Tâm sự của Newbie 1 tháng tuổi và câu hỏi về đòn bẫy 1:1

TjSilent

3
0
Chào các anh chị trên diễn đàn TraderViet!

Em là newbie mới tìm hiểu và tập chơi tầm 1 tháng nay! Em đang chơi demo bên ICMarket và IQOption và tài khoản đang dương ạ! Cụ thể ICMarket sau 1 tháng là +26.59USD còn IQOption sau khoảng 4 đợt đánh là +137USD (buồn buồn lấy ra đánh chơi, mỗi đợt cách nhau 1-2 ngày). Bên IQOption em chơi kiểu lướt M1 và đánh nhồi với lợi nhuận sau mỗi đợt thua lỗ chỉ 1USD và đánh theo xu hướng kết hợp ngưỡng hỗ trợ, kháng cự; sử dụng SMA100 và Bollinger Band.

...

Em xin giới thiệu chút! Nếu anh chị thấy cách em đang đánh có noob xin đừng kiệm lời chỉ giáo nhé!

Em có 1 suy nghĩ bấy lâu mà không biết nghĩ vậy có đúng không? Mong anh chị xác nhận giúp em nha?!

Hỏi: Sàn FX chỉ bắt người chơi thanh lý lệnh trong trường hợp họ dùng đòn bẫy và lệnh giao dịch đang thua gần hết số tiền họ nạp vào. Nếu người chơi dùng đòn bẫy 1:1 thì họ có quyền giữ lệnh trong bao lâu tùy thích trong điều kiện Swap không ảnh hưởng đến vốn?!

Em xin cảm ơn!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Cái này liên quan đến margin call, google forex margin call. Theo fx 2 năm nữa sẽ rành thôi, chứ giờ bạn có google ra thì cũng còn mơ hồ lắm.

Hỏi: Sàn FX chỉ bắt người chơi thanh lý lệnh trong trường hợp họ dùng đòn bẫy và lệnh giao dịch đang thua gần hết số tiền họ nạp vào. Nếu người chơi dùng đòn bẫy 1:1 thì họ có quyền giữ lệnh trong bao lâu tùy thích trong điều kiện Swap không ảnh hưởng đến vốn?!
Đòn bẩy thấp thì cần vốn hơn lớn nha bạn, VD bạn có 1000$ trong TK thì chỉ đánh tối đa là 0.01 lot thôi, 100pip thì chỉ ăn thua 10$ thôi

1 tháng thì cũng chưa thấu đc nhiều - ít nhất cũng 6 tháng tới 1 năm - lúc mình ms biết trade 1 tháng - nạp 500u bay trong 5 phút - toát cả mồ hôi hột - số là sell 1 lot vàng - nó nhảy lên 1000 - ko cắt - mong tới 2000 ms cắt - kết quả thấy nó xuống 700u - vội hedge 1 lệnh - đến khi vàng xuống thật - thế là cắt lệnh sell chốt lời - còn lại lệnh buy 1 lot - thế là nó cứ xuống - bay mất 500u - haha - giờ nghĩ lại - muốn tự tát cho mình vài cái - :p

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,265 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,621 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 247 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 447 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,136 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 199 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên