(Tâm sự) Giá như tôi không biết tới Forex

BờmAnh

Member
13
18
Từ khi tôi biết đến forex vào giữa năm 2017 khi đang vô tình lân la trên mạng đến bây giờ tôi nhớ ko lầm tôi đã nướng 2000$ tiền mồ hôi công sức mà tôi kiếm đc mỗi tháng để nạp vào giao dịch.

Tôi đã cất công tìm hiểu về forex trên mạng, youtube, đọc sách,học hỏi từ người khác, đúc rút kinh nghiệm từ sai lầm của bản thân...Thế rồi cứ mỗi lần nạp vào giao dịch đc 2,3 bữa thì lại cháy .Dằn vặt vì ko kiểm sát cảm xúc của bản thân. Buồn bã vì thua hết tiền, bức rứt cộng cả việc bấy lâu nay phải thức khuya dậy sớm rồi làm việc quần quật. Tất cả mọi thứ khiến tôi cảm thấy thật mệt mỏi, tồi tệ. Chắc phải bỏ thôi, ko mưu cầu gì nữa

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
chúc mừng bạn đã cắt lỗ thành công
Từ khi tôi biết đến forex vào giữa năm 2017 khi đang vô tình lân la trên mạng đến bây giờ tôi nhớ ko lầm tôi đã nướng 2000$ tiền mồ hôi công sức mà tôi kiếm đc mỗi tháng để nạp vào giao dịch.
Tôi đã cất công tìm hiểu về forex trên mạng, youtube, đọc sách,học hỏi từ người khác, đúc rút kinh nghiệm từ sai lầm của bản thân...Thế rồi cứ mỗi lần nạp vào giao dịch đc 2,3 bữa thì lại cháy .Dằn vặt vì ko kiểm sát cảm xúc của bản thân. Buồn bã vì thua hết tiền, bức rứt cộng cả việc bấy lâu nay phải thức khuya dậy sớm rồi làm việc quần quật. Tất cả mọi thứ khiến tôi cảm thấy thật mệt mỏi, tồi tệ. Chắc phải bỏ thôi, ko mưu cầu gì nữa
bạn có cùng thời điểm biết tới fx như mình

mình k nói trước được điều j cả .....cảm ơn bạn
Mình có nghe câu. Thành công ko khiến bạn thành anh hùng. Thất bại ko khiến bạn thành kẻ hằn nhát. Vậy theo bạn nếu ko hằn nhất thì mình đương đầu bằng cách nào

Mình có nghe câu. Thành công ko khiến bạn thành anh hùng. Thất bại ko khiến bạn thành kẻ hằn nhát. Vậy theo bạn nếu ko hằn nhất thì mình đương đầu bằng cách nào
ghi lại, nhìn lại, và thử lại ....và chờ .... nhưng dĩ nhiên thời gian là có hạn và bạn chấp nhận mất bao nhiêu ???

Hồi đó tôi cũng "giá như " như bạn nhiều lắm hà.
Giá như đừng buy/sell;
Giá như đánh volume nhỏ nhỏ thôi;
Giá như chốt lời..sớm tý.

Nhưng ko có "giá như" không biết đến forex.

Bây giờ thì ngày nào cũng lỗ 5-7 củ mà không có "giá như" nào hết à:D:D:D

Thấy bạn bảo đánh vài bữa là cháy, chứng tỏ bạn đánh khối lượng lớn so với tk rồi.
Mình cũng mới tham gia thị trường vài tháng thôi, nhưng cũng khẳng định luôn là mình sẽ trade đến cuối cuộc đời này.

Thấy bạn bảo đánh vài bữa là cháy, chứng tỏ bạn đánh khối lượng lớn so với tk rồi.
Mình cũng mới tham gia thị trường vài tháng thôi, nhưng cũng khẳng định luôn là mình sẽ trade đến cuối cuộc đời này.
Ban đầu thì mình đánh nhỏ xong ko kiềm chế dc cứ thấy cơ hội là dồn lệnh rồi khi đến khi nó đảo chiều thì đinh ninh rằng thị trường sẽ theo hướng mình lúc đó tk đã âm phân nữa mình lỗ dám đóng lệnh và thế là bay.
Mình ko kiềm đc cứ thấy cơ hội là dồn lệnh. Đã bao lần tự hứa rồi nhưng ngựa wen đường củ. Khi tk cháy mới chợt bực tỉnh.Bao nhiêu lỗi mình đã từng trải qa nó cứ lặp đi lặp lại mình ko sao khắc phục đc.

Hồi đó tôi cũng "giá như " như bạn nhiều lắm hà.
Giá như đừng buy/sell;
Giá như đánh volume nhỏ nhỏ thôi;
Giá như chốt lời..sớm tý.

Nhưng ko có "giá như" không biết đến forex.

Bây giờ thì ngày nào cũng lỗ 5-7 củ mà không có "giá như" nào hết à:D:D:D
Chắc phải chép ra những cái giá như như vậy để nhắc nhở bản thân quá. Nói bỏ nhưng sao vẫn còn 1 chút hy vọng, 1 chút sợ hãy, 1 cảm giác nhoi nhói trong lòng. Ai có thể cho minh lời khuyên chân thật

Ban đầu thì mình đánh nhỏ xong ko kiềm chế dc cứ thấy cơ hội là dồn lệnh rồi khi đến khi nó đảo chiều thì đinh ninh rằng thị trường sẽ theo hướng mình lúc đó tk đã âm phân nữa mình lỗ dám đóng lệnh và thế là bay.

Mình ko kiềm đc cứ thấy cơ hội là dồn lệnh. Đã bao lần tự hứa rồi nhưng ngựa wen đường củ. Khi tk cháy mới chợt bực tỉnh.Bao nhiêu lỗi mình đã từng trải qa nó cứ lặp đi lặp lại mình ko sao khắc phục đc.
Vậy là bạn không hợp với forex rồi, đánh kiểu bạch thủ với forex sớm muộn cũng cháy.
Khi nào bạn biết kiềm chế thì may ra chiến được.

Chắc phải chép ra những cái giá như như vậy để nhắc nhở bản thân quá. Nói bỏ nhưng sao vẫn còn 1 chút hy vọng, 1 chút sợ hãy, 1 cảm giác nhoi nhói trong lòng. Ai có thể cho minh lời khuyên chân thật
Bác hoàn toàn đi sai đường.

Đã trade là không có "giá như"

Đã vào thế giới trading là không hối tiếc, ko vị tha đâu bác nhé.

Hãy nắm lấy chính thời điểm hiện tại khi đặt lệnh (suy nghĩ về triết lý trading của bản thân, rủi ro, tương lai gần đc mất sẽ ra sao)....sau đó thì quay về cuộc sống đời thường lo cho vợ con gia đình. Vậy nhé, cố lên.

Vậy là bạn không hợp với forex rồi, đánh kiểu bạch thủ với forex sớm muộn cũng cháy.
Khi nào bạn biết kiềm chế thì may ra chiến được.
Có cách
Bác hoàn toàn đi sai đường.

Đã trade là không có "giá như"

Đã vào thế giới trading là không hối tiếc, ko vị tha đâu bác nhé.

Hãy nắm lấy chính thời điểm hiện tại khi đặt lệnh (suy nghĩ về triết lý trading của bản thân, rủi ro, tương lai gần đc mất sẽ ra sao)....sau đó thì quay về cuộc sống đời thường lo cho vợ con gia đình. Vậy nhé, cố lên.
Cảm ơn lời khuyên của bạn.

Bạn chưa đủ kinh nghiệm thôi. Thua cháy là việc bình thường. Nhưng bạn phải rút ra kinh nghiệm từ việc mất tiền. Bạn ko thể vừa làm quần quật vừa trade fx đc. Công việc này đòi hỏi thời gian ko thua gì những việc khác đâu.
Mình đã cháy 1 lần, sau lần ấy mình đã hết cháy và kiếm ra tiền.
Mình chia sẻ với bạn điều này, để kiếm đc tiền chỉ cần luyện tập cách dùng stoploss thật điệu nghệ là đc. Những vấn đề khác tương đối dễ, dần dần sẽ nhừ.
Bạn đừng vội nản chí bỏ cuộc.
Chúc bạn thành công !

e cũng vậy, cháy ko biết bao nhiêu tiền , nợ ngập đầu vì forex với chứng khoán, giá như biết dừng đúng lúc và tiết chế đc lòng tham

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 30 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 162 Xem / 5 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,365 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,107 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên