cuộc sống kiếp người.
Và xin hãy nhớ điều này khi anh em FOMO: tàu đã khởi hành rời bến, ta dùng hết sức để nhảy lên tàu thì chỉ xảy ra 2 việc:
1 nhảy không được rơi xuống biển mà chết
2 nhảy được lên tàu nhưng vì trọng lực mà gãy chân.
Vậy chi bằng ngồi gọi quả dừa ngắm gái mặc bikini chờ chuyến tàu khác có ngon hơn không.
Vài lời thể hiện góc nhìn chủ quan, chúc anh em trade nhiều lời và không dính covid.

Em trade được 3 năm, có thời lỗ nhiều hơn lời, nhưng chưa từng cháy tài khoản nào.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 15 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 711 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,230 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên