(Tâm sự nghề Trader) Hà Nội dạo này không thiếu những cơn mưa

Ông nào nói lời quả quyết thì chắc chỉ mới vào market hoặc làm marketing thôi chứ không phải trader sống và kiếm ăn bằng việc trading. Mình cho rằng ai đó mà tự phong là trader thì phải sống bằng nghề giao dịch tài chính. Chính vì là trader nên ý thức được sử rủi ro và cay nghiệt của market, còn những thằng marketing trade ngu vkl ra nhưng hay câu kéo các bạn về những tỷ suất lợi nhuận trên trời, kiếm 50 -100 usd 1 ngày , 5-10usd/ ngày = > nói ngu vl ra , chìa tk đánh 3-6 tháng cho xem nào xem chúng mày đánh thật xem thế nào hay chỉ lôi kéo dụ dỗ người ta thành con bạc khát nước, nước của market này không dễ *** đâu. Có marketing thì cũng phải có đạo đức nghề nghiệp một tý. Nhiều bạn đến gặp mình phần lớn mình đều khuyên không nên trở thành trader fulltime, hoặc chí ít là quá hy vọng điên cuồng về các tỷ suất trên giời. Đúng là có những người trader họ trade hiệu quá và đôi lúc có tỷ suất rất cao, nhưng đường dài mới biết ngựa hay, ông nào trader lâu thì trước hết phải học KHÔNG TỰ LỪA DỐI CHÍNH MÌNH.
Chuẩn luôn bác,

Ông nào nói lời quả quyết thì chắc chỉ mới vào market hoặc làm marketing thôi chứ không phải trader sống và kiếm ăn bằng việc trading. Mình cho rằng ai đó mà tự phong là trader thì phải sống bằng nghề giao dịch tài chính. Chính vì là trader nên ý thức được sử rủi ro và cay nghiệt của market, còn những thằng marketing trade ngu vkl ra nhưng hay câu kéo các bạn về những tỷ suất lợi nhuận trên trời, kiếm 50 -100 usd 1 ngày , 5-10usd/ ngày = > nói ngu vl ra , chìa tk đánh 3-6 tháng cho xem nào xem chúng mày đánh thật xem thế nào hay chỉ lôi kéo dụ dỗ người ta thành con bạc khát nước, nước của market này không dễ *** đâu. Có marketing thì cũng phải có đạo đức nghề nghiệp một tý. Nhiều bạn đến gặp mình phần lớn mình đều khuyên không nên trở thành trader fulltime, hoặc chí ít là quá hy vọng điên cuồng về các tỷ suất trên giời. Đúng là có những người trader họ trade hiệu quá và đôi lúc có tỷ suất rất cao, nhưng đường dài mới biết ngựa hay, ông nào trader lâu thì trước hết phải học KHÔNG TỰ LỪA DỐI CHÍNH MÌNH.
Chuẩn luôn bác,
Mình thì nhát thật, học lý thuyết 6 tháng rồi, chỉ dám phân tích fx theo anh Huy và học hỏi, chưa cả chơi domo, mà học những 10 setup pa và 20 mô hình nến nhật, các mô hình tiếp diễn đảo chiều rồi vẫn thấy chưa có điểm vào lệnh, có lẽ khả năng nhìn chart mình vẫn kém, có hàng chục ib gkfx bảo mình mở tk nhưng mình vẫn No, tôi chưa biết gì về fx thì chưa mở, có ai nhát vậy ko
Cứ từ từ bạn ơi. Học phí sớm muộn cũng phải đóng cho market thôi mà. :)

Có 1 điều nếu chưa ai làm thì Hoài đây xin làm
Đó là chúc mừng bác!
Hoài mừng cho bác khi đọc tới câu này "kệ, kiếm cơm là tốt rồi, trade có ra vẹo gì đâu mà hy vọng."
Đúng rồi, biết được mình không giỏi, không hợp với nó, thì từ bỏ sớm, làm việc kiếm cơm và tận hưởng cuộc sống. Đời có nhiều niềm vui hơn mỗi cú trade nhiều, như mình luôn tìm được niềm vui từ việc chém gió với các bác đây hàng ngày
Chúc bác vui vẻ với cái tẩu thuốc của mình :rolleyes:
:D cám ơn người anh em,

Có 1 điều nếu chưa ai làm thì Hoài đây xin làm
Đó là chúc mừng bác!
Hoài mừng cho bác khi đọc tới câu này "kệ, kiếm cơm là tốt rồi, trade có ra vẹo gì đâu mà hy vọng."
Đúng rồi, biết được mình không giỏi, không hợp với nó, thì từ bỏ sớm, làm việc kiếm cơm và tận hưởng cuộc sống. Đời có nhiều niềm vui hơn mỗi cú trade nhiều, như mình luôn tìm được niềm vui từ việc chém gió với các bác đây hàng ngày
Chúc bác vui vẻ với cái tẩu thuốc của mình :rolleyes:
:D cám ơn người anh em,
Chúc bạn có công việc tốt, để có thời gian nhìn lại suốt quá trình đã qua của mình.
Mình đi làm cho công ty nước ngoài được 20 năm rồi, và xin tặng bạn 1 Phương pháp để hoàn thiện bản thân:

Plan - Do - Check - Action.

Quy trình này tuy nói thì dễ nhưng thực hiện nó 1 cách liên tục thì rất khó. Nhưng có đủ kiên trì thực hiện 1 cách đầu đủ và liên tục thì sẽ thu được kết quả.
Do và action khác nhau chỗ nào bác.

Chung cảm giác đó với bạn. Chỉ cần 1 cú hích hay tiếng gọi của đồng bọn là quay lại trading ngay thôi
Đam mê còn trong máu à bác, :v e thì chịu thôi, góp tiền đi học cái nghề ổn định cuộc sống, xem trading như một giấc mơ đã từng chiêm bao thấy, đẹp đấy. Nhưng đếch phải của ông cố nội để lại đâu mà hưởng, kaka

Chung cảm giác đó với bạn. Chỉ cần 1 cú hích hay tiếng gọi của đồng bọn là quay lại trading ngay thôi
Đam mê còn trong máu à bác, :v e thì chịu thôi, góp tiền đi học cái nghề ổn định cuộc sống, xem trading như một giấc mơ đã từng chiêm bao thấy, đẹp đấy. Nhưng đếch phải của ông cố nội để lại đâu mà hưởng, kaka
ngu lắm mới qua phố wall , ở Việt Nam chưa xem trade là nghề chưa đánh thuế thì cứ lụm tiền đi , đến lúc nó đánh thuế có khi còn hơn phố wall . bỏ thời gian ra xem hết forum thì sẽ biết ai là cao thủ thôi
Đến admin dương huy còn khóc thét khi bác "búng nhẹ" 1% mỗi ngày thì e chả tin ai là cao thủ hết,

thật tội , trading kiếm 5-10$ dễ dàng mỗi ngày mà không chịu cứ thích ăn dày để rồi giờ coi tiệm net 100K / ngày thì cảm thấy hài lòng
Kiếm tiền không bào giờ dễ dàng bạn à. Bác đọc mà có vẻ không hiểu vấn đề nhỉ?
Dễ dàng như thế nào hả bác? Ủy thác cho anh A? Vào team của anh B hay dùng app của chị C? Hoặc trade theo tín hiệu của chú D?

Nếu bác có thể chứng minh được kiếm 5-10usd mỗi ngày dễ dàng và lâu dài, bền vững liên tục thì tôi chắc chắn rằng giải Nobel kinh tế năm nay hoặc năm tới sẽ vào tay bác (hoặc team của bác).
Nếu 5 - 10% ngày thì inbox tôi nhé, tôi lấy 2%, còn lại biếu bác, anh em tôi lại nhà chơi xem mặt thì xuống tiền. Mong được hợp tác.
Hà Nội mùa này không thiếu những cơn mơ.

Nếu anh em nào chưa biết thì xin nhắc và nhấn mạnh là người Việt chúng ta đã phát minh ra "chén thánh" trong việc huy động vốn mang tên "bốc bát họ", huy động vốn với số lượng không hạn chế, không cần thế chấp hay giấy tờ gì hết nhé, cũng chả cần history này nọ phiền phức, chỉ cần có niềm tin.
Các bác khẳng định đã tìm ra "chén thánh" siêu lợi nhuận thì cứ tự tin đi bốc bát họ thôi. Khi nào thành tỉ phú vượt mấy thể loại trader nhàng nhàng như G. Soros thì các bác sẽ trở thành Idol của TraderViet.

Hà Nội mùa này không thiếu những cơn mơ.

Nếu anh em nào chưa biết thì xin nhắc và nhấn mạnh là người Việt chúng ta đã phát minh ra "chén thánh" trong việc huy động vốn mang tên "bốc bát họ", huy động vốn với số lượng không hạn chế, không cần thế chấp hay giấy tờ gì hết nhé, cũng chả cần history này nọ phiền phức, chỉ cần có niềm tin.
Các bác khẳng định đã tìm ra "chén thánh" siêu lợi nhuận thì cứ tự tin đi bốc bát họ thôi. Khi nào thành tỉ phú vượt mấy thể loại trader nhàng nhàng như G. Soros thì các bác sẽ trở thành Idol của TraderViet.
Cười ... Lại nghe giống bài rap bốc bát họ của bình gold

haiz , ông là trade ngày hay trade tháng . trade ngày thì tìm mua đọc và thực hành cho nát sách " trading for living " đi rồi sẽ hiểu cách kiếm 5% mỗi ngày nhe .mấy pa không biết quản lý vốn thì kiếm lời 1% còn thấy khó
dạ báo cáo anh em đã đọc quyển đó từ năn 2009.
thành phần như anh thì em gặp cả trăm thằng mỗi năm, không lùa gà thì cũng bị hoang tưởng nặng, nói riết cũng nhàm.

Chỉnh sửa lần cuối:
VD giờ có 1trieu$ kiếm 1% -> 10% 1 ngày là dc bao nhiêu ta. Có bác nào tính giùm ko

đọc 1 lần thì vẫn cháy thôi chú em . chú em hãy đọc kỹ để biết cách quản lý vốn rồi sẽ hiểu cách a kiếm 5-10% mỗi ngày nhé . em ko làm được thì không có nghĩa là người khác không làm được .
Post mấy chục bài khoe lãi 10% 1 ngày mà ko post nổi 1 cái history dù chỉ là 1 tháng. Xưa nay gặp bọn trade bằng nước bọt nhiều rồi mà chưa thấy thằng nào giàu hết
Người đọc người ta tự hiểu, thích trình bày thì lên phường

Show vài lệnh win với BO cũng chẳng giải quết dc gì đâu ai dại cứ tin.quan trọng rút dc tiền đều kog nếu rút dc người ta đã chụp cho xem rồi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,042 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,366 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên