(Tâm sự nghề Trader) Hà Nội dạo này không thiếu những cơn mưa

Chắc bác ấy nhầm với Dương Huy đa cấp nào rồi. Chứ Dương Huy TraderViet chỉ có đốt 100% - 200% mỗi tháng thôi. Tôi mà kiếm được bằng ấy lợi nhuận thì còn sống ở trái đất này làm gì. Mua cái sao hỏa ở riêng ăn chơi cho khỏe
bác nên làm ngay quả thả ha ha như fb đi. đọc cmt cười ko chịu đc

Đầu tiên. Tôi thuộc team bác Thống.
Thứ 2. Tôi ban ngày đi làm. Tối về mới trade dc. Chừng 2-3 tiếng thôi.
Thứ 3. Tôi rất tiếc phải công nhận là ông dương quá dù nói khó nghe nhưng cũng có phần đúng. Tôi ko xác nhận là thực hư chuyện ổng dc 5-10%/ngày nhé. Về mặt lý thuyết. Bo đi nhanh về nhanh nên nếu có set up tốt bao gồm pp ra vào và quản lý vốn hợp lý phù hợp thì 5-10% ko khó kiếm mỗi ngày. Nhưng. 20$ thì khác 2000$. Sàn Bo có thể ko limit maximum lệnh nhưng vẫn limit minium. Cụ thể ở đây sàn binary là 0.35. Nên 5-10% của 20 khác nhiều lắm so với 2000. Hạ 1 lệnh 0.35$ khác xa với hạ 1 lệnh 35$. Chưa kể martingale. Nếu vào lệnh quá nhỏ cho tk lớn thì cần phải vào rất nhiều lệnh mới đảm bảo dc số lợi nguận. Chưa kể là không đủ thời gian để vào ngần ấy lệnh. Về mặt thực tế. Từ kinh nghiệm bản thân cũng như nghe ngóng từ nhiều anh em khác. Thì rất khó đảm bảo lợi nhuận mỗi ngày. Trading thì có ngày lỗ ngày lời và ngày đứng ngoài. Nên nhiều nhất theo tôi nghĩ thì 1 tháng có tầm 15 ngày có lời là đax quá hay rồi. Tôi đã trừ 8 ngày cuồi tuần rồi. Kể nữa còn phải đảm bảo dc mức lợi nhuận cố định thì phải rất siêu. Nếu tính lợi nhuận theo tháng thì tôi có thể hiểu dc. Nhưng ngày thì thật sự quá gắt.
Còn về bạn chủ topic. Tôi nghĩ bạn đax đặng nặng vấn đề thắng thua mà quên đi cái gọi là quản lý vốn. 1 chiến lược vào lệnh luôn có đur 2 bộ phận này. Với những pp vào lệnh cơ bản nhất và cách quản lí vốn theo R:R là 1:2 đã được chứng minh là có hiệu quả thì tôi nghĩ ko có quá nhiều vấn đề. Lợi nhuận thật sự thì khó kiếm vì còn tính đến kinh nghiệm nhưng nếu demo cứ đúng mẫu hình hay đủ tiêu chí nếu xài indicator thì tôi nghĩ ko phải bàn cãi rồi. Dĩ nhiên là muốn xài tốt 1 chiến lược thì cần phải xài nhiều và tinh chỉnh cho phù hợp bản thân. Chiến lược mới lấy về dù tốt đến đau cũng ko ăn ngay vì thiếu kinh nghiệm với nó.
Cuối cùng. Giao dịch forex cũng chỉ là cái nghề. Mà nghề thì có hợp có không. Có ng giàu vì nó và có ng chết luôn cũng tại nó. Nên nếu bạn cảm thấy ko phù hợp thì hoàn toàn có rất nhiều cánh cửa mở sẵn ngoài kia. Chỉ cần chịu làm thì sẽ có tiền. Còn ít hay nhiều thì tuỳ thuộc tiềm năng của nghề, khả năng của bản thân và thời gian công sức đầu tư cho nó.
Đây chỉ là mấy ý của bản thân. Ko nhận xét ai đúng ai sai. Điễn đàn là nơi nc vui vẻ văn minh. Gọi là nói chuyện mọi ng cùng có lợi nên đừng gay gắt quá. Đến cuối cùng không thu dc j thì xem qua cũng thấy vui vẻ xả stresss. Đừng nặng nề mọi thứ quá.

Cái này bác làm được thì làm hợp đồng với người ta, có tài sản thế chấp các kiểu là người ta xuống tiền thôi bác. 1% 1 ngày câu chuyện quen lắm. Mấy ông 1% 1 ngày giờ bỏ chạy hết rồi. Bác tính lãi kép lên thì biết 1% 1 ngày mà bền vững là nó kinh hồn ra sao nhé
Trả lãi thế các chú công an lại hỏi thăm vì tội cho vay lặng lãi.

Thận của người sống lành mạnh, ko rượu bia thuốc lá *** phạch mới dc 200 chai. Nếu chick hút đá đấm thì chỉ 150 chai. Ông nào trade thức khuya dậy sớm, cảm xúc thất thường thì thận chỉ còn 100 chai.
Sặc. 100 chai ? Thôi thôi , e giữ lại em xài,
@TheEagle được master Thống truyền cho bí kíp snowball thần chưởng rồi thì vốn 20$ đánh lệnh 2$ cũng có thể x5 x10 tài khoản trong ngày mà bạn ,nếu lose thì chỉ lose 2$ . tụi newbie trình kém còn phải luyện nhiều mới được như tụi mình , có khuyên bảo chỉ dạy tụi nó cũng nói mình lùa gà thôi , hãy để sàn forex dạy tụi nó .
Cho e xin bí kíp snowball đi,

Nghe ông dương quá. Quì với ổng. Ăn nói éo le khó nghe. Cái j mà newbie với chẳng newbie. Ai mà chả đi từ số âm với số 0 mà lên. Tôi chẳng tài giỏi j cả. Cũng thua sấp lên sấp xuống. Làm j mà lãi đều đặn dc như ông Quá. May mắn là ngày thua ít hơn ngày lãi. Còn ngày ko ổn tôi đứng ngoài cho huề vốn thôi. Tổng kết 1 tháng thì có ăn chút đỉnh. Lại nói đi đến đây thì tôi cũng có ngày tháng thua ko thấy mặt trời. Nhưng dc cái ko có tiền nạp nên toàn chơi demo. Lâu lâu chắt mót dc chút nạp cho market mua ít kinh nghiệm. Tới lúc tìm dc chiến lược thích hợp thì cũng cày cục cả năm liên tục dò lỗi rồi chỉnh sửa cho phù hợp cả về việc ra vào lệnh với quản lý vốn thì mới dc cái chén mẻ hứng dc chút nc sau mưa chứ hay ho gì. Cũng cầu mong market êm đẹp mỗi ngày cho kiếm ăn thôi.
Còn snowball hả. Dân bo thì biết đó là kiểu đặt 1 thắng 1 rồi tiếp tục đặt 2 thắng 2 đặt 4. Đại ý là vậy với tư tưởng bỏ 1 ăn 10. Nhưng với đk là phải thắng 1 chuối 3 4 lệnh kìa. Ko thì tuy bỏ 1 nhưng dồn dồn dc 5 thua thì cũng đau xót lắm. Với ăn 1 thua 1 thì dễ hơn là ăn 5 rồi thua 5. Nên cái snowball về cơ bản chỉ có thể áp dụng 1 phần nào thôi. Còn fai xem tỉ lệ ăn thua thế nào. Ăn 1 2 lại thua thì cũng hay lắm rồi. Dễ j ăn quadra win.
Với tôi chơi bên Iqoption tối thiểu 1$. Nạp 20 30 cũng từng. Nhưng mà lên chừng 50 60 lại cháy. Lúc đó chắc do còn kém. H bớt kém rồi nhưng mà cũng phải nạp tận 50$ mới đủ chịu nhiệt. 1 ngày có lãi thì thu về từ 10-50$. Còn lỗ thì cũng từng ấy. Mà ít ngày dính lỗ lắm. Nghe thấy ham ha. Nhưng mà đó là 50$. Chứ đổi thành 5000 hay 50.000 thì tôi chịu thua. % thì giống nhau. Nhưng quy ra số là khác 1 trời 1 vực. Chắc có cách ăn đó. Nhưng tôi thì tôi thấy khó lắm. Với đủ hệ luỵ hết. Ko đơn giản đâu

Chỉnh sửa lần cuối:
@TheEagle được master Thống truyền cho bí kíp snowball thần chưởng rồi thì vốn 20$ đánh lệnh 2$ cũng có thể x5 x10 tài khoản trong ngày mà bạn ,nếu lose thì chỉ lose 2$ . tụi newbie trình kém còn phải luyện nhiều mới được như tụi mình , có khuyên bảo chỉ dạy tụi nó cũng nói mình lùa gà thôi , hãy để sàn forex dạy tụi nó .
Tui lạy ông. Ông toàn nói suông. S ko thử nghĩ ngược xem. Tài năng gì đâu mà ngày nào cũng lời. Tôi biết ông giỏi rồi nhưng cũng đừng nói năng khó nghe như vậy. Bớt bớt 1 chút giùm tôi để mọi ng trong group BO nhờ. Ng ta coi mình như lũ cờ bạc chưa đủ h còn thêm tiếng nổ nữa.

Nghe ông dương quá. Quì với ổng. Ăn nói éo le khó nghe. Cái j mà newbie với chẳng newbie. Ai mà chả đi từ số âm với số 0 mà lên. Tôi chẳng tài giỏi j cả. Cũng thua sấp lên sấp xuống. Làm j mà lãi đều đặn dc như ông Quá. May mắn là ngày thua ít hơn ngày lãi. Còn ngày ko ổn tôi đứng ngoài cho huề vốn thôi. Tổng kết 1 tháng thì có ăn chút đỉnh. Lại nói đi đến đây thì tôi cũng có ngày tháng thua ko thấy mặt trời. Nhưng dc cái ko có tiền nạp nên toàn chơi demo. Lâu lâu chắt mót dc chút nạp cho market mua ít kinh nghiệm. Tới lúc tìm dc chiến lược thích hợp thì cũng cày cục cả năm liên tục dò lỗi rồi chỉnh sửa cho phù hợp cả về việc ra vào lệnh với quản lý vốn thì mới dc cái chén mẻ hứng dc chút nc sau mưa chứ hay ho gì. Cũng cầu mong market êm đẹp mỗi ngày cho kiếm ăn thôi.
Còn snowball hả. Dân bo thì biết đó là kiểu đặt 1 thắng 1 rồi tiếp tục đặt 2 thắng 2 đặt 4. Đại ý là vậy với tư tưởng bỏ 1 ăn 10. Nhưng với đk là phải thắng 1 chuối 3 4 lệnh kìa. Ko thì tuy bỏ 1 nhưng dồn dồn dc 5 thua thì cũng đau xót lắm. Với ăn 1 thua 1 thì dễ hơn là ăn 5 rồi thua 5. Nên cái snowball về cơ bản chỉ có thể áp dụng 1 phần nào thôi. Còn fai xem tỉ lệ ăn thua thế nào. Ăn 1 2 lại thua thì cũng hay lắm rồi. Dễ j ăn quadra win.
Với tôi chơi bên Iqoption tối thiểu 1$. Nạp 20 30 cũng từng. Nhưng mà lên chừng 50 60 lại cháy. Lúc đó chắc do còn kém. H bớt kém rồi nhưng mà cũng phải nạp tận 50$ mới đủ chịu nhiệt. 1 ngày có lãi thì thu về từ 10-50$. Còn lỗ thì cũng từng ấy. Mà ít ngày dính lỗ lắm. Nghe thấy ham ha. Nhưng mà đó là 50$. Chứ đổi thành 5000 hay 50.000 thì tôi chịu thua. % thì giống nhau. Nhưng quy ra số là khác 1 trời 1 vực. Chắc có cách ăn đó. Nhưng tôi thì tôi thấy khó lắm. Với đủ hệ luỵ hết. Ko đơn giản đâu
chú còn non thiệt , không nạp quá 500$ các sàn BO nhé nhất là iq và olym đã nhiều người nói rồi , cứ túc tắc mà kiếm 10-50$ mỗi ngày đi , mà tôi nghĩ chú đánh lênh 50s 1ph nên tỉ lệ win còn thấp . tập đánh lệnh 15-30ph đi để thấy 5-10% là trong tầm tay

chú còn non thiệt , không nạp quá 500$ các sàn BO nhé nhất là iq và olym đã nhiều người nói rồi , cứ túc tắc mà kiếm 10-50$ mỗi ngày đi , mà tôi nghĩ chú đánh lênh 50s 1ph nên tỉ lệ win còn thấp . tập đánh lệnh 15-30ph đi để thấy 5-10% là trong tầm tay
Tôi nạp 50 ăn 10-50 cũng chê. Thì thôi có sao thì mừng vậy. Nhưng các chú cứ 1 điều 5% 2 điều 10%. Tôi thật sự cũng rất thắc mắc 5-10% mỗi ngày rốt cuộc là của con số nào. 50$? 500$? Hay 5000$. ... hay là của 50.000$.
Tôi thì tôi sẽ chỉ nói đến đây thôi. Sẽ ko nói thêm cái j nữa.

Tôi nạp 50 ăn 10-50 cũng chê. Thì thôi có sao thì mừng vậy. Nhưng các chú cứ 1 điều 5% 2 điều 10%. Tôi thật sự cũng rất thắc mắc 5-10% mỗi ngày rốt cuộc là của con số nào. 50$? 500$? Hay 5000$. ... hay là của 50.000$.
đọc lại từ đầu đi sẽ hiểu :D :D
Thằng này nó đ biết gì về fx hết, trade mấy lệnh BO lời xong tưởng ngon nên tính lên đây lùa gà. Nói chuyện ngây ngô mắc cười mà chắc nó tưởng thế là hay.

Thận của người sống lành mạnh, ko rượu bia thuốc lá *** phạch mới dc 200 chai. Nếu chick hút đá đấm thì chỉ 150 chai. Ông nào trade thức khuya dậy sớm, cảm xúc thất thường thì thận chỉ còn 100 chai.
Cám ơn chia sẻ chân thành của bạn

biết tại sao lãi ít không ? vi ông đánh chơi kiếm thêm chứ không dành thời gian full time xem nó là nghề kiếm sống thì kết quả ông chỉ đạt được như vậy .
còn snowball thì phải biết cải tiến kết hợp với quản lý vốn tốt thì mới phát huy . đừng có mà học theo pp snowball cũ rồi đánh y như vậy . khoe cho xem chiêu snowball thần thánh đã được tui cải tiến nè
Làm một bài chia sẻ đi. Post hình hiểu ko đc

Làm một bài chia sẻ đi. Post hình hiểu ko đc
tự mò đi , chia sẻ rồi mấy đứa loser nó nói mình nổ , đi lùa gà này kia ... mắc mệt . chia sẻ 1 diều cho bạn thôi là bạn quản lý vốn tốt bạn sẽ thành công còn làm không được thì cứ tiếp tục lose như tụi nó . và muốn thành công thì tìm những topic chia sẻ phương pháp cách đánh rồi học theo chứ đừng có suốt ngày xem topic của loser chia sẻ kinh nghiệm cháy tk thì mình cũng giống vậy .

newbie bên iqoption phải hôn ? mấy sàn đểu đó chẳng ai khùng mà nạp 5000-50000 vào đâu nhé , vì nếu có thắng nó cũng giữ tiền lock acc ko cho rút .

báo cáo bác, em không cười trên nỗi đau của bất cứ ai cả. đọc bài này em thấy vui vì tính giải trí cao, càng về sau càng vui nhộn. :rolleyes::rolleyes::rolleyes:o_Oo_O
trộm vía, mấy đại ca hô mấy % một ngày kiểu như, ê market hôm nay anh vứt chú xxx $, éo biết mày làm ăn thế nào , mỗi ngày chú đóng anh chừng này tiền, cuối tháng nôn ra anh chừng ấy tiền không là chú éo có yên ổn với anh đâu, anh là trùm xxx, quen anh xxx, con cháu bác xxx, . hiểu chửa.
nói đây anh em mình nghe thôi, đừng méc ai tui lại ăn chém giờ . hí hí :D :D :D ,
bác thấy em nói thế có buồn cười ko :D :D :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,241 Xem / 84 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 638 Xem / 34 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,142 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 278 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 98 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên